आयव्हान्का ट्रम्प काय करते?

वॉशिंग्टन (सीएनएन) इवान्का ट्रम्प मार्च 2017 मध्ये आपल्या प्रशासनाच्या पहिल्या दोन महिन्यांत अनौपचारिकपणे आपल्या वडिलांचे, डोनाल्ड ट्रम्प यांना सल्ला देण्याआधी राष्ट्रपतींचे पूर्ण-वेळ सल्लागार बनले .

टीकाकारांनी सरकारी अनुभवाची कमतरता दर्शविली आहे परंतु बचावकर्ते लक्षात घेतात की त्यांचे वडील एक व्यापारी म्हणून आणि बाहेरच्या व्यक्तीच्या संदेशावर आणि प्रशासनासाठी अपरंपरागत दृष्टीकोन घेतल्याच्या मोहिमेवर स्पष्टपणे प्रचार करतात.
राष्ट्राध्यक्षांच्या मुलास प्रशासकीय सेवेसाठी असामान्य वाटत असले तरी ती ट्रम्पची ओळखीची भूमिका आहे – ट्रम्प ऑर्गनायझेशनच्या कार्यकारी उपाध्यक्ष म्हणून, आणि शेवटी, 2016 पर्यंत तिचा तरुण प्रौढपणामुळे ती तिच्या वडिलांची विश्वासार्ह सल्लागार होती. अध्यक्षीय मोहीम.
वेस्ट विंग स्टाफमध्ये सामील झाल्यापासून दोन वर्षांमध्ये, इव्हंका ट्रम्पने स्वाक्षरीच्या प्रकरणांची एक कॅडर विकसित केली आहे, त्यापैकी बहुतेकांना द्विपक्षीय समर्थन आहे आणि ते मुख्यत्वे अविवादास्पद आहेत. व्हाईट हाऊसच्या नोंदीनुसार, राष्ट्रपतिांच्या ज्येष्ठ मुलीला तिच्या कामासाठी पेचेक मिळत नाही. व्हाईट हाऊसमध्ये नियमितपणे काम करण्याची ती तक्रार करत आहे, जिथे तिच्याकडे द्वितीय मजला पश्चिम विंग कार्यालय आहे.
मंगळवारी सीएनएनने सांगितले की, राष्ट्रपतींनी त्यांची मुलगी आणि तिचा पती जेरेड कुशनर यांना त्यांच्या आरक्षणांच्या मंजुरीसाठी शीर्ष सहाय्यकांवर दबाव टाकला आहे.
हे वरिष्ठांच्या बाबतीत सामान्य नाही – तसेच काही कमी-पातळीवरील – व्हाईट हाऊस सुरक्षा मंजूरी मिळविण्यास मदत करतो आणि इव्हान्का ट्रम्पच्या भूमिकेमध्ये राष्ट्रपती, इतर अधिकाऱ्यांसह आणि जागतिक नेत्यांशी संवाद साधण्यासाठी आवश्यकतेची आवश्यकता असते. .
आयव्हान्का ट्रम्पच्या भूमिकेबद्दल व्हाईट हाऊसने सीएनएन विनंतीस प्रतिसाद दिला नाही.

आयव्हान्का ट्रम्प काय करते?

इव्हान्का ट्रम्पच्या पोर्टफोलिओमध्ये काही महत्त्वाचे घटक समाविष्ट आहेत: महिलांचे आर्थिक सशक्तीकरण आणि कार्यरत कौटुंबिक समस्या, कार्यबल विकास आणि एसटीईएम शिक्षणास प्रोत्साहन देणे आणि मानवी तस्करीचा सामना करणे.
बुधवारी, उदाहरणार्थ, अमेरिकेच्या वर्कफोर्स पॉलिसी अॅडव्हायझरी बोर्डसह व्हाईट हाऊसच्या बैठकीत ती सहभागी होतील, ज्यात वाणिज्य सचिव विल्बर रॉस यांच्या सहकार्याने ती सहकार्य करतील. टेक्सासमधील वॉलमार्ट अकादमीच्या भेटीसह, जॉर्जियातील यूपीएस प्रशिक्षण सुविधा आणि जर्मनीमधील सीमेन्स व्यावसायिक प्रशिक्षण केंद्रांसह कामगारांच्या विकासासाठी आणि कौशल्य-आधारित प्रशिक्षणांसाठी सर्वोत्तम प्रथा पाहण्यासाठी तिने देश आणि परदेशात प्रवास केला आहे.
त्या कामगारांच्या विकासाच्या पुढाकाराचा एक भाग म्हणजे अमेरिकेच्या कामगारांना प्रतिज्ञा तयार करणे, ज्याने 200 पेक्षा जास्त कंपन्या आणि संघटनांपासून कौशल्य-आधारित नोकर्यांकरिता वचनबद्धता प्राप्त केली आहे, संबंध ट्रम्पने बांधण्यासाठी काम केले आहे. त्यांनी करिअर आणि तांत्रिक शिक्षणाच्या तसेच प्रशिक्षणाच्या विस्ताराच्या प्रशासनाच्या प्रयत्नांवर कार्य केले आहे. त्यांनी शाळेत एसटीईएम आणि संगणक विज्ञान शिक्षणाचा विस्तार करण्यासाठी शिक्षण विभागाकडून 200 दशलक्ष डॉलर्सच्या गुंतवणूकीच्या अध्यक्षतेच्या दिशेने पुढाकार घेतला .
अलीकडेच ट्रम्प प्रशासनच्या महिला ग्लोबल डेव्हलपमेंट अँड प्रॉस्पेरिटी (डब्ल्यूडीजीपी) पुढाकारात पुढाकार घेणार होता , ज्यात अध्यक्षांनी गेल्या महिन्यात लॉन्च केले होते. तिने पुढाकार निर्माण केला, ज्यामध्ये तीन खांब आहेत: शिक्षण, उद्योजकता प्रोत्साहित करणे आणि महिलांच्या आर्थिक सहभागास कायदेशीर, नियामक आणि सांस्कृतिक अडथळे दूर करणे. 2025 पर्यंत विकसनशील देशांमध्ये 5 कोटी स्त्रियांना सशक्त करण्याचे उद्दीष्ट युएसएआयएडकडून प्रारंभिक निधीपासून प्रारंभिक $ 50 दशलक्षने सुरू होते.
2017 मध्ये विकसनशील देशांमध्ये महिला उद्योजकतेचा प्रचार करण्याच्या हेतूने त्यांनी जागतिक बँकेबरोबर $ 1 बिलियनपेक्षाही अधिक अर्थसहाय्य मिळविण्यात मदत केली. जेव्हा जागतिक बँकेचे अध्यक्ष जिम योंग किम खाली उतरले, तेव्हा त्यांना त्यांची जागा निवडण्याचे काम देण्यात आले.
तिने स्वत: ला एक राजनयिक म्हणूनही संबोधित केले आहे, विविध विषयांवरील जागतिक नेत्यांसह आणि प्रशासनाच्या वतीने परदेशात प्रवास करताना, भारत, दक्षिण कोरिया, जर्मनी आणि जपानसह ट्रिपचा समावेश आहे.
ट्रम्पने 2018 मध्ये दक्षिण कोरियामधील ओलंपिक स्पर्धेत यूएस प्रतिनिधिमंडळास नेतृत्व करण्यास मदत केली आणि दक्षिण कोरियाच्या राष्ट्राध्यक्ष मून जे-इन यांना अनेक वेळा भेट दिली. गेल्या महिन्यात म्यूनिच सिक्योरिटी कॉन्फरन्समध्ये त्यांनी डब्ल्यूजीडीपीबद्दलही भाष्य केले होते.
अध्यक्ष प्रारंभी गेल्या वर्षी Nikki हेली एक संयुक्त राष्ट्रांच्या राजदूत बदलण्याची शक्यता शोधत होते तेव्हा तिचे नाव आले, पण तो अनुमान बाद, ट्विट : “ती अविश्वसनीय असेल, पण मी आधीच Nepotism च्या मंत्रोच्चार ऐकू शकता आम्ही महान लोक आहेत त्यांना नोकरी पाहिजे आहे. ”
तिने पूर्वी कर सुधारणा, प्रशासकीय सदस्यांसह मुलाखती आणि बालक कर देण्याची वकिलांची वकिलांची प्रशासनाची पुश यावर कार्य केले. पुढे जाण्यामुळे, ती सॅन्डसमधील सदस्यांसह पेड फॅमिली रजेसाठी धक्का देत आहे , रिपब्लिकन सदस्यांसह आणि खासगी क्षेत्रातील नेत्यांसह मीटिंग्ज आयोजित करीत आहे.
तिने आपल्या पतीच्या फौजदारी न्याय सुधारणांच्या प्रयत्नांना देखील पाठिंबा दिला आहे.
कित्येक व्हाईट हाऊस सहाय्यक आयव्हान्का ट्रम्पला थेट अहवाल देतात, परंतु तिच्या स्टाफ ऑफ स्टाफसह ज्युली रॅडफोर्डसह त्यांच्याकडे एक छोटा कर्मचारी आहे, जो एप्रिल 2017 पासून तिच्या संघात आहे.
व्हाईट हाऊसने म्हटले आहे की ट्रम्प आपल्या वेस्ट विंग पोर्टफोलिओमधील विषयावर लक्ष केंद्रित करीत आहे, परंतु हे स्पष्ट आहे की ते आपल्या वडिलांना इमिग्रेशन समेत मोठ्या प्रमाणात समस्यांवर सल्ला देत आहेत.
अमेरिका-मेक्सिको सीमेवर विभक्त असलेल्या प्रतिमा, ऑडिओ आणि कुटुंबांची कथा जूनमध्ये राष्ट्रांचे लक्ष वेधून घेत असल्यामुळे ती शांत राहिली, व्हाईट हाऊसने त्यांच्या वतीने एक निवेदन जारी केले. व्हाईट हाऊसचे प्रवक्ते हॉगन ग्डले यांनी त्यावेळी सीएनएनला सांगितले की त्यांनी कार्यकारी अधिकाऱ्यांच्या स्वाक्षरीपूर्वी स्वाक्षरी केल्या गेलेल्या कुटुंबांच्या चित्रांवर चर्चा करण्यासाठी आपल्या वडिलांसोबत भेटली होती.

क्लिअरन्स

व्हाईट हाऊसने सुरक्षा मंजूरीच्या मुद्द्यावर वारंवार टिप्पणी करण्यास नकार दिला आहे, आणि इव्हान्का ट्रम्पने एबीसी न्यूजशी झालेल्या मुलाखतीत नकार दिला की या प्रक्रियेत राष्ट्राध्यक्षांना हस्तक्षेप झाल्याबद्दल त्यांना कोणतीही माहिती नव्हती.
मंजूरी प्रक्रियेदरम्यान विशिष्ट समस्या कशा वाढल्या हे अस्पष्ट आहे.
ट्रम्प आणि कुशनेर विवाहित जोडपे असल्याने, एका व्यक्तीच्या सुरक्षा मंजूरीदरम्यान दिसून येणारी समस्या तपासणी थांबवू शकते किंवा त्या दोघांना पूर्ण मंजूरी मिळण्यापासून रोखू शकते. पण ट्रम्पला तिच्या पतीविषयी असलेल्या स्त्रोतांपेक्षा वेगळे असल्याबद्दल अधिकार्यांना काळजी वाटत होती, स्त्रोतांपैकी एकाने सांगितल्याप्रमाणे, तिच्याबद्दलच्या चिंता कशा होत्या हे अस्पष्ट असले तरीही.
त्या वेळी, जोडपेने असे सांगितले की त्यांना असे वाटत होते की तत्कालीन मुख्य कर्मचारी जॉन केली त्यांना मंजुरी मिळविण्यापासून रोखत होते कारण त्यांना वेस्ट विंगमधील असे वाटत नव्हते.
राष्ट्रपतींनी त्यांच्या मध्यमवर्गीय पोर्टफोलिओमुळे मंजूरी मिळविण्यासाठी कठोर परिश्रम घेतले, त्यात मध्य पूर्व शांतता प्रस्तावाचा समावेश आहे आणि कुशनेर यांच्या परवानगीस मंजूरी मिळविण्याच्या असमर्थतेची तपासणी केल्यामुळे सूत्रांनी सांगितले.
त्यांच्या मुलीच्या पोर्टफोलिओला उच्च-स्तरीय सुरक्षा मंजूरीची आवश्यकता नाही, परंतु वरिष्ठ वरिष्ठ सल्लागार म्हणून जे इतर वरिष्ठ अधिकार्यांसोबत बैठकीत बसतात, ती संवेदनशील माहिती गोपनीय असतात.