गुरु Manafort गुरुवारी शिक्षा ठोठावली जाईल; तुरुंगात 25 वर्षे चेहरे

(सीएनएन) फेडरल न्यायाधीश बँक आणि सरकारला फसवणुकीसाठी गुरु मानफोर्टला दंड देईल आणि त्याने युक्रेनियन राजकीय सल्लागारांकडून मिळविलेल्या कमाईतील कोट्यावधी डॉलर्सवरील कर भरण्यास अपयशी ठरतील – स्पेशल वकील रॉबर्ट म्यूलर यांच्या रशियन हस्तक्षेप प्रकरणातील तपास 2016 राष्ट्रपती पदाच्या निवडणुकीत.

लांबलचक लॉबीस्ट आणि माजी ट्रम्प मोहिमेचे चेअरमन यांना त्याच्या उर्वरित आयुष्यात जेलमध्ये ठेवण्यासाठी दंड पुरेसा असू शकतो.
अभियोजकांचे म्हणणे आहे की 6 9 आणि 25 वर्षांच्या तुरुंगात, तसेच गुन्ह्यांकरिता लाखो डॉलर्स दंड आणि पुनरुत्थानाची पात्रता असलेल्या मॅनफोर्टने गेल्या उन्हाळ्यात तीन आठवड्यांच्या चाचणीनंतर त्याला दोषी ठरवले. मॅनफोर्टने थोडेफार पश्चात्ताप दर्शविला आहे, ते म्हणतात, आणि चाचणीनंतर खटला चालवल्यानंतरदेखील शपथ घेतली.
व्हर्जिनियातील अॅलेक्झांड्रियातील न्यायाधीश टी.एस. एलिस यांना या आठवड्यात दाखल करणार्या अंतिम न्यायालयात वकीलांनी “स्पेशल वकीलच्या कार्यालयातून आपल्या युक्रेनियन क्लायंटकडे प्रत्येकास दोषमुक्त केले आहे.”
बर्याच मार्गांनी, मॅनफोर्ट प्रकरण – जोपर्यंत तो तुटलेला होता आणि 2016 मध्ये ट्रम्पसाठी काम करत असताना, त्याच्या युक्रेनियन राजकीय सल्लागार कार्यामधून पैशाच्या हालचालीचा मागोवा घेण्यासाठी जवळजवळ एक दशकात परत आला – जवळजवळ दोन वर्षांपासून म्यूलरची कारवाई केली गेली. .
मॅनफोर्ट हे म्युलरचे पहिले आरोप असून 2017 च्या अखेरीस घोषित करण्यात आले होते आणि 2018 मध्ये त्यांनी त्याच्यावर दबाव आणण्यासाठी गुन्हेगारी खटल्याचा उपयोग केला होता. एके ठिकाणी, मॅनफोर्टच्या दीर्घकालीन डेप्युटी रिक गेट्सला साक्षी म्हणून साक्षीदार म्हणून, वकीलांनी त्याचे प्रकरण दोन विभाजित केले, वेगवान हलवून उत्तरी व्हर्जिनिया फेडरल कोर्टात अधिक स्पष्ट आर्थिक गुन्हे दाखल केले. मॅनफोर्टला खटला चालवण्याचा खटला मुलरसाठी एक मोठा विजय होता – मुएलरने मोठ्या गुन्हा उघड केल्याच्या नागरिकांच्या निष्पक्ष गटातून एकमात्र अधिकृत प्रमाणपत्र.
मॅनफोर्टला आठ जणांचा गुन्हा दाखल करण्यात येणार आहे. त्यात 2010 ते 2014 या कालावधीत कर फसवणूक केल्याच्या पाच आरोपींनी 2012 मध्ये फेडरल अधिकार्यांमधून विदेशी बँक खाते लपविले आणि रिअल इस्टेटसाठी चार दशलक्षांपेक्षा अधिक कर्जासाठी दोन बँकांची फसवणूक केली. त्याच्या चाचणीनंतर, एका ज्यूर्याने 10 अतिरिक्त विदेशी बँकिंग आणि बँक फसवणूक शुल्कांवर त्याला दोषी ठरवण्यासाठी इतर 11 मध्ये सामील होण्यास नकार दिला. अभियोजकांनी नंतर ही संख्या कमी केली.
मॅनफोर्टने त्याच्या स्वत: च्या बचावाच्या वेळी आपल्या बचावाची साक्ष दिली नाही, ज्यात वॉशिंग्टन लॉबीवाद्यांमधेही जास्त जीवनशैली दिसून आली. त्याने शुतुरमुर्ग आणि पायथन जॅकेट्स आणि लक्झरी कार विकत घेतले होते आणि त्याच्या हप्पटन्स हवेलीचे विस्तृत फुले, घरांचे नूतनीकरण आणि कराओके सेट्सची चोरी केली होती.
चाचणीनंतर लेखाकार, एक बुककीपर आणि गेट्सने मॅनफोर्टला वित्तीय फसवणूक मास्टरमाइंड म्हणून निर्देशित केले.

आरोग्य नाकारणे

Manafort गेल्या वर्षी दोषी pleaded दोन गुन्ह्यासाठी एक भिन्न फेडरल न्यायाधीश पासून पुढील आठवड्यात दुसरा वाक्य मिळेल, त्याच्या बेकायदेशीर युक्रेनियन लॉबिंग आणि मनी लॉंडरिंग संबंधित छळ आणि साजिश साक्षीदार. व्हर्जिनियामधील न्यायाधीश अत्यंत निंदनीय असल्यास, मॅनफोर्ट जेलमध्ये ठेवण्यासाठी प्रोकिक्टोरर्सने दुसरा सक्तीचा बॅक बॅक म्हणून पाहिला आहे.
व्हर्जिनियामधील एलिसने फेडरल बेंचवर 30 वर्षांच्या कालावधीत शेकडो प्रतिवादींना शिक्षा दिली होती आणि न्यायालयात सामान्यतः गुन्हेगारीवर कठोर परिश्रम केले होते.
मॅनाफोर्टच्या प्रकरणात न्यायाधीशांनी कार्यवाहीमध्ये पूर्वी राजकारणात प्रवेश करण्याच्या सुनावणीचा उपयोग केला आहे. पूर्वी एलिस मान्य करतात की वकीलांनी मॅनफोर्टविरुद्ध एक खटला दाखल केला होता, परंतु मॅनफोर्ट संघाला अध्यक्ष डॉनाल्ड ट्रम्प यांना “मिळवून देण्याचा मार्ग” म्हणून मॅनफोर्टला लक्ष्य करण्याच्या प्रयत्नांनंतरच त्यांनी हा हल्ला केला.
मॅनफोर्टला त्याला शिक्षा मिळाल्यानंतर त्याच्या गुन्ह्यांबद्दल बोलण्याची संधी दिली जाईल.
त्याने एलिसला उदारपणाबद्दल विचारले आणि त्याला माफी मागितली, असा युक्तिवाद त्याने केला आहे की त्याची शिक्षा प्रकाशमय होईल आणि तो सोडला असेल तर तो कायदा पाळत राहील.
20 वर्षे किंवा त्यापेक्षा जास्त वयाचा कोणताही कारावास जेलमधील आयुष्य असू शकतो. मॅनफोर्ट 1 एप्रिलला 70 वर्षांचा झाला. त्याचे आरोग्य कमी झाले – त्याला व्हीलचेअर वापरण्याची आणि नुकतीच बोगदे चालवण्याची गरज भासली – कारण त्याने जमानतीचा करार गमावला आणि नऊ महिन्यापूर्वी आरोपीला खटला चालविण्यास साक्षीदार म्हणून तुरुंगात गेला.
मॅनफोर्ट त्याच्या स्वत: च्या सुरक्षिततेसाठी एकाकी तुरुंगात अलेक्झांड्रिया डिटेन्शन सेंटर येथे आयोजित करण्यात आला आहे.