'गेम ऑफ थ्रॉन्स' सीझन आठ – बेस्ट जेम लॅनिस्टर थियोरीज

गेम ऑफ थ्रॉन्सच्या शेवटच्या हंगामापर्यंत आम्ही या त्रासदायक आठवड्यापर्यंत प्रतीक्षा करीत असताना , एस्क्वायर महत्त्वाच्या खेळाडूंना तोडत आहे आणि अंत्ययात्रेत स्टोअरमध्ये काय आहे. या आठवड्यात आम्ही जेम लॅनिस्टर, त्याच्या सर्वात मोठ्या सीझन आठ थियरीजवर लक्ष केंद्रित केले आहे आणि अंतिम हंगामात ते जिंकू किंवा गमावू शकले असते. कारण, आम्हाला माहित आहे की जेव्हा आपण थ्रोन्स गेम खेळता तेव्हा आपण जिंकता किंवा मरतो.


गेम ऑफ थ्रॉन्सवर संभाव्यत: संभवतः कोणताही कॅरेक्टर जॅक लॅननिस्टरकडे परत आला नाही. सीझन वनच्या पहिल्या भागातून तो खरा खलनायक होता, ज्याने पश्चात्ताप केल्याशिवाय मुलाचा खून करण्याचा प्रयत्न केला. आता, आम्ही सीझन आठ मध्ये जात असताना, तो एक सहानुभूतिशील नायक आहे, जो आपल्या शिरस्त्राणास विंटरफेलमध्ये सामील होण्यासाठी जात आहे. पुढे काय येईल? गेम ऑफ थ्रॉन्स सीझन आठ मध्ये शीर्षक असलेल्या जाइम बद्दल ही सर्वोत्तम सिद्धांत आहेत.

Jaime वचन दिले होते की राजकुमार आहे

जॉर्ज आरआर मार्टिनने बनविलेल्या या कथेविषयीच्या सुंदर गोष्टींपैकी एक म्हणजे, फक्त सहा एपिसोड बाकी आहेत, कुणीही या कथेच्या भावी नायक असू शकते: प्रिन्स (किंवा राजकुमारी) जी वचनबद्ध होते. हे जेम लॅनिस्टरसाठी देखील आहे. या महान नायकांना किंग्जलेअरकडून पुन्हा खोड्यामध्ये सामील केले जाऊ शकत नाही असा कोण म्हणू शकतो? Jaime ची केस काही इतर पात्रांसारखी मजबूत नसल्याचे सांगण्यात प्रामाणिक असेल, परंतु त्यावर काही पुरावे आहेत.

अझोर अहई हा एक महान माणूस आहे जो “लाल तलवाराने [अंधारात] लढला” आणि “पुरुषांच्या शर्यतीत धैर्य मिळवून उभा राहिला आणि धूर्त व्यक्तिला त्याच्या तेजस्वी तलवारीने हल्लेखोर तलवारीने लढा दिला.” भविष्यवाणीनुसार, “जेव्हा लाल तारा अंधकारमय होईल आणि अंधारात एकत्र येईल तेव्हा अजगर अहिता पुन्हा धुराळ व मीठ यांच्यात जन्माला येईल.” मेलिसेंडर राहेलरच्या धर्मातील एक लाल पुजारी आहे, जो प्रिन्सची प्रतिज्ञा केली गेली होती- किंवा, लाइट ऑफ लॉर्डच्या धर्मात एक तारणहार म्हणून शोधत आहे, ज्याला नेहमी महान नायकांचे पुनर्जन्म मानले जाते. .

एक रेडडिटरने लक्ष दिल्यास , “लॉर्ड” आणि “लाइट” साठीचे उच्च वॅलिअन शब्द “ऐक्सिओओ” आणि “ओनोस” आहेत. “सोन्याचे” आणि “हात” हे शब्द “आइसिसियन” आणि “ओन्दोस” आहेत. जर हे परिचित वाटत असेल तर, जयमेला सोन्याचे एक हात बनवायचे होते, आणि तो गंमतीने आपल्यास गोल्डनँड म्हणून संबोधित करतो.

ते पुरेसे नसल्यास, इतर चाहत्यांनी जेमचे चरित्र मार्ग संपूर्णपणे दर्शविले आहे , जे प्रिन्सची प्रतिज्ञा केली गेली होती. सीझन सेव्हनमध्ये काय घडले त्याचा विचार करा: डॅनीच्या ड्रॅगनने हल्ला केल्यावर जॅमला अक्षरशः आग लागली आणि त्या लढाईतून पुन्हा उठले. या अर्थाने त्याने खरोखरच या युद्धात पक्ष बदलले – अनिश्चित

image

एचबीओ

जेम सेर्सीला ठार करेल

सीझन सेव्हन फाइनलमध्ये, सीसेई जैमला सांगते की ती जॉन आणि डॅनी यांना फसवून देण्याचा प्रयत्न करत असली तरी मानवजातीचे नाश होईल. शेवटी उत्तर छापणे Cersei बाकी कोण एका अस्त्रावर काम करतोय गेल्या पेंढा होता अभिनेता Nikolaj रस्त्यात हातगाडीवरून फळे, भाजीपाला इत्यादी विकणारा-Waldau दिलेल्या मुलाखतीत लिहिण्याची एक मानाची पदवी सांगितले म्हणून ती त्याला ठार मारणे नाही -before. आता ते युद्धाच्या उलट बाजूने आहेत, जेम यांना तोंड द्यावे लागले आणि स्वतःच्या बहिणीला मारुन टाकले. आणि या घटनेबद्दल बरेचसे संकेत आहेत: जेव्हा सेर्सी लहान होते तेव्हा मगजी द फ्रॉग नावाच्या एका साधकाने भविष्यवाणी केली की सेर्सी आपल्या सर्व मुलांचा मृत्यू करेल-केवळ स्वत: ला मारून घेईल. भविष्यवाणी म्हणते: “आणि जेव्हा तुमच्या अश्रूंनी तुम्हाला बुडविले असेल, तेव्हा वालोनकार [‘लहान भावाला’ उच्च रक्तवाहिन्या] आपले हात आपल्या फिकट पांढऱ्या गळ्याबद्दल लपेटून आपल्याकडून जीवन चकित करेल.”

ते जुळे असले तरी, सीसेई जैमच्या आधी जन्माला आले होते आणि त्यांना त्यांचा छोटा भाऊ बनवत असे. रॉबर्टच्या विद्रोहदरम्यान आमच्या नव्याने नियुक्त केलेल्या मादक रानीला ठार मारण्याऐवजी जाइमच्या तुलनेत खडतर समानांतर केले जाईल.

image

एचबीओ

आरे जेसेमच्या चेहर्याला सेर्सीला मारण्यासाठी वापरेल

हे अतिशय सुंदर जंगली आहे, परंतु आम्ही त्यासाठी येथे आहोत. सीझन आठमध्ये काही वाईट कुटूंबा काढून टाकण्यासाठी आर्य तिच्या नवीन फॅकलेस हत्यार कौशल्ये कशी वापरेल, याबद्दल तेथे बरेच सारे सिद्धांत आहेत. पण शक्यतो सर्वात वाईट हे एक आहे. याच ठिकाणी सेर्सेच्या जवळ येण्याची एकमात्र व्यक्ती म्हणजे माउंटन किंवा जेम. होय, गेम ऑफ थ्रॉन्स सीझन सेव्हच्या समाप्तीपर्यंत सेर्सी आणि जैमने वेगवेगळ्या पद्धतींचा अवलंब केला, परंतु तेथे अनेक संभाव्य परिस्थिती आहेत ज्यामध्ये त्यांना पुन्हा जोडले जाऊ शकते. आर्य, जाइमच्या चेहऱ्याचा वापर करून, सेर्सीला पुन्हा निष्ठा देण्याचे आश्वासन देत होता. किंवा, कदाचित आर्य जेसे यांना सेर्सेच्या सैन्याने पकडले असेल आणि मॅड क्वीनला त्याच्या मृत्यूचे वैयक्तिकरित्या निरीक्षण करायचे असेल. प्रत्येक परिस्थितीत, सेरेईला मारण्यासाठी आर्यला जाइमला परिपूर्ण संधी मिळेल.

पण, त्याचा चेहरा वापरण्यासाठी, जाइम मरणे आवश्यक आहे. येथेच आर्यची यादी आली आहे. तिच्या कथेच्या सुरवातीपासूनच, जेम लॅनिस्टरकडे आर्यच्या हिट लिस्टच्या शीर्षस्थानी एक स्थान आहे. जेव्हा तो विंटरफेलवर परत येतो, तेव्हा ती तिच्या यादीतून एक नाव ओलांडेल आणि सेरेची काळजी घेण्यासाठी जैमचा चेहरा वापरेल का?

image

एचबीओ

जेम रात्रीच्या राजाचा वध करेल

तो किंग्जलेअर आहे. जेमचे अपमानजनक शीर्षक प्रत्यक्षात शेवटच्या अंतरासाठी एक इशारा असेल तर ते हुशार होणार नाही का? जेमने प्रत्यक्षात कायदे करण्याच्या काही पर्याय आहेत. लक्षात ठेवा, त्याच्या विधवेच्या विधवेच्या विधवेच्या विधवेच्या तलवारीने त्याला त्याच्या मृत्यूनंतर जोफ्रीकडून घेतले होते. क्रेझीने ड्रॅगनला मारण्याचा प्रयत्न करण्यासाठी बनलेल्या विशाल बिछान्या बाणांच्या लाँचरचे ज्ञान देखील जैमकडे आहे. या वाईट मुलामध्ये एक वालियन स्टील बाण ठेवा आणि आपल्याकडे स्वत: ला आइस ड्रॅगन / नाईट किंग स्लेयिंग खेळण्याचे नरक आहे.

पण या परिस्थितीत जैमच्या आर्टची सुंदरता देखील विचारात घेऊया. त्याने एका अग्निशामक राजाचा वध केला आणि अपमानित केले आणि त्याने एक हिम राजाचा मोबदला म्हणून वध केला. सुंदर