आयएएफ पायलट अभिमनंद व्हर्थमन यांच्यावर विसर्जित केल्यावर, आजारी सुट: रिपोर्ट – एनडीटीव्ही न्यूज

1 9 मार्चला विंग कमांडर अभिनंदन भारतात परतले.

नवी दिल्ली:

पाकिस्तानकडून ताब्यात घेण्यात आले होते आणि गेल्या महिन्यात भारतात परतल्यानंतर विंग कमांडर अभिन्नंदन वर्थम यांची भारतीय वायुसेना आणि इतर एजन्सींनी पूर्ण केली आणि आता काही आठवड्यांसाठी आजारपणाने जात आहे, असे न्यूज एजन्सी एएनआयच्या अहवालात म्हटले आहे. भारतीय वायुसेनातील स्रोत.

35 वर्षीय पायलट पाकिस्तानी सैन्याने 27 फेब्रुवारी रोजी भारतीय वायुसेना आणि पाकिस्तानी वायुसेनातील वायु लढा जवळजवळ अर्धशतकांपूर्वी ताब्यात घेतला होता.

जम्मू-काश्मीरच्या पुलवामा जिल्ह्यात सीआरपीएफच्या काफिलावरील आत्मघाती बॉम्बस्फोटानंतर पाकिस्तान आणि पाकिस्तान यांच्यातील तणाव गेल्या महिन्यात वाढला होता. पाकिस्तानच्या जयश-ए-मोहम्मद दहशतवादी गटाने 40 सैनिक ठार केले होते.

त्यानंतर 26 फेब्रुवारी रोजी पाकिस्तानच्या बालाकोटमधील जयश दहशतवाद प्रशिक्षण शिबिरावर भारताने “सैनिकी, पूर्व-मुक्त” हवाई हल्ले केले.

दुसऱ्या दिवशी, दोन देशांमधील हवाई युद्धानंतर, इंडियन फोर्स पायलट ताब्यात घेण्यात आले. जम्मू-काश्मीरमधील पाक जेट्सचा पाठलाग करताना आणि मिलि -21 बायिसन लढाऊ विमानाने पाकिस्तानच्या ताब्यात असलेल्या कश्मीर (पीओके) कडे जाण्याचा प्रयत्न केला. त्याने सुरक्षितपणे बाहेर काढले आणि पाकिस्तानी सैन्याने त्याला ताब्यात घेतले.

दोन दिवसांनंतर पाकिस्तानने जागतिक दबावाने त्याला सोडले. पाकिस्तानी पंतप्रधान इम्रान खान यांनी यास “शांतीचा हावभाव” असे संबोधले परंतु भारताने संवादाचे आयोजन करण्याचे प्रस्ताव नाकारले.

विंग कमांडर अभिन्नन 1 मार्चला नायकांचे स्वागत करण्यासाठी भारतात परतले. आयएएफच्या सूत्रांनी सांगितले की त्याला पाकिस्तानी सैनिकी अधिकार्यांनी मानसिक मानसिक त्रास दिला आहे, परंतु त्याला शारीरिकरित्या अत्याचार झाले नाही.

विंग कमांडर अभिन्दान जेव्हा एक लढाऊ पायलट म्हणून लवकरच काम करतील तेव्हाचा निर्णय जवळपासच्या भविष्यात वैद्यकीय मंडळाने घेतला जाईल, असे सूत्रांनी सांगितले. आर्मीच्या रिसर्च अँड रेफरल हॉस्पिटलमधील डॉक्टरांनी भारतीय वायुसेना पायलटला डेब्रीफिंगनंतर सोडण्यास सांगितले आहे.

(एएनआयमधील इनपुटसह)

लोकसभा निवडणुका 201 9 साठी ndtv.com/elections वर नवीनतम निवडणूक बातम्या , थेट अद्यतने आणि निवडणूक वेळापत्रक मिळवा. 201 9 च्या भारतीय सार्वत्रिक निवडणुकांसाठी आम्हाला 543 संसदीय जागांपैकी प्रत्येकाकडून अद्यतनांसाठी फेसबुकवर आवडतं किंवा Twitter आणि Instagram वर आमचे अनुसरण करा.