पालक, शिक्षक विद्यार्थ्यांमध्ये 'गणित चिंता' मध्ये योगदान देतात: अभ्यास – सीटीव्ही न्यूज

ब्रिटनमधील संशोधकांनी असे सूचित केले आहे की विद्यार्थ्यांमध्ये “गणित चिंता” च्या मागे अनेक कारणे शिक्षक आणि पालक आहेत.

केंब्रिज विद्यापीठातील संशोधन संघाने यूके आणि इटलीमधील 2,700 पेक्षा जास्त प्राथमिक आणि उच्च माध्यमिक विद्यार्थ्यांची मुलाखत घेतली जी स्थितीत काय योगदान देते याबद्दल गहन समज घेण्यासाठी गणिताची चिंता प्रदर्शित करीत आहेत.

लास वेगास विद्यापीठातील प्राध्यापक मार्क एच. अशक्राफ्ट यांच्या मते गणितीय संज्ञेमध्ये माहिर असलेल्या गणिताची चिंता म्हणजे “तणाव आणि चिंता, जो संख्या हाताळण्यास आणि गणिती समस्या सोडविण्यास हस्तक्षेप करते.” भावना हळू हळू पासून गणिताच्या समस्यांची तीव्र भीती वाटू शकते.

शिक्षक आणि पालक यांच्यातील भिन्न शिक्षण पद्धती, हायस्कूलमध्ये एक कठीण संक्रमण, प्रमाणित चाचणीपासून दबाव आणि गृहपाठ मोठ्या प्रमाणावर लोड केल्याचा समावेश असलेल्या संशोधकांना विविध प्रकारचे घटक आढळले आहेत.

“शिक्षक, पालक, भाऊ-बहिणी आणि वर्गमित्र सर्वजण मुलाच्या गणिताची चिंता आकारण्यात भूमिका निभावू शकतात,” असे संशोधक डॉ. रोस मॅक्लॅलन यांनी एका वृत्तपत्रात लिहिले. “पालकांच्या आणि शिक्षकांनी मुलाच्या गणिताच्या चिंतामध्ये अनोळखीपणे योगदान कसे द्यावे याबद्दल देखील सावध असले पाहिजे.”

विद्यार्थ्यांच्या समस्येवर लक्ष ठेवण्यासाठी विद्यार्थ्यांना मदत करण्यासाठी शिक्षकांनी आणि पालकांना अनेक शिफारसी सूचीबद्ध केल्या आहेत, त्यामध्ये विद्यार्थ्याच्या चिंताची जाणीव आणि चाचणी स्कोअरवर याचा कसा प्रभाव पडतो, त्यांची स्वतःची काळजी कशी आहे यावर जाणीव ठेवून आणि कशा प्रकारे गांभीर्याने वागायला घ्यायला त्रास होतो हे ओळखणे गणित

“आमचे निष्कर्ष शिक्षकांसाठी खरोखरच चिंताजनक असले पाहिजेत,” असे संशोधक डॉ. डेन्झ सूझ यांनी म्हटले आहे. “गणित शिकविण्याबद्दल चिंता करण्यास थांबण्यासाठी आणि गणित देण्यास सक्षम होण्यासाठी आम्ही आता गणिताच्या चिंताची समस्या हाताळली पाहिजे.” वाढण्याची संधी. ”

गणित चिंता जगभरातील एक वर्ग समस्या असल्याचे दिसते. आंतरराष्ट्रीय विद्यार्थी आकलनासाठी 2012 कार्यक्रमाने 65 देशांतील विद्यार्थ्यांना पाहिले आणि 15 वर्षातील 33 टक्के मुलांनी गणितातील समस्या सोडवताना असहाय्य अनुभव केला.

ओंटारियोमध्ये, शिक्षण गुणवत्ता आणि उत्तरदायित्व कार्यालय (ईक्यूएओ) 2017 मध्ये आढळून आले की सर्व श्रेणीतील मुलींच्या अर्ध्यापेक्षा कमी 62 टक्के मुलांपेक्षा गणितामध्ये चांगले आहेत असा संकेत दिला.

गणित चिंता गरीब गणित कौशल्य समान नाही. 2018 च्या अभ्यासातून दिसून आले की उच्च गणित असलेल्या 77 टक्के मुलांनी चाचणीवर सामान्य किंवा उच्च कामगिरी केली आहे ज्यामुळे अधिक समस्या येऊ शकतात.

“या मुलांनी परीक्षेत चांगले प्रदर्शन केले आहे, म्हणून त्यांची गणित चिंता त्यांच्या शिक्षकांनी आणि पालकांनी लक्ष न घेण्याचे उच्च धोका आहे, जे केवळ कार्यप्रदर्शन पाहू शकतात परंतु भावनात्मक घटकांवर नाहीत,” असे संशोधक डॉ. अॅमी डेव्हिन यांनी सांगितले. 2018 अभ्यास आणि वर्तमान अहवाल.

“त्यांची चिंता या विद्यार्थ्यांना जीवनासाठी (विज्ञान, तंत्रज्ञान, अभियांत्रिकी आणि गणित) क्षेत्रांमधून दूर ठेवू शकते जेव्हा वास्तविकतेत ते या क्षेत्रात चांगले कार्य करण्यास सक्षम असतात.”

द कॅनेडियन प्रेस मधील फाइलसह