व्हाट्सएप रिव्हर्स इमेज सर्च: पुढील लोकसभा निवडणुकीत नकली बातम्या हाताळण्याची सुविधा 201 9 – न्यूज 18

व्हाट्सएप बीटा 2.19.73 अँड्रॉइडसाठी अपडेट ‘सर्च इमेज’ फीचरसह पाहिला गेला आहे जो वापरकर्त्याला व्हाट्सएप चॅटमध्ये वापरकर्त्याकडून मिळालेल्या समान प्रतिमा शोधण्यासाठी Google ला घेईल.

WhatsApp Reverse Image Search: Is The Feature to Tackle Fake News Ahead of 2019 Elections
व्हाट्सएप रिव्हर्स इमेज सर्च: 201 9 च्या लोकसभा निवडणुकीपूर्वी नकली बातम्या हाताळण्याची सुविधा काय आहे? (प्रतिमा: डब्ल्यूएबीएटीएन्एफओ)

लोकप्रिय इन्स्टंट मेसेजिंग अॅप्स व्हाट्सएपने मंचवर सामायिक केलेल्या बातम्यांविषयी जनतेस शिक्षित करण्यासाठी पुढे आणि पुढे जाहिराती प्रतिबंधित करण्याच्या बनावट बातम्या लढविण्याचा प्रयत्न केला आहे. कंपनी कार्यरत नवीनतम उपाय उलट प्रतिमा शोध वैशिष्ट्य आहे. डब्ल्यूएबीएटीएन्फोच्या एका अहवालात, व्हाट्सएप बीटा 2.19 .73 साठी अँड्रॉइडसाठी अपडेट ‘सर्च इमेज’ फीचरसह पाहिला गेला आहे जो वापरकर्त्याला प्राप्त झालेल्या वापरकर्त्यासारख्या तत्सम प्रतिमा शोधण्यासाठी Google ला घेईल. व्हाट्सएप गप्पा WABetaInfo उल्लेख करते की नवीन वैशिष्ट्य अद्याप उपलब्ध नाही, तथापि स्क्रीनशॉट्स सूचित करतात की या क्षणी Android वर त्याची चाचणी होत आहे. हे वैशिष्ट्य ऑपरेट करण्यासाठी Google API चा वापर करू शकते, तसेच व्हाट्सएप चॅटमधून Google ला प्रतिमा देखील अपलोड करणे आवश्यक आहे.

हे वैशिष्ट्य खूप उपयोगी ठरेल कारण बातम्या बनावट असल्याचे आम्हाला समजण्यात मदत करेल: जेव्हा आपल्याला एखादी प्रतिमा प्राप्त होईल तेव्हा आपण या वैशिष्ट्याचा वापर करून वेबवर शोधण्याचा प्रयत्न करू शकता जेणेकरुन वेबवर माहिती वाचून ते बनावट असल्याचे शोधून काढू शकता. त्या प्रतिमेशी संबंधित. याशिवाय, अँड्रॉइडसाठी व्हाट्सएप बीटा 2.1 9 .73 अपडेट्सने ट्रान्स्जेंडर इमोजिस देखील आणले आहे. WABETainfo ने एक स्क्रीनशॉट सामायिक केला ज्याने ध्वज इमोजीसमध्ये एक ट्रान्सजेंडर ध्वज दर्शविला. हा ध्वज एलजीबीटी ध्वजानंतर आला आहे जो व्हाट्सएपने त्याच्या प्लॅटफॉर्मवर आधी जोडला होता. संयुक्त राष्ट्र ध्वज आणि एलजीबीटी ध्वज यांच्यात ट्रान्झेंडर ध्वज आढळू शकला.

व्हायरसचा बीटा आवृत्ती Google Play Store वरून डाउनलोड केला जाऊ शकतो जर वापरकर्ता बीटा चाचणी कार्यक्रमाचा भाग असेल तर.