उच्च महाविद्यालयातील स्वीकृती दर कमी होत आहेत, उच्च माध्यमिक विद्यार्थ्यांवर दबाव वाढवित आहे

(सीएनएन) सुरू असलेल्या महाविद्यालयीन प्रवेशामुळे फसवणूक घोटाळा दर्शवित आहे की काही लोक आपल्या मुलांना अभिजात विद्यापीठात आणण्यासाठी किती दूर जायचे आहेत.

आणि शीर्ष महाविद्यालये आणि विद्यापीठांमध्ये रेकॉर्ड किंवा जवळजवळ रेकॉर्ड केलेल्या कमी झालेल्या स्वीकृती दरांसह, देशाच्या सर्वोत्तम शाळांमध्ये लागू होताना उच्च माध्यमिक विद्यार्थ्यांना वाढत्या दबावाचा सामना करावा लागतो.
आजकाल खास एलिट विद्यापीठ कसे आहेत हे स्पष्ट करण्यासाठी, जगातील उच्च शिक्षणाच्या प्रतिष्ठित संस्थांमध्ये आठ आयव्ही लीग शाळांकडे लक्ष द्या.
यावर्षी हार्वर्डने 4.5% अर्जदारांना स्वीकारले. येल, फसवणूक घोटाळ्यामध्ये गुंतलेल्या शाळांपैकी एक, 6% पेक्षा कमी स्वीकारला.
गेल्या पाच वर्षांत, सर्व आयव्हीज त्यांच्या एकूण अर्जदारांच्या पूलच्या लहान आणि लहान स्लर्स स्वीकारत आहेत. त्याच वेळी, अधिक आणि अधिक विद्यार्थी अनुप्रयोग सबमिट करीत आहेत, जे स्वीकृती दर कमी करीत आहेत. हे एक चंचल सर्कल आहे.
उदाहरणार्थ, हार्वर्ड आणि येल या दोघांनी मागील 4 वर्षात कधीही 201 9 पेक्षा अधिक अर्जदार पाहिले. हार्वर्डला 43,330 अर्ज मिळाले, तर येलला 36,843 मिळाले.

विद्यार्थी आधीपेक्षा जास्त महाविद्यालयात अर्ज करीत आहेत

1 99 8 मध्ये लॉन्च केलेला एक सामान्य कारण म्हणजे एक पोर्टल जो उच्च माध्यमिक विद्यार्थ्यांना देशभरात 700 हून अधिक महाविद्यालयांना अर्ज करण्याची परवानगी देतो. याचा वापर करून, विद्यार्थी सहजतेने 20 अनुप्रयोग सबमिट करू शकतात.
अधिक महाविद्यालयांनी सामान्य अॅप स्वीकारला आहे, कारण हे माहित आहे की, विद्यार्थ्यांनी अधिकाधिक अर्ज सबमिट केले आहेत. नॅशनल असोसिएशन फॉर कॉलेज अॅडमिशन काउन्सिलिंगच्या 2018 च्या अहवालानुसार , 1 99 5 मध्ये तीनपेक्षा जास्त शाळांमध्ये अर्ज करणार्यांनी 61% वरून 2016 मध्ये 82% वर जाण्याचा निर्णय घेतला.
मॅसॅच्युसेट्समधील पिंग्री स्कूलमधील महाविद्यालयीन सल्लागार मेग्नेन फॅले यांनी सांगितले की, “अनेक शाळा अधिक आणि अधिक शाळांमध्ये विद्यार्थ्यांना अर्ज करणे अधिक सोपे आणि सुलभ करतात.” 2012 पासून त्यांनी प्रिन्सटन रिव्ह्यूच्या नॅशनल कॉलेज काउन्सिलिंग अॅडव्हायझरी बोर्डवरही काम केले आहे.
“सामान्य अॅप विद्यार्थ्यांना बर्याच अतिरिक्त प्रयत्नाशिवाय अनेक शाळांमध्ये अर्ज करण्याची परवानगी देतो,” ती म्हणाली.
काही महाविद्यालये विद्यार्थ्यांना अर्ज करण्यास प्रोत्साहन देतात, जसे की त्यांनी महाविद्यालयाला भेट दिली असेल तर अर्ज शुल्क सोडणे किंवा निबंध वगळणे, जे विद्यार्थ्यांना अधिक शाळांमध्ये सहजपणे अर्ज करण्याची परवानगी देतात, असे फारले म्हणाले.
“जर एखादी संतुलित यादी तयार करण्यात एखादी चांगली नोकरी करत असेल तर 8-10 पेक्षा जास्त शाळांमध्ये (बहुतेकांपेक्षा जास्त) अर्ज करण्याची गरज नाही,” असे तिचे म्हणणे आहे. “मी विद्यार्थ्यांना दोन ‘पोहोच,’ चार ‘संभाव्य’ आणि दोन ‘शक्यतांवर लागू करण्यास प्रोत्साहित करतो.'”

पण मोठ्या आवेदक पूलमध्ये प्रवेश करणे कठीण होत नाही

परंतु कॉलेज कन्सल्टिंग कंपनी आयव्ही कोचचे व्यवस्थापकीय संचालक ब्रायन टेलर म्हणाले की मोठ्या आवेदक पूल केवळ महाविद्यालयाच्या सुधारित मार्केटिंगचे उत्पादन आहेत.
“चुकीची कल्पना अशी आहे की या कमी प्रवेश दर आणि या वाढीव अनुप्रयोगांचे अर्थ असा आहे की दरवर्षी या शाळांमध्ये प्रवेश करणे कठिण आणि कठीण आहे”. “हे केवळ सत्य नाही: खरं तर या महाविद्यालयांना विद्यार्थ्यांना अर्ज मिळायलाच चांगले आणि चांगले होत आहे.”
टेलरने म्हटले आहे की आयव्ही लीग शाळा ज्या विद्यार्थ्यांना प्रवेश मिळण्याची शक्यता नसते त्यांना लक्ष्य करते, जे अधिक अर्जदार आणि कमी प्रवेश दर ठरवतात.
“(शाळा) सर्वात कमी प्रवेश दरासाठी त्यांच्या सहकार्यांविरुद्ध स्पर्धा करीत आहेत आणि अमेरिकेच्या न्यूज रँकिंगद्वारे वार्षिक प्रकाशित झालेल्या शालेय शाळांच्या प्रभावी यादींच्या संदर्भात ते अप्रत्यक्षपणे यूएस न्यूज रँकिंगवर प्रभाव टाकतात.”
गेल्या वर्षी यूएस न्यूज अँड वर्ल्ड रिपोर्टने घोषित केले की ते त्यांच्या रैंकिंग पद्धतीमध्ये महाविद्यालयांच्या स्वीकृती दर थेट कारणीभूत ठरणार नाहीत.

त्याच वेळी, महाविद्यालयांचे उत्पन्न दर कमी होत आहेत

विद्यार्थी अधिक महाविद्यालयात अर्ज करतात तेव्हा त्यांना अधिक स्वीकृती मिळाल्या पाहिजेत.
शेवटी, ते केवळ एका शाळेत येऊ शकतात.
एनएसीएसीने असे पाहिले की महाविद्यालयाच्या उत्पन्नाची दर – किंवा त्यांच्या प्रवेशानंतर नोंदणी केलेल्या विद्यार्थ्यांची टक्केवारी – 2002 मध्ये 4 9% वरून 2017 मध्ये 33.7% झाली आहे.
येल विद्यापीठाने कॉलेज प्रवेश स्कॅण्डलचा भाग म्हणून प्रवेश घेतलेल्या विद्यार्थ्याचे प्रवेश मागे घेतले आहे . दरम्यान, हजारो हायस्कूल विद्यार्थी आधीच देशातील 2020 पर्यंतच्या उच्च शाळांमध्ये लक्ष्य ठेवत आहेत.