एफआयबीने मार-ए-लागो सुरक्षा उल्लंघनाची तपासणी केली

(सीएनएन) अध्यक्ष डोनल्ड ट्रम्प यांनी बुधवारी त्याच्या मार-ए-लागो प्रॉपर्टीच्या नुकत्याच झालेल्या उल्लंघनास नकार दिला आणि तो या घटनेबद्दल “चिंतित” असल्याचे सांगत नाही.

“नाही, मला काहीच काळजी वाटत नाही” ट्रम्पने फ्लोरिडा क्लबमध्ये संभाव्य चिनी जासूसीबद्दल विचारले असता.
ट्रम्पने चिनी पासपोर्टसह एक महिला आणि मालवेअर असलेल्या फ्लॅशड्रिव्हसह “फ्लेक स्थिती” म्हणून तिच्या क्लबचा कथित उल्लंघन असल्याचे वर्णन केले.
“मला वाटतं की ही फक्त अस्थिर परिस्थिती आहे आणि मला वाटते की फ्रंट डेस्कवर बसलेल्या व्यक्तीने खूप चांगले काम केले आहे,” असे ट्रम्प यांनी सांगितले. त्यांनी असेही सांगितले की रिसेप्शनिस्ट “इतर लोक नसलेल्या गोष्टी पाहण्यास सक्षम होते, परंतु नाही, मला वाटते की ते फक्त एक चूक आहे.”
अमेरिकेच्या एका अधिकार्याने सीएनएनला सांगितले की ट्रॅम्पची टिप्पणी आली आहे की एफबीआयने नुकत्याच झालेल्या मार-ए-लागो सुरक्षा उल्लंघनाची तपासणी सुरू केली आहे. तपास हा त्याच वेळी येतो जेव्हा टॉप हाऊस डेमोक्रॅटने ट्रम्पच्या फ्लोरिडाच्या मागे जाण्याच्या सुरक्षेबाबत एक ब्रीफिंगची मागणी केली.
अधिकारी म्हणाला की एफबीआयला या परिस्थितीत काय करावे लागेल, जेव्हा तेथे एक परराष्ट्र राष्ट्र सामील आहे आणि काउंटर इंटेलिजन्स किंवा सायबर सुरक्षाविषयक समस्या असल्याची शक्यता आहे.
अमेरिकेच्या गुप्तचर सेवेचा तपास अद्यापही चालू आहे.
ट्रम्पने गुप्त घटनेच्या कार्याचे कौतुक केले आणि ते म्हणाले की, या घटनेच्या हाताळणीमुळे ते “आनंदी होऊ शकत नाहीत”.
फेडरल अभियंत्यांनी युजिंग झॅंगच्या विरोधात आरोप दाखल केले आहेत , ज्याचा आरोप त्यांनी मार्चच्या अखेरीस अवैधरित्या फ्लोरिडाच्या अध्यक्षांच्या मार-ए-लागो क्लबमध्ये दाखल करण्याचा आरोप केला होता. न्याय विभागाचे म्हणणे आहे की झांग दोन चीनी पासपोर्ट घेऊन जात आहे आणि अभियोजकांनी फेडरल ऑफिसरला खोटे निवेदन देऊन आणि प्रतिबंधित मालमत्तेत प्रवेश करण्यास सांगितले आहे.
झांगला ताब्यात घेण्यात आल्यानंतर फौजदारी तक्रारीत म्हटले आहे की, गुप्त सेवा एजंट्सना आढळून आले की तिच्याकडे एकाधिक इलेक्ट्रॉनिक डिव्हाइसेस आहेत आणि प्राथमिक तपासणी अंगठावरील ड्राइव्हवर मालवेअर आढळली आहे.
झांग सोमवारी फ्लोरिडातील फेडरल कोर्टात प्रारंभिक स्वरूपात दिसू लागला. वेस्ट पाम बीचमधील मॅजिस्ट्रेट न्यायाधीश विलियम मॅथ्यूमॅन यांच्यासमोर सुनावणीत झांगला तिच्याविरुद्ध आरोप वाचायला मिळाले आणि सीएनएनकडून मिळालेल्या सुनावणीच्या ऑडिओनुसार तिला दोषी ठरल्यास तिला सहा वर्षांचा तुरुंगवासाचा सामना करावा लागला.
एक मंदारिन अनुवादकाने जजच्या संदेश झांगला कळविल्या. ऐकण्याच्या सुरुवातीस, मॅथ्यूमॅनने झांगसाठी अनुवादित केलेल्या इंग्रजीमध्ये काही घोषणा केल्या नंतर त्याने तिला विचारले की तिला अनुवादक वापरणे सुरू ठेवायचे आहे की नाही किंवा त्याने इंग्रजीत पुढे जाणे आवश्यक आहे.
“हो, कृपया भाषांतर करा,” झांग म्हणाला. “धन्यवाद, यामुळे इंग्रजीपेक्षा चिनी भाषा अधिक स्पष्टपणे समजेल.”
या आठवड्यात न्यायालयाच्या फेडरल अभियंत्यांनी दाखल केलेल्या शपथपत्रात, एका गुप्त सेवा एजंटने झांगच्या इंग्रजी-भाषेच्या क्षमतेस एकाधिक संदर्भ दिले.
सीक्रेट सर्व्हिस एजंटने लिहिले की, मार्-ला-लागोच्या कर्मचार्याने प्रथम “संभाव्य भाषा अडथळा इशारामुळे,” अंशतः झांगला मालमत्तेवर प्रवेश दिला.
मॅरे-ए-लागो मालमत्तेच्या बंद अधिकाऱ्यांसह नंतरच्या मुलाखतीत, झांग “इंग्रजी भाषेत स्वतंत्रपणे आणि अडचण न घेता …”
झांजला “फ्लाइटचा अतिदक्षतेचा जोखीम” असे संघीय वकील म्हणतात आणि सीएनएनकडून मिळालेल्या सोमवारी तिच्या सुनावणीच्या ऑडिओनुसार, तिचा अमेरिका किंवा पाम बीच क्षेत्राशी संबंध नव्हता.
“सामान्यत: अमेरिकेत तिचा संबंध सामान्यतः किंवा फ्लोरिडाच्या दक्षिणी जिल्ह्याशी नाही,” असे अभियोजक झांगच्या प्रारंभिक स्वरूपात सोमवारी म्हणाले.
त्याआधीच्या सुनावणीत झांग यांनी फेडरल न्यायाधीशांना सांगितले की ती आपल्या कुटुंबासह फक्त थोड्या काळासाठी अमेरिकेत होती.
“मी आणि माझे कुटुंब बर्याच काळापासून अमेरिकेत राहिले नाहीत म्हणून आम्हाला कायद्याबद्दल परिचित नाही आणि कोणते वकील चांगले आहेत,” असे दुभाषिया यांनी सांगितले.
ट्रम्पने मंगळवारी सांगितले की या घटनेबद्दल अधिक माहितीसाठी तो वाट पाहत आहे.
“आम्ही काय झालो ते पहाल, जिथे ती आहे (झांग), ती कोण आहे, परंतु परिणाम म्हणजे ते तिला घेण्यास सक्षम आहेत आणि ती आता तिच्या मनात असलेल्या गोष्टींच्या परिणामाचा त्रास घेत आहे.”

सुरक्षा चिंता आणि काँग्रेसच्या तपासणी

व्हाईट हाऊसमधील कठोर सुरक्षा प्रोटोकॉल नसलेल्या किंवा भूतकाळातील राष्ट्रपतींनी वारंवार वापरल्या गेलेल्या पाठिंब्यांकडे नसलेल्या राष्ट्राध्यक्षांच्या फ्लोरिडा क्लबबद्दल कथित उल्लंघनातील व्यापक उल्लंघनाबद्दल चिंता व्यक्त केली गेली आहे.
बुधवारी एका पत्रकात हाऊस इंटेलिजेंस कमिटीचे अध्यक्ष अॅडम शिफ यांनी एफबीआय, गुप्त सेवा आणि राष्ट्रीय बुद्धिमत्ता संचालक कार्यालयाचे प्रमुख झांग अटकवर ब्रीफिंगची विनंती केली.
इतर गोष्टींबरोबरच, कॅलिफोर्निया डेमोक्रॅटने तपासणीची स्थिती जाणून घेण्याची विनंती केली आणि चीनने क्लबमध्ये “प्रभाव ऑपरेशन्स” आयोजित करण्याचा प्रयत्न केला आहे का. “क्लबमध्ये बुद्धिमत्ता संकलन” आणि “खाजगी क्लबचे उद्दिष्ट वाढविण्याचे उद्दिष्ट” कसे जगाच्या गुप्ततेच्या संरक्षणाची आवश्यकता असलेल्या संघर्षांविरुद्ध ट्रम्प ऑर्गनायझेशनने कोणती कारवाई केली ती Schiff ने पुढे विचारली.
श्रिफ आणि इतर उच्च डेमोक्रॅट्स यांनी ट्रॉम्पला फ्लोरिडाच्या महिलांच्या स्पष्ट संबंधांबद्दल नवीन एफबीआय तपासणीसाठी मागितल्या गेलेल्या पत्राने या चिठ्ठीवर चिनी भाषेच्या प्रवेशाची विक्री करून सिंडी यॅंगने राष्ट्रपतींबरोबरचा संबंध अवैधरित्या घेण्याचा प्रयत्न केला की नाही यावर लक्ष केंद्रित केले.

एक गुंतवणूकदार आणि ‘अत्यंत बुद्धिमान’ प्रतिवादी

झांग यांनी सोमवारी एका फेडरल जजला सांगितले की तिने एक चिनी कंपनीसाठी गुंतवणूकदार आणि सल्लागार म्हणून काम केले आहे ज्याची ओळख तिला शांघाय झीरॉन्ग अॅसेट मॅनेजमेंट कॉर्पोरेशन म्हणून मिळाली. तिने म्हटले की तिने 2019 मध्ये कोणतीही कमाई केलेली नाही आणि ती केवळ “प्रति प्रकल्पा” कंपनीने भरली होती.
“मी स्वत: ला काही गुंतवणूक करतो आणि मी कंपनीसाठी सल्लागारही असतो”, झेंग यांनी एक दुभाष्याद्वारे सांगितले की, सीएनएनकडून मिळालेल्या सुनावणीच्या ऑडिओ रेकॉर्डिंगनुसार.
या आठवड्याच्या अखेरीस अटक करण्यात आलेल्या झांगच्या अमेरिकेच्या भेटीस वेगळे केले नाही – तिने सोमवारी सांगितले की तिच्याजवळ यूएस मध्ये स्थापन केलेली वेल्स फार्गो बँक खाते आहे कारण ती येथे व्यवसाय पर्यायांचा शोध घेत आहे आणि त्यात पैसे खर्च करण्यासाठी पैसे खर्च करतात. मागील ट्रिप वर क्लायंट आणि मित्र.
“मी खाते उघडले कारण मी अमेरिकेतील व्यावसायिक भागीदार शोधत होतो पण काही पॉलिसी बदलले असल्याने, काही बदलले आहेत, प्रत्यक्षात तेथे बरेच पैसे नाहीत,” असे ती म्हणाली. “मी नेहमीच माझ्या खात्यासाठी पुरेसा पैसा आहे याची खात्री करुन घ्या, उदाहरणार्थ माझ्या खर्चासाठी मी क्लायंट्स किंवा मित्रांसह डिनरसाठी बाहेर जाणे आवश्यक आहे आणि मला माझ्या राहण्याच्या खर्चासाठी पुरेसे पैसे हवे आहेत.”
झांगने असेही म्हटले आहे की तिच्याकडे चीनमध्ये दुसरे बँक खाते आहे आणि तिच्याकडे बीएमडब्ल्यू आणि घर आहे.
जॅंगच्या वित्तीय बाबींचा आढावा आला म्हणून न्यायाधिशाने न्यायालयात नियुक्त केलेल्या विरुद्ध विरुद्ध वकीलची देय करण्याची क्षमता विचारात घेतली. मॅथ्यूमॅनने झांगला फेडरल डिफेंडर सोमवारी नियुक्त केले, परंतु नंतरच्या तारखेला सेवेसाठी पैसे भरण्याचे अधिकार राखून ठेवले.
झांगला न्यायालयात नियुक्त केलेला वकील असावा याबद्दलच्या चर्चेत, मॅथ्यूमॅनने झांगला “खूप हुशार” असे म्हटले. यापूर्वी सुनावणीच्या वेळी, मॅथ्यूमॅनने झांगला तिचा परिवार आणि दूतावासाला वकील म्हणून काम करण्यास तीन दिवस परवानगी दिली होती.
“पुढील तीन दिवसांपासून मी ताब्यात घेण्याच्या केंद्रात जाणार असल्याने मला आश्चर्य वाटेल की मी अॅटर्नी कसा शोधू शकेन कारण मी फोनवर प्रवेश करू शकणार नाही आणि मी नाही झांग म्हणाला, एक दुभाष्याद्वारे, माझ्या कुटुंबाशी किंवा वकीलाशी संपर्क साधण्यास सक्षम.
“सुश्री झांग, तुम्ही खुपच हुशार आहात कारण या परिस्थितीतील प्रतिवादीकडून आपले प्रश्न उत्कृष्ट आहेत,” असे न्यायाधीशाने उत्तर दिले.
झांगला नियुक्त केलेल्या फेडरल अॅडलर रॉबर्ट ऍडलर यांनी सोमवारी सुरूवातीच्या एका सत्रात सोमवारी सांगितले की त्यांच्याबरोबर “खूप छान संभाषण” होती आणि “तिच्याकडून काही माहिती मिळाली जी आशापूर्वक उत्पादनक्षम संभाषणास कारणीभूत ठरेल.” चीनमधील कौटुंबिक मुलाखतींसह. ”
जांगने आधी ऐकले होते की ती आपल्या कुटुंबासह बर्याच दिवसांपासून अमेरिकेत होती, तेव्हा तिने नंतर म्हटले की “माझे कुटुंब चीनमध्ये आहे.” तिने यूएस मध्ये “माझे मित्र देखील आहेत” असे सांगितले परंतु तिला तिच्या संपर्क माहितीची माहिती नव्हती आणि त्याने त्याचे नावही दिले नाही.
फेडरल वकीलाने सोमवारी सांगितले की चिनी दूतावासाला त्याच दिवशी झांगच्या अटकची जाणीव झाली होती.
अमेरिकेच्या अटॉर्नी जॉन सी. मॅकमिलन यांनी सांगितले की, “तिला अटक केल्याच्या संध्याकाळी तिच्या कॉन्स्युलेटशी संपर्क साधला गेला आहे म्हणून चीनच्या पीपल्स रिपब्लिक ऑफ यांना अटक झाली आहे याची जाणीव आहे.”
डीसी मधील चिनी दूतावासाने सीएनएनच्या टिप्पणीसाठी विनंतीस प्रतिसाद दिला नाही.