पॅनासोनिक जी 5 5 अक्सिस ड्युअल आयएस आणि 4 के साथ एक खडबडीत मिररलेस आहे – पेटा पिक्सेल

पॅनासोनिकने नवीन ल्यूमिक्स जी 5 9 घोषित केले आहे , एक उग्र हायब्रिड मिररलेस कॅमेरा जे फोटो आणि व्हिडियो शूट करण्याच्या वेळी जगभरातील सर्वोत्कृष्ट गोष्टी ऑफर करण्याचा उद्देश आहे.

बिल्ड-वार, कॅमेरामध्ये मॅग्नेशिअम एलोय फुल डाई-कास्ट फ्रंट फ्रेम आणि सील आहेत जे प्रत्येक संयुक्त / डायल / बटणावर स्पलॅशसाठी आणि धूळ-प्रतिरोधक असतात.

कॅमेरा आत 20.3 मेगापिक्सेल फोर थर्डस सेंसर कमी पास फिल्टरशिवाय (मोइरेच्या खर्चाने जास्तीत जास्त तीक्ष्णतासाठी) आणि 200 ते 25600 च्या आयएसओ रेंजसह आहे. सतत शूटिंग वेग एकएफएसाठी 9 एफपीएस आहे आणि सतत एफएफसाठी 6 एफपीएस आहे. 600 जेपीईजी किंवा 30 राय फोटो पर्यंत)

स्थिरीकरणासाठी, G5 मध्ये 5-अक्षीय ड्युअल आयएस प्रणाली आहे जी 2-अक्षीय ऑप्टिकल आणि 5-अक्षीय इन-बॉडी स्टॅबिलायझेशन संयोजित करून स्थिरीकरण 5 स्टॉप प्रदान करते.

ऑटोकोक्यूझिंग कॉन्ट्रास्ट एएफ सिस्टीमद्वारे केले जाते जे डेथथ फ्रॉम डिफोकस (डीएफडी) तंत्रज्ञानाद्वारे वापरते, जे कॅमेरा आणि लेन्स दरम्यान 240 सेंटीग्रेड्सच्या दरम्यान डिजिटल सिग्नलची देवाणघेवाण करते. अल्ट्रा-फास्ट ऑटोफोक्यूझिंगसाठी 0.07 सेकंद जितक्या वेगाने. एएफ फंक्शन्समध्ये फेस / आय डिटेक्शन एएफ, पिनपॉइंट एएफ, वन-शॉट एएफ आणि प्रगत लो लाइट एएफ समाविष्ट आहे.

“एल्युमिक्स जी 5 9 च्या बाह्य घटकांना सहजपणे एक-हात ऑपरेशन वाढविण्यासाठी पुन्हा डिझाइन केले गेले आहे आणि फोटोग्राफरच्या हेतूने त्वरित प्रतिसाद दिला आहे,” पॅनासोनिक म्हणतो.

कॅमेराच्या मागील बाजूस 3-इंच 1.24-दशलक्ष-डॉट फ्री-एंगल टचस्क्रीन (जे सुमारे 250 अंशांनी वर चढते) आणि 0.74x 2.36-दशलक्ष-डॉट ओएलडीडी व्ह्यूफाइंडर (0.01 पेक्षा कमी अंतरासह) एस)

व्हिडीओ फ्रंटवर, जी 5 9 एमपी 440 व्हिडीओ रेकॉर्डिंगमध्ये 3840 × 2160 मधे 30 पी किंवा 24 पी मध्ये 24 पी, एचडीएमआयद्वारे बाहेरील मॉनीटर / रेकॉर्डरमध्ये रिअल-टाइम प्रतिमा आउटपुट, हाय स्पीड व्हिडिओ (120 एफपीएस / 9 0 एफपीएस वर फुल एचडी मध्ये धीमे-मो. / 60 एफपीएस), 4: 2: 0/8-बिट लॉग रेकॉर्डिंग पूर्व-स्थापित व्ही-लॉग एल, 3.5 मिमी मायक्रो जॅक आणि नवीन हेडफोन सॉकेटसह.

जी 5 9 मधील इतर वैशिष्ट्यांमध्ये पॉप-अप फ्लॅश, 4 के फोटो (30 एफपीएस वर 8 एमपी फोटो कॅप्चर करणे ज्यात ऑटो मार्किंग, अनुक्रम रचना, पोस्ट फोकस, फोकस स्टॅकिंग, लाइट कॉम्पायझेशन, 4 के लाईव्ह क्रॉपिंग), ब्लूटूथ / वाय-फाय कनेक्टिव्हिटी , एसी / यूएसबी चार्जिंग आणि इलेक्ट्रोमॅग्नेटिक ड्राइव्ह शटर (कमी शॉक आणि शांत ऑपरेशनसाठी).

पॅनासोनिक ल्युमिक्स जी 5 9, 201 9 मध्ये किंमत 1,200 डॉलरसह उपलब्ध होईल.