प्राणघातक हार्ट अटॅकशी संबंधित रोगाच्या मागे अनेक यंत्रे: अभ्यास – व्यवसाय मानक

एक नवीन संशोधनातून दिसून आले आहे की हाइपरट्रॉफिक कार्डिओमायोपॅथीच्या आजारांमधे पुष्कळ यंत्रे आहेत .

अभ्यास जर्नल ऑफ़ फिजियोलॉजीमध्ये प्रकाशित झाला.

हायपरट्रॉफिक कार्डिओमायोपॅथी हा एक निश्चित मार्गाने स्वत: ला उघडपणे ओळखण्यासाठी प्रसिद्ध आहे, जबरदस्त व्यायाम दरम्यान अनपेक्षित, घातक हृदयविकाराचा झटका म्हणून. पण संशोधकांच्या संशयास्पदतेने 300 रूपांतर बदलू शकतात जे हृदय विकेंद्रित करतात आणि यामुळे मानसिक ताण कमी होते.

आण्विक स्तरावर असलेल्या त्या तीन उत्परिवर्तनांचे परीक्षण करणार्या अलीकडील अभ्यासातून कामावर वेगळी यंत्रणा आढळली, असे डग स्वँक, एक संशोधक म्हणाले.

“हे प्रोटीनमध्ये उत्परिवर्तन कोठे आढळते किंवा प्रोटीनचे ते काय करते यावर अवलंबून असंख्य यंत्रणे आहेत,” असे स्वॅन म्हणाले.

वर्तमान अध्ययनात आणि इ.स. 1888 मध्ये प्रकाशित केलेल्या मागील अभ्यासास मायोसिंनमधील दोन उत्परिवर्तनांचे परीक्षण केले जाते, एक लीव्हर-आकाराचे स्नायू प्रोटीन जे हृदयाच्या स्नायूच्या ऊतींचे संकेतन करण्यासाठी शक्ती उत्पन्न करते.

सर्व प्रथिनेंप्रमाणे, स्नायू प्रथिने अमीनो ऍसिडचे चेन असतात जे त्यांचे कार्य निर्धारित करतात अशा त्रि-आयामी आकारात बदलतात. परंतु उत्परिवर्तनांनी अमीनो ऍसिड चैनची रचना थोडीशी बदलली आहे, ज्यामुळे प्रथिनेचे आकार आणि त्याचे कार्य बदलते.

स्वाँकचा प्रयोगशाळा फ्लाय फ्लाईच्या विंग स्नायूमध्ये उत्परिवर्तन व्यक्त करते, ज्यामुळे उत्परिवर्तन शक्तीचे उत्पादन, कार्य आणि शक्ती यांसारख्या यांत्रिक गुणधर्मांवर कसा परिणाम होतो याचे परीक्षण करणे शक्य होते.

ईलाइफ अभ्यासाने मायोसिनमध्ये एक परिवर्तन पाहिले जे K146N म्हणून ओळखले गेले होते (उत्परिवर्तन नाव प्रभावित एमिनो एसिड अवशेष नावावरून व मायोसीनमध्ये ते कसे बदलले गेले आहे).

या उत्परिवर्तनासह फळांच्या फ्लाई स्नायूंच्या परीक्षणात “वाढीव कॉन्ट्रॅक्टिलिटी हाइपोथिसिस” समर्थित आहे, जे हळूहळू एक हळुवार अवस्थेपेक्षा हृदयात ठेकेदार राज्यात जास्त वेळ घालविते असे प्रस्तावित करते.

साधारणपणे, मायोसिन प्रोटीनचे फिलामेंट्स ऊर्जा शोषून घेतात तेव्हा ते प्रथिने ऍक्टिनच्या तंतुनाश्याशी जोडतात आणि स्वत: वर परत वाकतात, ऍक्टिन फिलामेंट्सवर आणतात आणि स्नायूंना संविदा करतात.

“के 146 एन साठी आमच्या नतीजे सूचित करतात की मायोसिईन सामान्यपणे कार्य करण्यापेक्षा जास्त काळ काम करते,” असे स्वँक यांनी सांगितले.

“हे मायोसीन रेणूचे शेकडो हे सतत करत आहेत, जर ते जास्त काळ टिकले असतील तर कोणत्याही वेळी आपल्याकडे अधिक मायोसिन हेड बांधले जातील आणि आपल्यापेक्षा एकत्रितपणे एकत्रित केले जातील. त्यामुळे आपल्याला अधिक शक्ती मिळेल, “तो जोडले.

पण नवीन अभ्यासाने आर 24 9 क्यू उत्परिवर्तन पाहिले आणि जवळजवळ उलट परिणाम सापडला. आर 24 9 क्यू उत्परिवर्तनासह फ्रूट फ्लाई स्नायू, जी सामान्यत: रोगाचा कमी गंभीर स्वरुप तयार करते, कमी शक्ती, कमी काम आणि कमी शक्ती व्युत्पन्न करते.

Swank ने म्हटले की हा परिणाम सूचित करतो की, हृदयात असे बदल होण्यामुळे कॉन्ट्रॅक्टिव्हिटी वाढते, आणि तरीही तेच परिणाम मिळवतात.

“आमची आशा अशी आहे की, ही उत्परिवर्तन मांसपेशीय संकुचिततेवर कसा परिणाम करतात हे समजून घेतल्याप्रमाणे काही सामान्य तंत्रज्ञानातून उद्भवू शकेल ज्यामुळे रोगाच्या संबंधात उपचारांचा समूह तयार करणे शक्य होईल.”

(ही कथा व्यवसाय मानक कर्मचार्यांद्वारे संपादित केली गेली नाही आणि सिंडिकेटेड फीडमधून स्वयं-व्युत्पन्न केलेली आहे.)