मॅशबल – ऍपलने Google च्या एआय संशोधकांना मागे टाकले आहे

अॅप्पल आणखी एआय विकासाला चालना देत आहे.
अॅप्पल आणखी एआय विकासाला चालना देत आहे.

प्रतिमा: सेर्गी खारचेन्को / नूरफोटो द्वारे गेट्टी प्रतिमा

अॅलेक्स पेरी यांनी

दीर्घ काळापासून चालणार्या हार्डवेअर व्यवसायात अॅपल कदाचित वेगवान मीडिया साम्राज्याची उभारणी करीत आहे, परंतु आयफोन मेकर त्याच्या एआय प्रयत्नांनाही उंचावत असल्याचे दिसते.

सीएनबीसीने प्रथम उल्लेख केल्याप्रमाणे, गुगल एआयच्या माजी संशोधक इयान गुडफेलो यांनी अॅप्पलच्या बाजूने सर्च इंजिन कंपनीला मागे टाकले आहे . गुडफेलोच्या LinkedIn पृष्ठावरील अद्यतनाबद्दल काहीच धन्यवाद, परंतु Google ने हे सीएनबीसीला स्वतंत्रपणे पुष्टी केली.

ऍपलने एक वर्षापूर्वी जॉन ग्यानंदरेरा येथे आणखी एक हाय-प्रोफाइल Google एआय कार्यकारी कार्य केले.

हे देखील पहा: Google+ वर अलविदा म्हणा

गुडफेलोने एआय संशोधन संशोधक म्हणून Google वर दोन वर्ष घालवले, परंतु ऍपलमधील त्यांचे नवीन शीर्षक ऍपलच्या विशेष प्रकल्प समूहासाठी मशीन लर्निंगचे संचालक आहे. नक्कीच ऍपलमध्ये गुडफेलो काय काम करेल याची अनेक शक्यता आहेत. एपीमुळे सर्वात जास्त एआय चालित वस्तू बनवल्या जातात म्हणून सिरी त्वरित लक्षात येते आणि वर्च्युअल सहाय्यक नेहमीच अधिक सुधारणा वापरू शकतो.

Maybe Apple is still looking to develop self-driving car technology.

कदाचित अॅप्पल स्वत: चा ड्रायव्हिंग कार तंत्रज्ञान विकसित करण्याचा प्रयत्न करीत आहे.

प्रतिमा: आर्टूर Widak / नूरफोटो द्वारे गेटी प्रतिमा

तथापि, कदाचित सर्वात रोचक परिस्थिती अशी आहे की गुडफेलो ऍपलच्या दीर्घ-अफवा असलेल्या स्वायत्त ड्रायव्हिंग प्रकल्पावर कार्य करू शकते. 2025 पर्यंत अॅपल कारने अॅप्पल कारचा अंदाज लावताना विश्लेषक मिंग-ची कू यांनी नवीनतम गोष्टी लक्षात घेऊन ऍपलला कार बनविण्याच्या विचारात जबरदस्ती केली आहे.

दुर्दैवाने, ऍपलने यावर्षीच्या सुरुवातीस स्वयं-ड्रायव्हिंग कार तंत्रज्ञानावर काम करणार्या जवळजवळ 200 कर्मचारी ठेवले . ऍपलची कल्पना एकदाच नव्हती की अॅप्पलने ती कल्पना केली होती परंतु अॅपलच्या योजना काय होत्या हे अस्पष्ट आहे.

ऍपलच्या कार प्रकल्पाच्या स्थितीकडे दुर्लक्ष करून, कंपनी निसंदेह इतरत्र गुडफ्लोच्या एआयच्या तज्ञांना लागू करेल. वर उल्लेख केल्याप्रमाणे सिरी नेहमीप्रमाणेच चांगले नसतात, परंतु अॅपलच्या पारिस्थितिक तंत्रात मशीन शिक्षणाच्या इतर संभाव्य अनुप्रयोग आहेत.

उदाहरणार्थ, ऍपल त्याच्या नवीन स्ट्रीमिंग सेवेमधील शिफारसींचे मार्गदर्शन करण्यासाठी याचा वापर करू शकेल. आता एआयचा वापर आम्हाला बिग मॅक सर्व्ह करण्यासाठी केला जात आहे , आकाश ही मर्यादा आहे.