Oyo खोल्या स्वत: मेघ स्वयंपाकघरातील ब्रँड तयार दिसते – LiveMint

बेंगलुरु: बजेट हॉटेल स्टार्टअप ओयो रूम्स (ओव्हर स्टेज प्रा.लि.) पूर्णत : आतिथ्य आश्रय बनवण्याच्या धोरणाचा एक भाग म्हणून क्लाउड किचन ब्रॅण्ड तयार करण्याची योजना आहे, असे कंपनीच्या योजनांशी परिचित असलेल्या तीन जणांनी नाव न घेता विनंती केली.

ओओ गुणधर्मांमधील अन्न प्रमाणित करणे हा मुख्य कल्पना आहे, परंतु स्विगी आणि झोमाटोसारख्या खाद्य वितरण प्लॅटफॉर्मवर ब्रॅंडची यादी देखील शोधत आहे.

“ओयोसाठी अन्न एक पूरक कमाईचा प्रवाह तयार करेल आणि आता ते काही काळासाठी वेगवेगळ्या मॉडेल्स वापरत आहेत.” पूर्वी उल्लेख केलेल्या एका व्यक्तीने सांगितले की, “पूर्वी, त्यांना एकाधिक रेस्टॉरंट्ससह जोडणी करायची होती, पण आता ते स्वत: चे अन्न ब्रँड तयार करीत आहेत, जे अतिथींना दिले जातील आणि घरी (देखील घरी) दिली जातील. ”

ओय्यो सध्या अड्राक ब्रँडच्या अंतर्गत त्याच्या पहिल्या क्लाउड किचनची पायलट करत आहेत.

कंपनी प्रगत बोलतो होते मेघ-स्वयंपाकघर स्टार्टअप FreshMenu मध्ये एक लक्षणीय हिस्सा विकत ऑनलाइन अन्न चेंडू व्यवसाय प्रविष्ट करणे, मिंट फेब्रुवारी अहवाल होता.

तथापि, अनेक उद्योगांच्या आतल्यांनी मिंटला सांगितले की या सौदाबद्दल काही अनिश्चितता आहे आणि ओय्यो सध्या क्लाउड किचन ब्रॅण्ड तयार करीत आहे.

ओय्योची श्रेणी म्हणून अन्न जोडण्याची योजना पूर्णतः हॉस्पिटॅलिटी ब्रँड म्हणून काम करण्याशिवाय, हॉटेलच्या भागीदारांसाठी व्यवसाय वाढविण्याच्या उद्देशाने आहे. “घरगुती अन्न व पेय सेवा नसलेल्या हॉटेलवर लक्ष केंद्रित केले जाणार आहे,” असे निवेदनात नमूद करण्यात आलेल्या दुसऱ्या व्यक्तीने सांगितले. “हॉटेलच्या स्थानांवर देखील ते लक्ष्य ठेवतील ज्यामध्ये कमी किंवा कमी रेस्टॉरंट पर्याय नाहीत.”

ओय्यो ने मेघ किचन ब्रँडबद्दल विशिष्ट तपशीलांवर टिप्पणी करण्यास नकार दिला. “भारतातील सर्वात मोठी हॉटेल चेन म्हणून, फ्रॅंचाइझ आणि मालमत्तेची भाडेपट्टी चालविणारी, आमच्याकडे एफ अँड बी व्यवसायात सक्रिय भूमिका आहे आणि आमच्या काही हॉटेलमध्ये आम्ही चालवलेल्या स्वयंपाकघरातून 25% महसूल येतो.” एक ईमेल प्रतिसाद मध्ये Oyo प्रवक्ता.

ओयियो खाद्यान्न क्षेत्रामध्ये प्रवेश करत आहे जेव्हा कंपनी निधीतून उडी मारते आणि हळूहळू वेगवेगळ्या वर्टिकलमध्ये घसरत असते-त्यात घरगुती भाड्याने देणे, सहकारी आणि सह-राहणार्या विभागांसह हॉटेल आणि टाउनहाऊस ऑफरिंग देखील समाविष्ट असतात .

त्यांनी नुकतीच सॉफ्टबँक ग्रुप कॉर्प, ग्रॅब इन्क. आणि दीदी चक्सेंगसह गुंतवणूकदारांच्या क्लचमधून सुमारे 1 बिलियन डॉलर्स उभे केले होते आणि आक्रमकपणे अनेक वर्टिकल आणि देशांमध्ये विस्तार करीत आहे. अधिक अलीकडे, सोमवारी, भारतातील तिसऱ्या क्रमांकाची सर्वात मौल्यवान स्टार्टअपने सीरिज ई राऊंडचा भाग म्हणून एअरबॅंक इंक ., जगातील सर्वात मोठी होम-शेअरिंग प्लॅटफॉर्म वरून 150-200 दशलक्ष डॉलर्स उभारले .

काही उद्योगातील तज्ज्ञांनी सांगितले की ओय्योचे अन्नधान्य त्याच्या मुख्य गुंतवणूकदारांद्वारे, व्यवसायाची धोरणे आणि चालू बाजारातील ट्रेंडमुळे प्रभावित होते.

“आज उबेर आणि ओलासारख्या स्टार्टअप्स स्वत: ला शहरी मोबिलिटी ब्रँड म्हणून ठेवत आहेत, परंतु फक्त तीन वर्षांपूर्वी ते टॅक्सी एग्रीगेटर होते,” असे एंजेल गुंतवणूकदार, अनिरुद्ध मलपानी यांनी काही आतिथ्य करार केले आहेत. ” ओय्यो आता ऑनलाइन हॉटेल बुकिंग प्लॅटफॉर्म (मूळ थीसिस होते) ऐवजी आतिथ्य ब्रँड म्हणून स्वत: ला ठेवण्याचा प्रयत्न करीत आहेत. ”