डीओजे येथे एलजीबीटीक्यू कर्मचार्यांमधील कमी मनोवृत्तीबद्दल बार यांनी चिंता व्यक्त केली आहे, तो प्राइड ग्रुपला लिहितो

(सीएनएन) ऍटर्नी जनरल विलियम बार यांना एलजीबीटीक्यू जस्टिस विभागाच्या कर्मचा-यांमध्ये कमी मनोबल असल्याचा अहवाल आहे आणि त्यांनी एफबीआयला भेदभावाच्या आरोपांचे अन्वेषण करण्याचे निर्देश दिले आहेत, असे त्यांनी विभागीय प्राइड ग्रुपला लिहिलेल्या पत्राने लिहिले .

बॅर यांनी गुरुवारी लिहिले की, “मंद मनोबल आणि विशेषतः एलजीबीटीक्यू कर्मचार्यांविरुद्ध भेदभाव केल्याबद्दल आपण केलेल्या चिंतेमुळे मला त्रास झाला.” “मी आपला पत्र एफबीआय आणि बीओपी सोबत सामायिक केला आहे आणि भेदभावाच्या आरोपांचे अन्वेषण करण्यासाठी आणि त्यावर लक्ष ठेवण्यासाठी योग्य कारवाई करण्यास सांगितले आहे आणि पुढे जाण्यास प्रतिबंध केला आहे.”
डीजीजे प्राइड येथील संचालक मंडळाने गेल्या महिन्यात उशिरापर्यंत बारवर लिहिले होते, एलजीबीटीक्यूच्या जस्टिस कर्मचा-यांच्या अंतर्गत सर्वेक्षणाच्या अंतर्गत सर्वेक्षणाच्या आधारे मनोबल कमी करण्याबद्दल चिंता वाढली.
“31% उत्तरदात्यांनी असे मान्य केले की ‘न्याय विभाग आपल्या एलजीबीटीक्यू कर्मचाऱ्यांना मानतो’ आणि केवळ 43% सहमत होते की ‘न्याय विभाग लैंगिक अभिमुखता किंवा लिंग ओळख किंवा अभिव्यक्तीच्या आधारावर भेदभाव करीत नाही’ लिहिले. “कदाचित सर्वात मोठा परिणाम असा होता की 10% पेक्षा कमी उत्तरदायी सहमत होते की ‘न्याय विभाग सर्वोत्तम एलजीबीटीक्यू प्रतिभा आकर्षित करते आणि टिकवून ठेवतो.’ ”
“आपल्या समाजात विभाग पूर्ण करतो – देशाच्या कायद्यांचे अंमलबजावणी आणि न्यायव्यवस्थेची अंमलबजावणी करत असलेली महत्त्वाची भूमिका – आम्ही चिंतित आहोत की कित्येक कर्मचारी स्वतःला विभागीय समर्पित करतात या विभागाने त्यांना मूल्यवान मानले नाही किंवा ते सर्वात चांगले आकर्षित करते आणि एलजीबीटीक्यू समुदायचे सर्वात तेजस्वी “पत्र जोडले.
माजी अॅटर्नी जनरल जेफ सत्र यांनी कधीही रोजगाराच्या संधीच्या निवेदनावर स्वाक्षरी केली नाही. बार यांनी आता निवेदनावर स्वाक्षरी केली आहे.