पूर्वावलोकनः एम 21 – आरआर विरुद्ध केकेआर – आयपीएलटी 20.com

काय

आयपीएल 201 9 च्या व्हीव्हीओच्या 21 सामन्यात राजस्थान रॉयल्स कोलकाता नाईट रायडर्सविरुद्ध होणार आहे. रॉयल चॅलेंजर्स बेंगळुरूविरुद्धच्या विजयांच्या मागे दोन्ही संघ या सामन्यात येत आहेत.

हंगामातील पहिले विजय नोंदविल्यानंतर रॉयल्सला चार दिवसांचा ब्रेक मिळाला आहे. लेगस्पिनर श्रेयस गोपालने तीन विकेट्सच्या विस्फोटाने आरसीबीला झटके मारल्यानंतर राजस्थान रॉयल्स 15 9च्या लक्ष्याने मागे वळून नैसर्गिकरित्या क्लिनिकल होते. रॉयल्स काही अव्वल विश्वचषक क्रिकेटपटूंना काही अवस्थेत पराभूत करेल आणि म्हणूनच त्याला सुरक्षित करावे लागेल. निर्गम करण्यापूर्वी त्यांच्या playoff स्पॉट त्यांना धावा. त्यांनी पुढच्या 6 सामन्यात 4 पैकी 4 सामने खेळले आणि त्यांचे उत्कृष्ट रेकॉर्ड ‘किल्ले’ येथे दिले, हे त्यांच्यासाठी एक मालिका जिंकण्यासाठी चांगली वेळ असू शकते.

मागील सामन्यात सर्वाधिक धावांचा पाठपुरावा करुन कोलकाता नाईट रायडर्सला पायचीत करावे लागेल. केकेआरने 206 च्या लक्ष्याने 26 चेंडूत 67 धावा केल्या आहेत. पण आंद्रे रसेल, तो कोणत्या फॉर्ममध्ये आहे, त्याने केकेआरला आरसीबी गोलंदाजांवर आश्चर्यकारक हल्ला करून प्रसिद्ध विजय मिळवून दिला.

नाईट रायडर्सला आता चार सामन्यांतून तीन विजय मिळतील – सुपर ओव्हरमध्ये दिल्लीची राजधानी फक्त त्यांचीच होती. केकेआरला दोन दूरच्या मैदानातून एक विजय मिळतो आणि पुढच्या दोन सामन्यात (दोन्ही दूर) कमीतकमी आणखी एक विजय मिळविण्याकडे ते लक्ष केंद्रीत करतात, ज्यामुळे त्यांना सलग तीन सामन्यांच्या मालिका चांगल्या स्थितीत ठेवता येते.

कधी

7 एप्रिल 201 9, 8 वाजता आयएसटी

कुठे

सवाई मानसिंग स्टेडियम, जयपूर

मागील सामना XIs:

राजस्थान रॉयल्स: अजिंक्य रहाणे, जोस बटलर, स्टीव्ह स्मिथ, राहुल त्रिपाठी, बेन स्टोक्स, स्टुअर्ट बिन्नी, के गोथम, जोफ्रा आर्चर, श्रेयस गोपाल, वरुण आरोन, धोल कुलकर्णी.

कोलकाता नाइट रायडर्स: सुनील नरेन, ख्रिस लिन, रोबीउथप्पा, नितीश राणा, दिनेश कार्तिक, शुबमन गिल, आंद्रे रसेल, पियुष चावला, कुलदीप यादव, लॉकी फर्ग्युसन, प्रसिद्ध कृष्ण.

Protagonists

किंग्स इलेव्हन पंजाबविरूद्धच्या विवादास्पद धावसंख्येनंतर त्याने थोडक्यात ‘विचलित’ केले. पुढच्या दोन सामन्यांमध्ये 5 आणि 6 गुणानंतर राजस्थान रॉयल्सचा सलामीवीर आरसीबीच्या विरूद्धच्या मागील सामन्यात त्याच्या रन-स्कोरिंग मार्गांवर परत आला; त्याने एक अर्धशतक झळकावले ज्याने धावांचा पाठलाग करण्यासाठी मंच तयार केला. हे राजस्थान रॉयल्ससाठी चांगले आहे की बटलर आता ‘आरामदायी’ आहे. आरसीबीच्या विरूद्धच्या धावांचा पाठलाग करताना स्टीव्ह स्मिथने 31 चेंडूंत 38 धावा केल्या. आणि त्याच्याकडून सामन्यांत संपण्याची अपेक्षा आहे.

या हंगामात चार डावांमध्ये आंद्रे रसेलने ‘परिष्करण’ पुन्हा परिभाषित केले आहे. जमैकाने या सीझनच्या माध्यमातून आपल्या 207 धावांच्या 87% धावा केल्या आहेत आणि सरासरी प्रत्येक सेकंदाला चौकार मिळाला आहे.

रसेलच्या शेवटच्या षटकांत रॉबई उथप्पा आणि नितीश राणाडे यांना या मोसमात त्यांच्या कामगिरीसाठी कौतुक मिळाली आहे. 135.18 च्या स्ट्राइक रेटवर रॉबीने वेगवान गोलंदाजी केली आणि 146 धावा जमविल्या, तर दक्षिणपश्चिमी राणा हा केकेआरचा दुसरा सर्वाधिक धावा करणारा खेळाडू आहे. या हंगामात त्याने 16 9 धावा केल्या आहेत.

इंडियन प्रीमियर लीगमध्ये हेड टू हेड

एकूणच: सामने – 18, राजस्थान रॉयल्स – 9, कोलकाता नाईट रायडर्स – 9.

ट्रिव्हीया

जयपूरच्या सवाई मानसिंग स्टेडियमवर बटलरने शेवटच्या चार आयपीएल सामन्यांमध्ये अर्धशतक झळकावले आहेत.

201 9 मध्ये ट्वेंटी -20 सामन्यात आंद्रे रसेल हा सहा षटकांचा अव्वल स्थान आहे. त्याने यावर्षी 21 डावांमध्ये 53 षटकार मारले आहेत.