पोम्पेओ चिनी जासूसीसाठी बंधनकारक असलेला मार-ए-लागो उल्लंघन सूचित करते

वॉशिंग्टन (सीएनएन) महासचिव माईक पोम्पे यांनी शुक्रवारी सांगितले की युजिंग झॅंगची नुकतीच अटक करण्यात आली आहे. चीनच्या पासपोर्ट व मालवेअर असलेल्या फ्लॅश ड्राइव्हने अध्यक्ष डॉ डोनाल्ड ट्रम्पच्या खाजगी फ्लोरिडा क्लबमध्ये सुरक्षा भंग करणाऱ्या महिलेने बीजिंगला धमकी दिली आहे. यूएस poses.

“सीबीएस या मॉर्निंग” वरील मुलाखत दरम्यान, पोम्पेने त्या दाव्याशी संबंधित अतिरिक्त तपशील प्रदान करण्यास नकार दिला, पण असे म्हणायचे, “मला असे वाटते की अमेरिकेत लोक अमेरिकेच्या आत येण्याच्या प्रयत्नांमुळे अमेरिकेला धोक्यात आले आहेत, असे नाही. फक्त सरकारी अधिकार्यांविरोधातच नव्हे तर अधिक व्यापकपणे. ”
सीएनएनने बुधवारी कळविले की एफबीआयने ट्रम्पच्या मार-ए-लागो प्रॉपर्टीवरील हे प्रकरण एक गुप्त प्रयत्न असल्याचे संभाव्यतेची तपासणी सुरू केली होती.
गुप्तचर तपासणीची पुष्टी करणारे अमेरिकी अधिकारी म्हणाले की एफबीआयला या परिस्थितीत काय करावे लागेल, जेव्हा त्यात परकीय राष्ट्रांचा समावेश असेल आणि काउंटर इंटेलिजन्स किंवा सायबर सुरक्षा मुळे असतील.
बुद्धिमत्ता बुधवारी संभाव्य चिनी गुप्तचर प्रश्नाबाबत विचारल्यानंतर या घटनेबद्दल चिंता व्यक्त केली.
“नाही, मी काहीच काळजीत नाही,” तो म्हणाला.
झांगला रोखणार्या गुप्त सेवा आणि रिसेप्शनिस्ट या दोन्ही प्रशंसांचे कौतुक करून अध्यक्षाने “अस्थिर परिस्थिती” म्हणून वर्णन केले.
“परिणामी ते तिला प्राप्त करण्यास सक्षम होते, आणि आता तिला परीणाम होत आहेत,” तो म्हणाला.
एफबीआयने अद्याप हे उघड केले नाही की हा हल्ला चीनी गुप्तचरांशी संबंधित आहे किंवा नाही, पण पोम्पे यांनी बुधवारी सांगितले की, संभाव्य निरीक्षकांनी “संभाव्यतेने” लक्ष केंद्रित केले आहे आणि अमेरिकन बौद्धिक मालमत्तेची चोरी करण्यासाठी चीनच्या व्यापक प्रयत्नांशी भंग करणे शक्य आहे.
वॉशिंग्टन आणि बीजिंग यांच्यातील व्यापार वार्ता दरम्यान या विषयावर चर्चा केली जात आहे, असे पोम्पे यांनी सांगितले.
“या व्यापार वाटाघाटींमध्ये चर्चा होणाऱ्या विषयांपैकी एक आहे. अमेरिकन बौद्धिक मालमत्तेची चोरी शेकडो अब्ज डॉलर्सची आहे आणि राष्ट्रपती ट्रम्प या विरोधात धडकण्यासाठी दृढ आहे,” असे ते म्हणाले.
व्हाईट हाऊसचे प्रेस सचिव सारा सॅन्डर्स यांनी शुक्रवारी सांगितले की, अमेरिका व चीन यांच्यात झालेल्या चर्चेची अंतिम फेरी संपली आहे आणि दोन्ही पक्षांनी “प्रगती केली आहे” परंतु “महत्त्वपूर्ण कार्य अद्याप बाकी आहे.”
अमेरिकेच्या एका अधिकार्याने सीएनएनला सांगितले की पोम्पेच्या टिप्पणीचे अचूक अर्थ समजून घेण्यास त्यांना संकोच वाटला नाही, तर केवळ “स्वतःसाठी बोलतो” असे सांगून ते म्हणाले.
तपासणीकर्त्यांनी अजूनपर्यंत चीनी गुप्तचरचा दुवा असल्याचे दर्शविणारे निर्णायक पुरावे उघड केले नाहीत, तर उल्लंघनाने मार-ए-लागो येथे सुरक्षिततेविषयी दीर्घकालीन चिंता दर्शविली आहे.
मार-ए-लागो सदस्य, त्यांचे अतिथी आणि क्लबमध्ये इव्हेंटमध्ये उपस्थित राहण्याची आणि आसपास फिरण्याची परवानगी देतात, ट्रम्प क्लबवर वारंवार भेट देत असला तरीही.
व्हाईट हाऊस किंवा पूर्वीच्या राष्ट्रपतींच्या पाठिंब्याने पाठवलेल्या पाठोपाठ अर्ध-सार्वजनिक स्थानावरील अधिकृत व्यवसायाचे आयोजन करणारे राष्ट्रपतींचे अनोखे स्वरूप – आंतरराष्ट्रीय आणि महत्त्वाचे म्हणजे केवळ नोकरीच्या वेळेत, जेव्हा त्यांनी व जपानी पंतप्रधान उत्तर कोरियन मिसाइल प्रक्षेपणानंतर रिअल टाइममध्ये शिन्जो आबेला प्रतिसाद दिला जाऊ शकतो.
त्यानंतर त्याच वर्षी ट्रम्पने चिनी राष्ट्रपती शी जिनपिंग यांना मार-ए-लागो येथे होस्ट केले कारण अमेरिकेने सीरियावर हवाई हल्ले केले आणि दोन जागतिक नेत्यांनी “आपण कधीही पाहिलेल्या चॉकलेट केकचे सर्वात सुंदर तुकडे” खाल्ले, जसे ट्रम्पने ते ठेवले .
मार-ए-लागो मधील चीनने संभाव्य स्वारस्याने विशेष तपासणी केली आहे. सिंडी यांग यांनी चीनच्या ग्राहकांना विक्री करून राष्ट्रपतींबरोबर संबंध जोडण्याचा कायदेशीरपणे प्रयत्न केला की नाही यावरील फोकस असलेल्या फ्लोरिडाच्या महिलांनी स्पष्ट एफबीआयच्या तपासणीची मागणी केली आहे.
झांगला फेडरल ऑफिसरला खोट्या निवेदना देण्यासाठी आणि सोमवारी प्रतिबंधित क्षेत्र प्रविष्ट करण्यास सांगितले गेले. सोमवारसाठी सुनावणीची सुनावणी आणि 15 एप्रिलसाठी अर्ज सादर केले जाईल.
सीएनएनने सोमवारच्या सुनावणीचा ऑडिओ मिळविला, जिहंग तुटलेल्या इंग्रजी बोलण्याबद्दल ऐकू शकला आणि अनुवादकाची मदत मागितली. तिला तिच्याविरुद्ध आरोप वाचायला मिळाले आणि तिला सहा वर्षांचा तुरुंगवासाचा सामना करावा लागला.
फेडरल वकील झांगला “फ्लाइटचा अतिदक्षताचा धोका” असे म्हणतात आणि अमेरिका किंवा मार-ए-लागो क्षेत्राशी तिचा कोणताही संबंध नव्हता असे ऑडिओने सांगितले. अभियोजकाने असेही सांगितले की चिनी दूतावासाला जांगच्या दिवशी अटक झाल्याची जाणीव झाली होती.
“पीपल्स रिपब्लिक ऑफ चाइना यांना अटक झाली आहे याची जाणीव त्यांना चांगली माहिती आहे,” असे सहाय्यक अमेरिकन अटॉर्नी जॉन मॅकमिलन यांनी सांगितले.