गर्भधारणेदरम्यान व्यायामामुळे लठ्ठपणापासून मुलांचे संरक्षण होते – खास वैद्यकीय संवाद

ही साइट केवळ हेल्थकेअर व्यावसायिकांसाठी आहे.

Exercise during pregnancy protects offsprings from obesity

गर्भधारणेदरम्यान व्यायामामुळे लठ्ठपणातून संततींचे संरक्षण होते, नवीन संशोधन मिळते.

व्यायामाचा प्रत्येकास गर्भधारणाचा एक अविभाज्य भाग असावा. जन्मपूर्व व्यायामामुळे न केवळ पीठ कमी होऊ शकते, जास्त वजन वाढू शकते, श्रम सोपे होते आणि बाळ जन्माच्या नंतर एक महिला पुन्हा मिळविण्यात मदत होते.

शारीरिक क्रियाकलाप गर्भधारणा मधुमेहास प्रतिबंध करू शकतात, ताण सोडवू शकतात आणि श्रम आणि वितरणासाठी आवश्यक अधिक सहनशक्ती तयार करू शकतात हे पुरावे आहेत.

“आमच्या निष्कर्षांवर आधारित, आम्ही शिफारस करतो की महिला-ते मांसाहारी आहेत की नाही किंवा मधुमेह नाहीत-गर्भधारणेदरम्यान नियमितपणे व्यायाम करा कारण ते त्यांच्या मुलांच्या चयापचय आरोग्यास लाभ देतात” असे वॉशिंग्टन स्टेट युनिव्हर्सिटीच्या डॉक्टरेट विद्यार्थ्याने जूनियर सोक सोन यांनी सांगितले. अभ्यास

ऑर्लांडो, फ्लॅ मध्ये एप्रिल -9 9 आयोजित होणार्या 201 9 च्या प्रायोगिक जीवशास्त्र बैठकीदरम्यान अमेरिकन फिजियोलॉजिकल सोसायटीच्या वार्षिक बैठकीत नवीन संशोधनाचे निष्कर्ष सादर केले जातील.

संशोधकांनी गर्भाशयाच्या संतानांची तपासणी केली जी गर्भधारणेदरम्यान दररोज सकाळी 60 मिनिटे तीव्र तीव्रता व्यायाम करतात. चूहोंचा जन्म झाला नसलेल्या वंशजांना कंट्रोल ग्रुप म्हणून वापरण्यात आले.

कोंबडीच्या वेळी, व्यायाम करणार्या उंदीरच्या संततीने नियंत्रण गटाच्या तुलनेत ब्राऊन ऍडिपोज टिश्यूशी संबंधित प्रथिनेंचे प्रमाण वाढविले. या प्रकारचे ऊतक चरबी आणि साखर गरम करते. संशोधकांनी व्यायाम गटातील उच्च तपमानाचे निरीक्षण केले आहे, जे दर्शविते की त्यांचे तपकिरी अडिपोजीट ऊतक अधिक कार्यक्षम होते-किंवा उच्च थर्मोजेनिक कार्य होते-जे लठ्ठपणा आणि चयापचय समस्या टाळण्यात आले आहे.

दुग्धपान केल्यानंतर, संतप्त आठ आठवड्यांसाठी उच्च चरबीयुक्त आहार घेतल्या. व्यायामाच्या गटातील चूहूने केवळ उच्च चरबीयुक्त आहारावर कमी वजन मिळविले नाही तर मधुमेह आणि चरबी यकृत रोग यासारख्या चयापचयाच्या रोगांचे लक्ष कमी केले.

“आमचा डेटा सूचित करतो की गर्भधारणादरम्यान निरोगी स्त्रियांमध्ये व्यायामाचा अभाव त्यांच्या मुलांचा लठ्ठपणा आणि उष्मायनासहित थर्मोजेनिक कार्यामुळे आंशिकरित्या संबंधित चयापचयाशी रोगाचा प्रतिकार करू शकतो.”

संशोधकांनी वापरलेल्या मातांच्या संततीमध्ये सुधारित चयापचय आरोग्यासाठी जबाबदार जैविक तंत्रज्ञानास अधिक चांगल्या प्रकारे समजून घेण्यासाठी अतिरिक्त अभ्यास करण्याची योजना आहे.

जुने सेक पुत्र रविवार, 7 एप्रिल, सकाळी 10:15 सकाळी -12: 15 वाजता एक्झिबिट हॉल-वेस्ट हॉल बी, ऑरेंज काउंटी कन्व्हेन्शन सेंटर आणि सोमवार, 8 एप्रिल रोजी दुपारी 4:30 वाजता खोली W311B ( अमूर्त ). अधिक माहितीसाठी मिडिया टीमशी संपर्क साधा किंवा मीटिंगमध्ये उपस्थित राहण्यासाठी एक विनामूल्य प्रेस पास मिळवा.

स्रोतः स्व