प्रथम वर्षांत हृदयविकाराचा झटका आणि कामावर परत येणारे स्ट्राइक 25% कमी उत्पादनक्षम आहेत: अभ्यास – व्यवसाय मानक

वर्ल्ड हेल्थ डे च्या प्रसंगी, नवीन संशोधनामध्ये असे म्हटले आहे की हृदयविकाराचा झटका किंवा स्ट्रोकचा पूर्ण आर्थिक खर्च रुग्ण आणि काळजीवाहू व्यक्तींचा कामाचा वेळ कमी झाल्यानंतर वैद्यकीय खर्चापेक्षा दुप्पट आहे.

युरोपियन जर्नल ऑफ प्रिव्हेंटिव्ह कार्डियोलॉजीद्वारे दर्शविलेल्या शोधानुसार, हृदयविकाराचा झटका आणि स्ट्रोक जो कामावर परततो तो पहिल्या वर्षाच्या तुलनेत 25% कमी उत्पादक असतो. इव्हेंटच्या एक वर्षानंतर, हृदयविकाराचे रुग्ण 5 9 कामकाजाचे गमावले आणि काळजीवाहूांनी 1113 दिवसांच्या सरासरी किंमतीसाठी आणि देशावर अवलंबून EUR6,641 पासून EUR23,160 पर्यंत 11 कार्यदिवस गमावले. प्रहारानंतर, रुग्णांनी 56 कार्यदिवस गमावले आणि 12 देखभालकारांनी, सरासरी EUR13,773 साठी, EUR10,469 ते EUR20,215 पर्यंत होते.

प्राध्यापक Kornelia Kotseva, लेखक अभ्यास कोण म्हणाले: “आमच्या अभ्यासात रुग्णांना, काम अर्थ त्यांच्या कार्यक्रम तुलनेने सौम्य होते परत काही अजूनही नोकर्या किंवा कारकीर्द बदलण्यासाठी, किंवा कमी काम होते, आणि मनाचे सुमारे 5% काम वेळ गमावले. आमच्या अभ्यासामध्ये समाविष्ट नाही अशा गंभीर घटना आहेत ज्यांनी कार्य पूर्णपणे सोडले आणि कदाचित कौटुंबिक आणि मित्रांकडून आणखी मदत आवश्यक आहे. ”

सह 196 – अभ्यास सात युरोपियन देशांतून 394 रुग्णांना नोंदणी तीव्र हृदय सिंड्रोम (86% हृदयविकाराचा झटका, 14% अस्थिर छाती दुखणे) आणि 198 स्ट्रोक कार्यक्रम नंतर काम 3 to12 महिने परत -. हृदय रोग विशेषज्ञ, न्यूरोलॉजिस्ट किंवा स्ट्रोक चिकित्सकांच्या भेटीदरम्यान रुग्णांनी प्रश्नावली 2,3 पूर्ण केली . 2018 मध्ये देशाच्या मजुरीवरील खर्चानुसार हरवलेला तास महत्त्वपूर्ण होता. रुग्णांची सरासरी वय 53 वर्षे होती.

अशा काही रुग्णांनी त्यांच्या उत्पादकता गमावली ज्यायोगे संपूर्ण देशात सुसंगत होते: 61% प्रारंभिक हॉस्पिटलायझेशन होते आणि डिसचार्ज झाल्यानंतर आजारी पडतात; प्रारंभिक आजारी सुट्टीनंतर (मेडिकल अपॉईंटमेंट्स आणि कमी आजारी सुट्टीसाठी) 23-29% कामातून अनुपस्थित होते; 9 6% अशक्तपणामुळे पूर्ण क्षमतेने काम करण्यास अक्षम होते.

पूर्वीच्या घटनांमध्ये किंवा कार्डियोव्हस्कुलर रोगाने स्थापित झालेल्या रुग्णांच्या इव्हेंटनंतर पहिल्या वर्षामध्ये कार्यदिवस गमावले होते . रुग्ण आणि काळजीवाहकांनी एकत्रित होणारे दिवस जोडताना, तीव्र तीव्र कोरोनरी सिंड्रोमसाठी हे 80 आणि स्ट्रोकसाठी 73, अनुक्रमे EUR16,061 आणि EUR14,942 ची किंमत आहे.

अभ्यासात 27% हृदयरोग आणि 20% स्ट्रोक रुग्ण लठ्ठ होते, तर 40% हृदयरोग आणि 27% स्ट्रोक रुग्ण सध्याचे धूम्रपान करणारे होते.

(ही कथा व्यवसाय मानक कर्मचार्यांद्वारे संपादित केली गेली नाही आणि सिंडिकेटेड फीडमधून स्वयं-व्युत्पन्न केलेली आहे.)