अमेरिकेतील न्यू यॉर्कच्या कष्टांमुळे अमेरिकेतील खटल्यांचे प्रमाण वाढते – सीएनबीसी

5 एप्रिल, 2019 रोजी घेण्यात आलेली हे छायाचित्र न्यूयॉर्क येथील रॉकलँड काउंटीमधील हॅव्हरस्ट्रॉमधील रॉकलँड काउंटी हेल्थ डिपार्टमेंटमध्ये विनामूल्य लस मिळाल्यानंतर स्थानिक मिडियाद्वारे मुलाखत घेतल्याचे दिसून येते. परिसरात खसखस ​​पसरल्यामुळे अनेक लोकांना त्रास झाला आहे आणि यामुळे सार्वजनिक ठिकाणी सार्वजनिक नसलेल्या अल्पवयीन मुलांना काउंटी लावण्यात आले आहे.

जोहान्स ईसेले | एएफपी | गेटी प्रतिमा

5 एप्रिल, 2019 रोजी घेण्यात आलेली हे छायाचित्र न्यूयॉर्क येथील रॉकलँड काउंटीमधील हॅव्हरस्ट्रॉमधील रॉकलँड काउंटी हेल्थ डिपार्टमेंटमध्ये विनामूल्य लस मिळाल्यानंतर स्थानिक मिडियाद्वारे मुलाखत घेतल्याचे दिसून येते. परिसरात खसखस ​​पसरल्यामुळे अनेक लोकांना त्रास झाला आहे आणि यामुळे सार्वजनिक ठिकाणी सार्वजनिक नसलेल्या अल्पवयीन मुलांना काउंटी लावण्यात आले आहे.

न्यू यॉर्क सिटीच्या सुरूवातीच्या प्रथिने खराब झाल्यामुळे गेल्या आठवड्यात झालेल्या प्रकरणांमध्ये वाढ झाली आहे, असे सेंटर फॉर डिसीज कंट्रोल अँड प्रिवेंशन यांनी सोमवारी सांगितले.

सीडीसीच्या आकडेवारीनुसार , फक्त एका आठवड्यात देशभरात खसराची संख्या आतापर्यंत 20 टक्क्यांनी वाढली आहे. 2000 मध्ये अमेरिकेतून हा रोग नष्ट झाल्यापासून आतापर्यंत 465 व्या क्रमांकावर आहे.

हेल्थ-केअर इनोव्हेशनमध्ये गुंतवणूक करण्याबद्दल अधिक माहितीसाठी, 21 मे रोजी न्यू यॉर्क सिटी मधील आमच्या स्वस्थ रिटर्न्स समिट येथे सीएनबीसीमध्ये सामील होण्यासाठी येथे क्लिक करा .

गेल्या आठवड्यात 78 नवीन प्रकरणांचा अहवाल देण्यात आला आहे, तर 60 शहरात न्यू यॉर्क शहरात आहेत. या क्षेत्रातील अधिका-यांनी अधूनमधून सुरूवात केली आहे जी पतन होण्यास सुरुवात झाली आणि विशेषतः ऑर्थोडॉक्स ज्यूई समुदायांमध्ये जेथे लोकांना लसीकरण करण्याची शक्यता कमी आहे अशा लोकांमध्ये पसरत आहे.

केवळ ब्रुकलिनच्या विलियम्सबर्ग समुदायात, गेल्या आठवड्यात 41 नवीन प्रकरणांची नोंद झाली होती, शहराच्या आरोग्य विभागाच्या अनुसार. ऑक्टोबरपासून ब्रुकलिन आणि क्वीन्समध्ये 25 9 पुष्टीकृत प्रकरणे आहेत, असे आरोग्य विभागाचे म्हणणे आहे, त्यातील बहुतेकजण ऑर्थोडॉक्स ज्यूज समुदायात सामील आहेत.

न्यू यॉर्कच्या रॉकलँड काउंटीमध्ये आणखी 9 प्रकरणांचा अहवाल देण्यात आला होता, सीडीसीने सांगितले की, घटनेनंतर क्षेत्रातील एकूण प्रकरणांची संख्या 167 होती. असंख्य मुलांवर सार्वजनिक ठिकाणीुन बंदी घालण्याचे अनोखे पाऊल होते, परंतु न्यायाधीशाने गेल्या आठवड्यात उशीरा मोजला.

सीडीसीने न्यू यॉर्क, रॉकलँड काउंटी आणि न्यू जर्सीच्या प्रवाश्यांना या रोगास इस्राएलमधून परत आणण्यासाठी, जेथे मोठा प्रकोप होत आहे अशा लोकांशी दुवा साधला.

रोग नियंत्रणासाठी आणि प्रतिबंधक केंद्रांनुसार, खारटपणा अत्यंत संक्रामक आहे आणि 9 0 टक्के अपवर्गित लोकांना याचा त्रास होतो. सीडीसीच्या अनुसार संक्रमित व्यक्ती खोकला किंवा शिंकल्यानंतर दोन तासांपर्यंत हा विषाणू वायुमध्ये राहू शकतो, याचा अर्थ असा होतो की लोक हे जाणून घेतल्याशिवाय उघड होऊ शकतात. विषाणूचे लक्षण दर्शविण्याआधी काही दिवसांपासून लोकांना संसर्ग होऊ शकतो जसे की ताप, नाक किंवा फोड.

जानेवारीपासून 1 9 राज्यांमध्ये हा रोग आढळून आला आहे. तीन किंवा त्यापेक्षा जास्त प्रकरणे म्हणून उद्भवलेल्या प्रस्फोट पाच भागात चालत आहेत: न्यू यॉर्क शहर, न्यूयॉर्क राज्य रॉकलँड काउंटी, वॉशिंग्टन, न्यू जर्सी, कॅलिफोर्नियाच्या सांता क्रूझ काउंटी, कॅलिफोर्नियाच्या बुटे काउंटी आणि मिशिगन.

पहा: खसर्ची लस बद्दल आपल्याला काय माहित आहे हे एफडीएचे कमिशनर काय आहे