ट्रॅम्प पँट्स कॉंग्रेसला प्रवासी वाहतूक सोडविण्यास मदत करतात, जेथे सांसद स्क्वेअर एक राहतात

वॉशिंग्टन (सीएनएन) दक्षिण सीमेवरील प्रवासींच्या डोक्यात, अध्यक्ष डोनाल्ड ट्रम्प आणि डिपार्टमेंट ऑफ होमलँड सिक्युरिटीने कॉंग्रेसला कारवाई करण्यास सांगितले आहे आणि कायद्याच्या निर्मात्यांनी असे काहीतरी केले पाहिजे याबद्दल ते सहमत आहेत.

डेमोक्रॅट प्रशासनावर विश्वास ठेवत नाही आणि ट्रम्पच्या आक्रामक इमिग्रेशन अंमलबजावणी धोरणामुळे झालेल्या स्थितीमुळे काय दिसते आहे ते पहात नाही. परिस्थितीकडे लक्ष वेधण्यासाठी रिपब्लिकन दुप्पट झाले आहेत.
मोठ्या प्रमाणावर कुटुंब आणि मुले आणि प्रामुख्याने उत्तरी त्रिकोण देश, ग्वाटेमाला, अल साल्वाडोर आणि होंडुरास येथून – हा तुकड्याचा प्रवास स्थलांतर करणार्यांचा एक मोठा आधार आहे.
डीएचएसने सीमाबध्द मजबुतीकरण केले आहे म्हणून काँग्रेसने विधायक उपाय शोधण्याचीही विनंती केली आहे. जे दिसते ते कोणाचेही आहे.
रिपब्लिक माईक रोजर्स, हाऊस होमलँड सिक्योरिटी कमिटीचा सर्वोच्च रिपब्लिकन, त्याच्या रिपब्लिकन सहकार्यांसह सीमाशुल्क आणि सीमा सुरक्षा एजन्सीला अधिक संसाधने पुनर्निर्देशित करण्यासाठी कायद्याची क्राफ्टिंगच्या प्राथमिक चरणात आहे.
रॉजर्स, आर-अलाबामा यांनी सीएनएनला सांगितले की, “आम्हाला हे एक संकट आहे हे कबूल करावे लागेल.”
रॉजरने त्याच्या कार्यालयाच्या अनुसार, सीमावर्ती परिस्थितीबद्दल होमलँड सिक्योरिटी सेक्रेटरी कर्स्टनजेन नेल्सन यांच्याशी बोलले आहे.
कायमचे वास्तव्य करण्यासाठी परदेशातून येणे आणि इतर बर्याच विषयांवर प्रशासनाने बारकाईने काँग्रेसला शिक्षा दिली आहे. पण नेमके काय, अधिकाऱ्यांनी आणि विशेषत: राष्ट्रपती, जे शोधत आहेत ते अद्याप अस्पष्ट राहिले आहेत की आतापर्यंत त्यांनी प्रस्तावित केलेल्या प्रस्तावांमध्ये डेमोक्रॅटसाठी अ-स्टार्टर असेल.
मंगळवारी धमकी दिली तेव्हा ट्रम्पने या घटनेला अधिक तात्काळ जोडले, की काँग्रेसमध्ये तोपर्यंत करार झाला नाही तर तो दक्षिणेकडील सीमा बंद करेल. नीलसनने गेल्या आठवड्यात उत्तर त्रिकोणातील असंगत मुलांचे अपहरण करणार्या मुलांना दूरध्वनी देण्यास आणि कुटुंबांना ताब्यात घेण्यास किती वेळ दिला आहे याबद्दल पत्र पाठवला – या सर्व गोष्टींचा डेमोक्रॅटकडून त्वरित टीका करण्यात आला.
सीएनएन हाऊस होमलँड सिक्योरिटी कमिटीच्या सदस्यांपर्यंत पोचला, ज्यात काही कायमचे वास्तव्य करण्यासाठी परदेशातून येणे प्रकरणांवर अधिकार क्षेत्र आहे.
“नाही,” न्यूयॉर्कच्या डेमोक्रॅटचे रिपब्लिक येवेट क्लार्क यांनी निलेसेनच्या प्रस्तावांपैकी एक प्रस्ताव विचारात घेतला का असे विचारले.
“आम्ही या सर्व कुटुंबांना तुरुंगात टाकू शकत नाही,” ती म्हणाली. “आता आम्ही इंटर्नमेंट बोलत आहोत.”
क्लार्कने सीमावर्ती प्रवाशांना वाढवून प्रशासनाच्या “स्वत: च्या बनविण्याच्या” संकटाचा एक त्रास असल्याचे म्हटले आहे, असे सांगून त्यांनी असे म्हटले आहे की विद्यमान आघात हाताळण्यासाठी प्रशासनाकडे पुरेसा निधी आहे, परंतु त्याऐवजी एक भिंत बांधण्यावर “एकवचन” लक्ष केंद्रित केले गेले आहे.
ती म्हणाली, “हे खरं आहे,” ती म्हणाली.
रिपब्लिकन शीला जॅक्सन ली, डी-टेक्सास म्हणाले, “प्रशासनाने स्वत: ला घरगुती सुरक्षा विभागाचे व्यवस्थापन करण्यास अपायकारक आणि दुर्बल असल्याचे सिद्ध केले आहे आणि ही विशिष्ट परिस्थिती स्वतःच्या अयोग्यतेमुळे आहे.”
संबंधित समित्या आघाडीवर असलेल्या हाऊस डेमोक्रॅट्सने निलेसेन यांना लिखित स्वरूपात प्रशासन आणि त्याच्या धोरणांचे आक्षेप देखील दिले . प्रशासनाने “सुरक्षित आणि सुव्यवस्थित प्रवास प्रवाहाला चालना देण्यासाठी डिझाइन केलेल्या धोरणांवर काँग्रेसला व्यस्त ठेवणे आवश्यक आहे.”
त्यामुळं, डेमोक्रॅट्स आणि रिपब्लिकन यांच्यात सर्वसाधारण लोकांना दक्षिणेकडील सीमा व कर्मचारी आणि संसाधनांची वाटणी आणि मध्य अमेरिकेच्या देशांबरोबर काम करणारी स्थलांतरितांची प्रवाहात मदत करण्यासाठी सर्वसाधारणपणे एकमत होत असल्याचे दिसून येते.
बुधवारी, सेन्स गॅरी पीटर्स आणि जॉन कॉर्नेन यांनी देशभरात प्रवेशाच्या बंदोबस्तांच्या कामकाजासाठी द्विपक्षीय कायदा सुरू केला.
तरीही, कायद्याच्या निर्मात्यांमध्ये मूलभूत फरक आहे जे कोणत्याही कायद्याच्या आव्हानास आव्हान देईल. डेमोक्रॅट आणि कायमचे वास्तव्य करण्यासाठी परदेशातून येणे वकील यांच्यात नियमितपणे टीका, उदाहरणार्थ, “शून्य सहनशीलता” यासारख्या प्रशासनाच्या आक्रमक इमिग्रेशन धोरणे ज्यामुळे कुटुंबातील विभक्त होणे आणि रोजगारासाठी अर्ज करणार्या लोकांची संख्या मर्यादित करणे यामुळे संकट झाले.
हाऊस होमलँड सिक्युरिटीचे चेअरमन बेनी थॉम्पसन यांनी दिलेल्या निवेदनात म्हटले आहे की, “दक्षिणी सीमेवरील परिस्थिती पुढील प्रमाण आहे की राष्ट्रपति ट्रम्पची सीमा सुरक्षा आणि इमिग्रेशन धोरणे पूर्ण अपयशी आहेत आणि त्यांचे मानवतावादी संकट आणखी वाईट होण्यासाठी त्यांचे प्रशासन जबाबदार आहे.”
रिपब्लिकन म्हणतात की डेमोक्रॅट केवळ कार्य करू इच्छित नाही.
“सर्व वाढत्या पुराव्या असूनही (डेमोक्रॅट) अद्यापही खरोखर काय परिस्थिती आहे हे मान्य करण्यास नकार देतात – एक संकट,” असे रे. डॅन क्रेन्शॉ, आर-टेक्सास यांनी सांगितले. “म्हणून समाधान शोधण्याचा प्रयत्न करण्याऐवजी ते संदेशन ठरावांवर सखोलपणे लक्ष केंद्रित करतात. हे खरोखरच एक मोठे संकट आहे – किती लोकांना ते ऐकण्याची गरज आहे? हे एक राजकीय फुटबॉल बनविण्यास आणि निराकरण करण्यासाठी आमच्यासह कार्य करणे थांबवा ते. ”
अॅरिझोना रिपब्लिकन रिपब्लिकन डेबी लेस्को यांनी सीएनएनला सांगितले की आश्रय कायदे बदलण्याची आणि मेक्सिकन प्रवाश्यांशी केलेल्या पद्धतीने त्याचप्रमाणे मध्य अमेरिकेतील लोकांना निर्वासित करण्याची क्षमता पाहणे महत्त्वाचे आहे.
“मी पूर्णपणे सहमत आहे की कॉंग्रेसला कायमचे वास्तव्य करण्यासाठी परदेशातून येणे कायदे बदलण्याची गरज आहे. राष्ट्रपतींनी जे काही करू शकता त्याबद्दल त्याने केले आहे आणि आता काँग्रेसला खरोखरच कार्य करण्याची आवश्यकता आहे.”
तथापि, परिस्थितीशी निगडित बंदर बंद करण्याची शक्यता असताना, तिला अधिक माहिती हवी आहे असे सांगितले.
“स्पष्टपणे एरिझोना आणि मेक्सिको हे मोठ्या व्यापार भागीदार आहेत, म्हणूनच व्यापार बंद केल्यास अॅरिझोनाच्या अर्थव्यवस्थेवर प्रतिकूल प्रभाव पडेल,” लेस्को म्हणाले.
गेल्या महिन्यात उशीरा, सीबीपी कमिश्नर केव्हिन मॅकलिनन यांना मार्चमध्ये केवळ “100,000 हून अधिक” प्रवासी आढळून आल्या होत्या. “मार्च 2008 पासून सर्वोच्च महिना असेल,” तो जोडले. हे केवळ एक वाढीव संख्या नाही, परंतु लोकसंख्येतील एक शिफ्ट म्हणजे ते मेक्सिकोमधील कुटुंबांना आणि मध्य अमेरिकेतील मुलांमधील एकल प्रौढांमधून संसाधनांना त्रास देत आहेत.
“काँग्रेसने सतत निष्क्रियतेने – यामुळे लोकांना धोक्यात घालणे चालू राहील,” असे मॅकलिनन म्हणाले. “कठीण आव्हाने असूनही सीबीपीचे पुरुष आणि सन्मान सन्मानाने सेवा देत आहेत – परंतु आम्हाला कॉंग्रेसने कार्य करण्याची गरज आहे.”