सामान्य खाद्य पदार्थात फ्लूची लस कमी प्रभावी होऊ शकते – विज्ञान बातम्या

प्रेसीव्हेटिव्ह खाणार्या चोवीस अधिक सूज आली आणि फ्लूमधून बरे होण्यासाठी जास्त वेळ लागला

crackers

फ्लू फ्रेंड एक संरक्षक जो क्रॅकर्स आणि इतर पदार्थ ताजे ठेवण्यास मदत करतो फ्लूशी लढण्यासाठी शरीराच्या प्रयत्नांना अपयश ठरू शकतो, असे चूहोंच्या अभ्यासात असे दिसून आले आहे.

ऑरलैंडो – एक सामान्य खाद्य पदार्थ जोडू शकतो तर फ्लूशी लढा देणे अधिक कठीण होऊ शकते.

टीकेएचक्यू-फ्री अन्न असलेल्या ट्यूट-बटाइलहाइड्रोक्विनिन (टीबीएचक्यू) असलेल्या खाद्यपदार्थात लसलेल्या लसलेल्या चहाला फ्लूमधून बरे होण्यासाठी तीन दिवस जास्त वेळ लागला . अप्रकाशित परिणामानुसार, सामान्य जोड्यामुळे फ्लूची लस कमी प्रभावी होऊ शकते, असे पूर्वी लान्सिंगमधील मिशिगन स्टेट युनिव्हर्सिटीचे विषारी शास्त्रज्ञ रॉबर्ट फ्रीबर्न यांनी 7 एप्रिल 201 9 रोजी प्रायोगिक जीवशास्त्र परिषदेत कळविले.

मिश्रित वसा स्थिर ठेवण्यास मदत करते आणि विविध प्रकारच्या खाद्यपदार्थांकरिता संरक्षक म्हणून वापरले जाते, त्यात काही स्वयंपाक करणारी तेल, गोठलेली मांस उत्पादने – विशेषत: फिश फिल्लेट्स आणि क्रॅकर्स, चिप्स आणि इतर तळलेले स्नॅक्ससारख्या प्रक्रियाकृत पदार्थ. खाद्य उत्पादकांना घटकांवर लेबल्स ठेवण्याची गरज नाही, म्हणून “फ्रीबर्न” म्हणते, “त्यात असलेले सर्व काही जाणून घेणे कठीण आहे.”

वेगळ्या प्रयोगांमध्ये, त्यांच्या अन्नपदार्थ टीबीएचक्यू खाणार्या अवांछित चूहूने त्यांच्या फुफ्फुसांमध्ये जास्त विषाणूचा आरएनए केला होता ज्याने ती खाल्ले नाही. टीबीएचक्यूच्या खाद्यान्नांना देखील सूज आली आणि त्यांच्या फुफ्फुसांमध्ये सल्ल्याची गळती वाढली, फ्रीबर्न आणि त्यांचे सहकारी आढळले.

संशोधकांना हे माहित नाही की द्रव कशा प्रकारे फ्लाय लढत आहे, परंतु ते एनआरएफ 2 नामक प्रतिरक्षा प्रणाली प्रथिनेची क्रिया वाढवते. त्या प्रथिनेची वाढलेली क्रिया यामुळे चूहोंमध्ये व्हायरस-प्रतिरोधक प्रतिरक्षा पेशींची संख्या कमी होऊ शकते. ती शक्यता तपासली जाऊ शकते.

ई-मेलद्वारे विज्ञान बातम्या ठळक बातम्या मिळवा.

विज्ञान बातम्या पासून अधिक

नेचर इंडेक्सद्वारे दिलेली सामग्री