ट्राई लॅशेस आउट नंतर साप्ताहिक व्ह्यूअरशिप अहवालांचे सार्वजनिक शेअरिंग पुन्हा सुरू केले – टेलीकॉमटाक

<लेख आयडी = "पोस्ट -192 9 4 4">

हायलाइट
  • ट्राईने मार्च 2 9, 201 9 रोजी बीएआरसीला कारण-कारण सूचना देखील जारी केली होती
  • गैर-अनुपालन घडल्यास BARC चे परिणाम दिसू शकतात, Trai
  • ला इशारा करते

ब्रॉडकास्टर्स ऑडियन्स रिसर्च कौन्सिल (बीएआरसी) वर ट्राई गर्दी झाल्यानंतर , परिषदेने शेवटी साप्ताहिक व्ह्यूअरशिप डेटा प्रकाशित करणे पुन्हा सुरू केले आहे. अहवाल पुन्हा सुरू केल्यानंतर बीएआरसीने 23-26 मार्चच्या कालावधीतील 13 व्या आठवड्यासाठी डेटा काढला आहे. ट्रायने भारतात नवीन टॅरिफ व्यवस्था सुरू केल्यानंतर परिषदेने जाहीरपणे डेटा सामायिक करणे थांबविले होते. त्यानंतर, सार्वजनिकरित्या उपलब्ध असलेल्या शेवटच्या अहवालात सहा आठवड्यांचा अहवाल होता, त्यानंतर बीएआरसीने आपला अहवाल पुन्हा सुरु केला नाही. या कालावधीत, परिषद केवळ त्याच्या सदस्यांसह अहवाल सामायिक करीत होती. गेल्या आठवड्यात, नियामकाने परिषदेला निर्देश दिले होते की गहाळ अहवालांमध्ये दरम्यानच्या कालावधीसाठी आणि त्यानंतर दरम्यान बीएआरसीने अनुपालन न केल्यास उचित कारवाईची चेतावणी दिली आहे.

ट्रायच्या क्रॉसहेअरच्या काही भागांचे खंडन केल्यानंतर ट्रायच्या क्रॉसहेअर मधील बीएआरसी

टेलीकॉम रेग्युलेटरी अथॉरिटीने ट्राय कायद्याच्या काही भागाचे उल्लंघन केल्याच्या पार्श्वभूमीवर कोणतेही परिणाम टाळले पाहिजेत हे स्पष्ट करण्यासाठी बीएआरसीला विचारले. बीएआरसीकडून परत येताना, परिषदेने उघड केले की त्यांनी आपला अहवाल प्रकाशित करणे थांबविले नाही परंतु नवीन ट्राय टेरिफ शासन .

<पी> बीएआरसी इंडियाच्या प्रवक्त्याने या संदर्भात सांगितले, “बीएआरसी इंडिया संयुक्त उद्योग संस्था आहे आणि आय-बी मार्गदर्शक तत्त्वांचे पालन करतेवेळी स्वयं-नियमन मॉडेल अंतर्गत कार्यरत आहे. एनटीओ संक्रमण काळात, वितरणातील व्यत्ययामुळे (जे मीडिया अहवालांमध्ये चांगले दस्तऐवजीकरण केले गेले आहे) डेटामध्ये महत्त्वपूर्ण अस्थिरता आहे.

तो डेटा उद्धृत करणार्या दर्शकांची निवड खरोखरच प्रतिबिंबित करणार नाही आणि ग्राउंड रिऍलिटी नाही, असे सांगून बीएआरसी तांत्रिक समितीने वेबसाइटवर तात्पुरते डेटा मर्यादित ठेवण्याचे निलंबन करण्याचा निर्णय घेतला.

फ्रेमवर्क दरम्यान बीएआरसी अटी डेटा प्रवास भ्रमित करण्यासाठी

बीएआरसीने त्याच्या विधानात पुढे सांगितले, “वेबसाइटवर असे दिशाभूल करणारे डेटा टाकणे सार्वजनिक हित विरोधात असेल आणि निहित हितसंबंधांनी दुरुपयोग केला जाऊ शकतो. याबाबतीत बीएआरसी सतत जमिनीवर नजर ठेवत आहे. आम्ही बर्याच वेळा डेटाद्वारे समर्थित TRAI आणि MIB कडे तपशीलवार सबमिशन केले आहेत. तसेच, आम्ही पुन्हा सांगू इच्छितो की आमच्या सदस्यांना डेटा थांबविणे नाही. प्रत्येक आठवड्यात, आमच्या ग्राहकांना कोणत्याही व्यत्ययाशिवाय साप्ताहिक डेटा प्राप्त होत आहे. “

ट्राईने 2 9 मार्च 201 9 रोजी बीएआरसीला कारण-कारण नोटिस जारी केले होते. या सूचनेत, नियामकाने सांगितले की, परिषदेने 22 फेब्रुवारी 201 9 च्या नियामकांच्या मागील आदेशाचे पालन केले नाही 8 फेब्रुवारी रोजी संपलेल्या आठवड्यासाठी तसेच त्यानंतरच्या आठवड्यांसाठी डेटा प्रकाशित करणे. या दिशेने बीएआरसीने प्रतिसाद मिळविण्यासाठी अतिरिक्त वेळ मागितला होता.

ट्राईने असेही म्हटले आहे की प्राधिकरणाने योग्य सूचना दिल्यानंतरही 14 फेब्रुवारी 2019 रोजी बीएआरसीने आपल्या निष्पाप आणि परवानगीयोग्य धोरणाची बदली केली होती. प्राधिकरणाने श्रोत्यांच्या मोजणी समितीला रेटिंग डेटा आणि व्यूअरशिप डेटा प्रकाशित करणे थांबविण्यास सांगितले नव्हते. नवीन ट्राई मूल्यमापन फ्रेमवर्कपर्यंत स्थलांतरित होईपर्यंत आणि ट्राई कडून स्पष्ट परवानगी नसतानाही त्याची वेबसाइट.