फिकल ट्रान्सप्लांट – वैद्यकीय Xpress नंतर दोन वर्षांनी ऑटिझम लक्षणे 50 टक्क्यांनी कमी झाली

फिकल प्रत्यारोपणानंतर दोन वर्षांनी ऑटिझमचे लक्षणे सुमारे 50% कमी झाले
अलीकडील संशोधनानुसार आपल्या आंत मायक्रोबॉईम्स मस्तिष्क संप्रेषण आणि न्यूरोलॉजिकल हेल्थवर प्रभाव पाडतात. जागतिक पातळीवर, व्याज वाढत आहे की सामान्य आंत मायक्रोबायोटामध्ये बदल वेगवेगळ्या परिस्थितींना कारणीभूत ठरू शकते. एएसयू येथे, एक संशोधन संघ ऑटिझम लक्षणे हाताळण्यासाठी सूक्ष्मजीव वापरून एक्सप्लोर करत आहे. क्रेडिटः शिरेन डूलिंग

रोग नियंत्रण आणि बचाव केंद्राच्या मते अमेरिकेतील प्रत्येक 5 9 मुलांपैकी एकात ऑटिझ्मचे निदान झाले आहे, 2000 मध्ये प्रत्येक 150 पैकी एक. ते म्हणतात की “ऑटिझम स्पेक्ट्रमवरील अर्धा दशलक्ष लोक प्रौढ बनतील. पुढील दशकात, एक सूज ज्वार ज्यासाठी देश तयार नाही. ”

डिसऑर्डर (एएसडी) आणि त्याच्या जिव्हाळ्याचा प्रतिकार यामुळे दिसून आले की संशोधकांनी क्षेत्रामध्ये प्रवेश केला आणि नवीन मार्गांनी अपंगत्व शोधून काढले.

सध्या, कारण ASD प्रभावी उपचार समावेश , भाषण आणि सामाजिक थेरपी, मानसिक औषधे, आणि आहारातील आणि पौष्टिक पध्दती. तथापि, एएसडीच्या मुख्य लक्षणे जसे कि सामाजिक संप्रेषण अडचणी आणि पुनरावृत्ती आचरण यांचे उपचार करण्यासाठी कोणतेही मंजूर केले गेले नाहीत.

ऑटिझम संशोधनाचे एक आश्वासनदायक मार्ग म्हणजे आंत मायक्रोबायम, जी आपल्या आतड्यांमध्ये राहणार्या सूक्ष्मजीवांचे संकलन आहे आणि आमच्या आहाराचे पाचन, आमच्या प्रतिरक्षा प्रणालीचे प्रशिक्षण आणि हानिकारक बॅक्टेरियाचा अतिवृद्धी यांसह बर्याच मार्गांनी आम्हाला मदत करते. अलीकडील संशोधनाने सूचित केले आहे की आमच्या मस्तिष्क संप्रेषण आणि न्यूरोलॉजिकल देखील प्रभाव पाडतात. जागतिक पातळीवर, व्याज वाढत आहे की सामान्य आंत मायक्रोबायोटामध्ये बदल मोठ्या प्रमाणावर रोगांना कारणीभूत ठरण्यासाठी जबाबदार असू शकतात.

अॅरिझोना स्टेट युनिव्हर्सिटीचे संशोधक रोसा क्रजमलनिक-ब्राउन, पीएचडी, जेम्स अॅडम्स, पीएचडी आणि लीड या वैज्ञानिक अहवालात प्रकाशित केलेल्या एका नवीन अभ्यासात “ऑटिझम लक्षणे आणि गुट मायक्रोबायोटा मधील मायक्रोबायोटा हस्तांतरण थेरपीचा दीर्घकालीन लाभ” प्रकाशित झाला. लेखक डीए-वूक कांग, पीएचडी, मायक्रोबायोटा ट्रान्सफर थेरेपी (एमटीटी) म्हणून ओळखल्या जाणार्या क्रांतिकारी तंत्रज्ञानाद्वारे एएसडीचे निदान झालेल्या मुलांसाठी दीर्घकालीन फायदेकारक प्रभाव दर्शवते, मूळतः डॉ. थॉमस बोरोडी, ऑस्ट्रेलियाचे अग्रगण्य विशेष प्रकारचे फिल्क ट्रान्सप्लंट गॅस्ट्रोएन्टेरोलॉजिस्ट. लक्षपूर्वक लक्षात घ्या, आंबट आरोग्य आणि लक्षणेंमध्ये सुधारणा उपचारानंतर दीर्घकाळ टिकतात.

दोन वर्षानंतर उपचारानंतर बहुतेक वेळा आंतरीक लक्षणे दिसू लागल्या. याव्यतिरिक्त, पालकांनी उपचारानंतर आणि पुढील दोन वर्षांमध्ये एएसडी लक्षणे कमीतकमी कमी केली. एक व्यावसायिक मूल्यांकनकर्त्याने उपचार सुरू होण्याआधी दोन वर्षांच्या उपचारानंतर मूळ एएसडी लक्षणे (भाषा, सामाजिक संवाद आणि वागणूक) मध्ये 45% घट केली.

बायोडोडीन इंस्टिट्यूट आणि बीएसईएस स्कूल ऑफ फॉर सस्टेनेबल इंजिनिअरिंग येथे बायोडिग्नेज स्विट सेंटर फॉर एनवायरनमेंटल बायोटेक्नॉलॉजीचे प्राध्यापक क्रजमलनिक-ब्राउन म्हणाले की, “आपल्या मेंदूत आणि मेंदूमध्ये प्रवास करणार्या सूक्ष्म जीवनातील सूक्ष्म जीवांमध्ये आम्हाला खूप मजबूत संबंध सापडत आहे.” आणि बिल्ट एनवायरनमेंट. “दोन वर्षानंतर मुले अजून चांगली कामगिरी करीत आहेत, जे आश्चर्यकारक आहे.”

क्रिजमलनिक-ब्राउन म्हणाले, “ऑटिझम असलेल्या बर्याच मुलांना गॅस्ट्रोइंटेस्टाइनल समस्या आहेत आणि आमच्यासह काही अभ्यासांमध्ये असे आढळले आहे की त्या मुलांमध्ये देखील ऑटिझम-संबंधित लक्षणे आहेत.” “बर्याच बाबतीत, जेव्हा आपण त्या जठरांत्रांच्या समस्या हाताळण्यास सक्षम असता तेव्हा त्यांची वागणूक सुधारते.”

ऑटिझम असलेल्या सर्व लोकांमध्ये अंदाजे 30-50% वृद्ध गॅस्ट्रोइंटेस्टाइनल (जीआय) समस्या आहेत, प्रामुख्याने कब्ज आणि / किंवा अतिसार जे बर्याच वर्षांपासून टिकू शकतात. त्या दीर्घ अस्वस्थता आणि वेदना त्रासदायक होऊ शकतात, लक्ष कमी होऊ शकतात आणि शिकू शकतात आणि नकारात्मक परिणामांवर परिणाम करतात.

व्हॅनोमायसीन (अॅन्टीबायोटिक) असलेल्या आधीच्या अभ्यासात जीआय आणि ऑटिझम लक्षणेंमध्ये तात्पुरती सुधारणा झाली होती, परंतु ओव्हर-द-काउंटर प्रोबियटिक्सचा वापर केल्यावर उपचार थांबल्यानंतर काही आठवड्यांनी फायदे गमावले.

तर, हा प्रश्न हा आंतड्यात काय चालला आहे आणि ते ऑटिझ्मचे शारीरिक आणि वर्तनाचे लक्षण कसे प्रभावित करते आणि आम्ही दीर्घकालीन उपचार कसा विकसित करू शकतो?

क्रजमलनिक-ब्राउन, कांग आणि अॅडम्स यांनी दर्शविले आहे की विशिष्ट जंतुनाशक नसलेल्या व्यक्तींना निरोगी मायक्रोबायोटा स्थानांतरित करून रुग्णांमध्ये विविध प्रकारचे जीवाणू दान करणे आणि कुष्ठरोग सुधारणे शक्य आहे.

ऑस्ट्रेलियामध्ये फेकिल मायक्रोबायोटा ट्रान्सप्लांटेशन (एफएमटी) सुरुवातीला बोरोडीने विकसित केले होते. सिडनीमधील पाचन तंत्रात त्याच्या केंद्रावर बोरोडीने 1 9 87 पासून विविध विकारांसाठी 18,000 पेक्षा जास्त एफएमटीचे निरीक्षण केले आहे. ऑस्ट्रेलियात त्यांनी कोलायटीस आणि क्लोस्ट्रीडियम डिफिस्फील संसर्गासाठी एफएमटीचा वापर केला आणि एएसडी असलेल्या मुलांना उपचार करण्यासाठी तोंडी एफएमटीचा वापर करणारे सर्वप्रथम . सी. डीफिसिफाइल इन्फेक्शन्सचे उपचार करण्यासाठी एफएमटीचा फक्त एक डोस पुरेसा असतो, परंतु ऑटिझमसह त्याच्या रूग्णांना उपचार करणे कठीण होते. त्यांनी शोधून काढले की दररोज एफएमटीचे तीन महिने त्यांच्या ऑटिझम रूग्णांवर उपचार करणे आवश्यक होते, परंतु परिणामी जीआय आणि ऑटिझम या दोन्ही लक्षणांमध्ये लक्षणीय सुधारणा झाली.

त्याच्या रुग्णांच्या अनुभवावर आधारित, बोरोडीने या अभ्यासासाठी एएसयूमध्ये वापरल्या जाणार्या क्लिनिकल उपचारांची रचना केली. एमटीटी दृष्टीक्षेपात 10 आठवडे उपचारांचा समावेश आहे, त्यात व्हॅनकॉम्सीनसह पूर्व-उपचार, आंत्र स्वच्छ, पेटी ऍसिड सप्रेशंट आणि फेकल मायक्रोबायोटा हस्तांतरण दररोज सात ते आठ आठवडे समाविष्ट असतात.

क्रजमलनिक-ब्राउन अॅड अॅडम्स यांच्या नेतृत्वाखालील प्रारंभिक ओपन-लेबल अभ्यास आणि 2017 मध्ये मायक्रोबायॉम जर्नलमध्ये प्रकाशित केले गेले की निष्कर्ष काढला की “हा अन्वेषणक्षम, विस्तृत कालावधीचा उपचार प्रोटोकॉल म्हणून जीट मायक्रोबायओम बदलण्यासाठी आणि जीआय सुधारण्यासाठी एक आशावादी दृष्टिकोन असल्याचे दिसते. आणि एएसडीच्या वर्तनात्मक लक्षणे. जीआयच्या लक्षणे, एएसडी लक्षणे आणि मायक्रोबायम हे उपचार संपल्यानंतर कमी आठ आठवडे टिकतात आणि दीर्घकालीन प्रभाव दर्शवितात. ” सध्याच्या अभ्यासात असे दिसून आले आहे की, उपचारानंतर उपचारानंतर किमान दोन आठवडे पुढे वाढले आहेत.

एएसयू टीमने सामान्यतः विकसनशील मुलांच्या तुलनेत ऑटिझम असलेल्या मुलांच्या सूक्ष्मजीवांमध्ये फरक तुलना केली. अभ्यासाच्या सुरूवातीस, ऑटिझम असलेल्या मुलांना त्यांच्या संबंधित सूक्ष्म सूक्ष्मजीवांमध्ये कमी विविधता आढळली आणि बिफिडोबक्टेरिया आणि प्रीवोटेलियासारख्या उपयुक्त बॅक्टेरियाचे विशिष्ट भाग कमी झाले. “ऑटिझम असलेल्या मुलांमध्ये महत्त्वपूर्ण फायदेशीर बॅक्टेरिया नसतात आणि त्यांच्यात महत्वाचे काम करणारे बॅक्टेरियाय मेन्यूमध्ये कमी पर्याय आहेत जे जीवाणू सामान्यत: विकसनशील मुलांपेक्षा कमी असतात.”

एफएमटीच्या उपचाराने मायक्रोबियल वैविध्यतेत मोठ्या प्रमाणावर वाढ केली आणि बाईफिडोबक्टेरिया आणि प्रीवोटेल यासारख्या आंतड्यात उपयुक्त बॅक्टेरियाची उपस्थिती वाढली. दोन वर्षानंतर, विविधता जास्त होती आणि फायदेकारक सूक्ष्मजीवांची उपस्थिती कायम राहिली.

“आम्ही मूलभूतपणे असा विचार केला की आमचा उपचारामुळे डिस्बायोटिक गट मायक्रोबायममध्ये निरोगीता वाढविण्यास सक्षम होईल. आमच्या मूळ पेपरमध्ये 2017 मध्ये एमटीटी नंतर फायदेशीर जीवाणूंचा एकत्रितपणे वाढ झाल्याचे आम्हाला आढळले आणि दोन वर्षानंतर आम्ही विविधता पाहिली कँग म्हणाले की, ते जास्त होते आणि फायदेकारक सूक्ष्मजीवांची उपस्थिती कायम राहिली. ते म्हणाले की आंतरीक आरोग्य सुधारण्यासाठी ही एक कारणे असू शकते, परंतु ऑटिझमच्या संदर्भात आंबट सूक्ष्मजीवांच्या विशिष्ट भूमिका परिभाषित करण्यासाठी आणखी यांत्रिक अभ्यासांची आवश्यकता आहे.

एएसयू येथे केलेले कार्य केवळ रुग्णांवर उपचार करण्याशिवाय नव्हे तर उत्तम फॉर्म्युले विकसित करण्यासाठी आणि डोसचे ऑप्टिमाइझ करण्यासाठी या उपचारांपासून शिकण्याविषयी देखील आहे.

क्राजमलनिक-ब्राउन म्हणाले, “सूक्ष्मजीवांद्वारे उत्पादित केलेले सूक्ष्मजीव आणि रसायने हे समजून घेत आहेत की या वर्तनातील बदल आपल्या कार्याच्या हृदयावर आहेत.” टीमच्या नवीन प्रकाशनातून असे दिसून आले आहे की अभ्यासानंतर असे दिसून आले की उपचारानंतर दोन वर्षांनी भागधारकांना बेसलाइनच्या तुलनेत जीआयच्या लक्षणेमध्ये सरासरी 58% घट झाली आहे. याव्यतिरिक्त, बर्याच सहभाग्यांमधील पालकांनी “मूळ एएसडी लक्षणेंमध्ये मंद पण स्थिर सुधारणा” नोंदवली.

अॅडम्स म्हणाले, “प्रत्येक कुटुंबाने अभ्यास पूर्ण केला आणि प्रत्येक कुटुंब दोन वर्षानंतर फॉलो-अप मूल्यांकनासाठी परत आले.” “किमान प्रतिकूल प्रभावांसह उपचार सामान्यतः सहन केले गेले.”

“ही जगातील प्रथमच शोध आहे की दोन वर्षांपूर्वी जेव्हा आम्ही आमच्या मुलायम रोगाद्वारे त्यांच्या मायक्रोबायॉमला एफएमटी रीसेट करण्यासाठी रीसेट करण्यासाठी या मुलांमध्ये आंत्र बॅक्टेरियाचा उपचार केला तेव्हा सकारात्मक परिणाम अद्याप मूळ उपचारांपासून दोन वर्षांनी सुधारत आहेत. बोरोडीने म्हटले आहे की, ऑटिझमच्या लक्षणेसाठी कोणीतरी साध्य केले आहे.

व्यावसायिक मूल्यांकनामुळे बेसलाइनच्या तुलनेत एएसडी लक्षणे मध्ये 45% घट झाली. संशोधकांनी नोंद घ्यावी की काही प्लेसबो प्रभाव असल्यास, त्यातील बरेच परिणाम खरे असल्याचे दिसून आले आहे. अभ्यासाच्या सुरूवातीस, 83% सहभागींना “गंभीर” ऑटिझम म्हणून रेट केले गेले. अभ्यासाच्या शेवटी, फक्त 17% “गंभीर” होते, 3 9% “सौम्य / मध्यम” होते आणि 44% हल्के एएसडी साठी कट ऑफच्या खाली होते.

उत्तर ऍरिझोना विद्यापीठातील ग्रेग कॅपोरासो, मायक्रोबायम डेटा सायन्समधील अग्रगण्य तज्ज्ञ आणि या अभ्यासाचे सह-लेखक, एमटीटीच्या परिणामस्वरूप जीवाणूंच्या बदलांविषयी अधिक चांगल्या प्रकारे समजून घेण्यासाठी मायक्रोबाईम डेटाचे विश्लेषण करण्यात मदत करतात.

“डॉ. कृजमलनिक-ब्राउन, कांग आणि मी हे परिणामांबद्दल उत्साहित आहेत, परंतु आम्ही लोकांना सावध करू इच्छितो की आम्हाला एफडीए-मान्यताप्राप्त उपचार होण्यासाठी मोठ्या नैदानिक ​​चाचणीची गरज आहे,” अॅडम्स म्हणाले. सुरक्षित आणि प्रभावी उपचारांसाठी व्यावसायिक कौशल्य आवश्यक आहे.

फायदेकारक जीवाणूंचे मुख्य प्रथोधन करुन आणि आंतड्यात जैवविविधतेची पातळी वाढविण्यास मदत करून एमटीटीने जी.आय. संकटात सुधारणा केली आहे.

ऑटिझम असलेल्या मुलांना मदत करण्याच्या मार्गाने जाणीवपूर्वक प्रयत्न करण्याकरिता अॅडम्सकडे व्यावसायिक आणि वैयक्तिक कारण आहेत कारण त्यांना प्रथम स्थिती माहीत आहे. तिच्या तिसर्या वाढदिवसाच्या आधी त्याची मुलगी ऑटिझमची निदान झाली. एडम्स, एएसयू स्कूल ऑफ इंजीनियरिंग फॉर इंजिनिअरिंग ऑफ मॅटर, ट्रान्सपोर्ट अँड एनर्जी, आणि मटेरियल सायन्सेस चे अध्यक्ष, अॅटिझो सोसायटी ऑफ ग्रेटर फीनिक्सचे अध्यक्ष आहेत, ते अॅरिझोनातील सर्वात मोठे पालक समर्थन गट आहेत.

क्रॅजमलनिक-ब्राउन म्हणाले, “डॉ. जेम्स अॅडम्स हे कारण मी ऑटिझमवर काम करण्यास सुरुवात केली आहे.” “माझ्या कामाच्या सूक्ष्मजीव भागात सर्व मोजमाप आणि आकलन करण्याचे पद्धती आहेत आणि त्यांच्यात ज्ञान आहे.”

अॅडम्सने रुग्णांची देखरेख केली, पर्यवेक्षी क्लिनिकल काम आणि एएसडी मूल्यांकन केले आणि परीक्षणाद्वारे रुग्णांना मार्गदर्शन केले आणि क्रजमलनिक-ब्राउनने मायक्रोबाईम मूल्यांकनांचे नेतृत्व केले आणि अभ्यासाचे नियोजन करण्यास मदत केली.

अभ्यासातील सर्व सहभागींनी क्रॉनिक कब्ज आणि / किंवा तीव्र डायरियासह बालपण पासून तीव्र जीआय लक्षणे प्रदर्शित केली. उपचारांचा फायदा त्यांच्या शारीरिक लक्षणांच्या पलीकडे वाढला आहे, काही पालकांनी त्यांच्या मुलांच्या वर्तनात किती काळ सुधारला आहे याची नोंद घ्यावी.

अॅडम्सने सांगितले की, कोणत्याही उपचारानंतर निष्कर्ष स्थिर होत असल्याचे दिसून आले आहे. “अनेक कुटुंबांनी आम्हाला सांगितले की त्यांचे मूल लक्षणीयरीत्या सुधारत आहे,” असे आम्ही नंतर दीर्घकालीन फॉलो-अप अभ्यासाचे आयोजन केले. ” क्रजमलनिक-ब्राउन यांनी सांगितले की एमटीटीच्या हस्तक्षेपामुळे आंत वातावरणात तणावग्रस्त स्थितीत बदल झाला आहे, जीआय आणि एएसडी लक्षणांवरील दीर्घकालीन लाभ मिळतो.

अॅडम्सने सांगितले की, चाचणीतील बहुतेक सहभागींनी सी-सेक्शनचा जन्म, स्तनपान कमी करणे, ऍन्टीबायोटिक्स वाढवणे आणि आई आणि मुलांद्वारे कमी प्रमाणात फायबरचा वापर करणे यासारख्या सर्वसाधारण गुणधर्मांना सामायिक केले आहे, या सर्व गोष्टी त्यांच्या जीवाणूमधील मर्यादित जैवविविधतेस कारणीभूत ठरतात. अभ्यासाच्या खुल्या लेबल प्रकल्पामुळे आणि वापरलेल्या लहान नमुना आकारामुळे, एमटीटीच्या चिकित्सेच्या उपयुक्ततेची तपासणी करण्यासाठी अधिक संशोधन आवश्यक आहे.

प्रारंभिक अभ्यासात “प्रथम-पिढी” अंदाज उत्तम डोस आणि उपचार कालावधीचा समावेश होता, आणि 9 0% मुलांना पुरेसे फायदे मिळण्यासाठी पुरेसे होते. टीम आता अधिक फायदा सुधारण्याचा प्रयत्न करण्यासाठी डोसिंग आणि कालावधी अनुकूलित करण्याचा प्रयत्न करीत आहे आणि काही प्रकरणांमध्ये बूस्टर डोसची आवश्यकता आहे काय हे निर्धारित करण्यासाठी कार्यरत आहे.अधिक माहिती:

डीए-वुक कांग एट अल, ऑटिझम लक्षणे आणि आंबट मायक्रोबायोटावरील मायक्रोबायोटा हस्तांतरण थेरपीचा दीर्घकालीन फायदा,

वैज्ञानिक अहवाल

(201 9).

डीओआयः 10.1038 / एस 415 9 8-019-42183-0

उद्धरणः फिफ्कल ट्रान्सप्लंट (201 9, एप्रिल 9) नंतर दोन वर्षांनी ऑटिझमचे लक्षणे सुमारे 50 टक्क्यांनी कमी झाले. 9 एप्रिल 201 9 ला https://medicalxpress.com/news/2019-04-autism-symptoms-centcent-years-fecal.html वरून पुनर्प्राप्त केले.

हा दस्तऐवज कॉपीराइट अधीन आहे. खाजगी अभ्यासाच्या किंवा संशोधनाच्या हेतूने केलेल्या कोणत्याही मेळाव्याव्यतिरिक्त, लिखित परवानगीशिवाय कोणतेही भाग पुनरुत्पादित केले जाऊ शकत नाही. सामग्री केवळ माहितीच्या हेतूंसाठी प्रदान केली गेली आहे.