सरळ! या 10 समभागांची Q4 मध्ये त्यांच्या नफ्यापेक्षा दुप्पट वाढ अपेक्षित आहे – Moneycontrol.com

चौथ्या तिमाहीत कॉर्पोरेट कमाईचा हंगाम जवळजवळ कोपऱ्यात आहे आणि सामान्य निवडणुकीच्या बाजूला अल्पकालीन मार्केटमध्ये ही एक प्रमुख ट्रिगर असेल. Q4FY19 कमाई कामगिरी चालविणार्या आर्थिक सह Q3 ची पुनरावृत्ती होण्याची अपेक्षा आहे.

तज्ञांकडून असे दिसते की कंपन्यांनी कॉर्पोरेट गुंतवणूक चक्र सुरू केला आहे आणि जोखीम भूक वाढत आहे आणि जीडीपी वाढीचा दृष्टीकोन मजबूत झाला आहे. कमी बेस इफेक्टने वाढीच्या संख्येस अधिक मदत करण्याची अपेक्षा आहे.

“आम्ही पुढील तीन वर्षांसाठी (FY18-21E) निफ्टी50 कमाई 1 9% च्या सीएजीआरने वाढवण्याची अपेक्षा करतो. 17-18x च्या पीईच्या आधारावर आम्हाला एक वर्ष पुढे 12,500-13,000 निफ्टी 50 ची श्रेणी मिळेल, असे कोटक सिक्युरिटीजचे प्रमुख रुस्मिक ओझा यांनी सांगितले.

“सन 1 991 -11 च्या तीन वर्षांच्या कालावधीत कमाईची जास्तीत जास्त वाढ वित्तीय वर्ष 20 मध्ये येऊ शकते कारण निफ्टि 50 मध्ये जास्तीत जास्त वेटासाठी बँकिंग आणि अर्थसंकल्पीय क्षेत्रातील कम बेस आणि बळकट उतार यामुळे.”

येथे शीर्ष 10 समभागांची सूची आहे जी मार्च तिमाहीत वार्षिक वर्षाच्या (YoY) आधारावर त्यांचे निव्वळ नफा दुप्पट करू शकते:

जीई टी अँड डी | रेटिंग: तटस्थ | निव्वळ नफा वाढः 117% ययो

मोतीलाल ओसवाल यांना आशा आहे की जीई टी अँड डीने य्युवाय आधारावर 32 टक्के महसूल वाढवून 4QFY19 मध्ये 1,070 कोटी रुपयांची नोंदणी करावी. महसूल वाढ 4QFY18 च्या कमकुवत आधाराने समर्थित असेल.

4 क्यूएफवाय 1 9 1 मध्ये कंपनीचे कार्यकारी नफा 100 कोटी रु. असून, 4 क्यूएफवाय 18 मध्ये 17.9 कोटी रुपयांच्या तुलनेत ब्रोकरेज फर्मची अपेक्षा आहे.

ऑपरेटिंग मार्जिनमध्ये सामान्य पातळीवर 740 बीपीएस सुधारणे अपेक्षित आहे. 4QFY18 (2.2 टक्के) मधील मार्जिन्स कमकुवत अंमलबजावणीमुळे प्रभावित होणार आहेत ज्यामुळे ऑपरेटिंग डिलीव्हरी होऊ शकते.

अल्केम लेबोरेटरीज | खरेदी करा निव्वळ नफा वाढः 166% ययो

मोतीलाल ओसवाल यांना आशा आहे की कंपनीला यौच्या आधारावर 31 टक्के महसूल वाढवावा लागेल, ज्यामुळे भारत आणि आंतरराष्ट्रीय व्यवसायातील मजबूत वाढ झाली आहे.

यॉवाईच्या आधारावर घरगुती व्यवसायातील 43 टक्के वाढ होऊन ते 1,370 कोटी रुपयांवर जाईल. नवीन उत्पादनांच्या नेतृत्वाखालील यूएस व्यवसायात 51 टक्के वाढ होण्याची अपेक्षा आहे.

अन्य आंतरराष्ट्रीय बाजारपेठेतील महसूल 17 टक्क्यांच्या कमी दराने वाढू शकतो, ज्यामुळे काही प्रमाणात वाढ होण्याची शक्यता असते.

ग्रॅन्यूल इंडिया खरेदी करा निव्वळ नफा 234% वाढला

मार्जिन ओस्वालला मार्जिन विस्तार आणि कमी कर दरामुळे 200 9च्या तुलनेत 200 9 च्या तुलनेत 57.5 कोटी रुपयांची वाढ अपेक्षित आहे. मार्च अखेर संपलेल्या तिमाहीत टॉपलाइन किंवा नेट विक्री 2 9 टक्क्यांनी वाढून 651.80 कोटी रुपये होण्याची शक्यता आहे.

“ग्रॅन्यूल इंडिया (जीआरएएन) ने 4QFY19 मध्ये 2 9 .100 च्या यौच्या विक्रीच्या वाढीस 650 कोटी रुपयांची वाढ केली आहे आणि नवीन एपीआय / पीएफआय सुविधेचे व्यापारीकरण आणि व्यावसायिकीकरणाच्या आधारावर 650 कोटी रुपयांची अपेक्षा केली आहे.”

ब्रोकरेज फर्म ग्रॅन्युल्स इंडियावर सकारात्मक राहिले कारण तो जवळजवळ कॅपेक्स चक्रासह आहे आणि कंपनी यूएस फॉर्म्युलेशनच्या वाढीव कमाईच्या पार्श्वभूमीवर फायदे मिळवून देण्याच्या प्रक्रियेत आहे, चांगल्या क्षमतेचा वापर यामुळे रिटर्नच्या प्रमाणात सुधार होईल.

स्ट्रिड्स फार्मा | खरेदी करा निव्वळ नफा वाढ 505% योओ

मार्च महिन्यात संपलेल्या तिमाहीत कंपनीला शुद्ध नफ्यात 500 टक्क्यांहून अधिक वाढ झाल्याची माहिती मोतीलाल ओसवाल यांनी व्यक्त केली आहे. यूएस व्यवसायात अपेक्षेपेक्षा जास्त वाढ झाल्यामुळे याच कालावधीत विक्रीत 41 टक्के वाढ होऊन 9 38 कोटी रुपयांची वाढ अपेक्षित आहे.

चौथ्या तिमाहीत 130 कोटी रुपयांच्या तुलनेत या तिमाहीत 340 कोटी रुपयांचे उत्पन्न घसरण्याची आमची अपेक्षा आहे. यियोच्या आधारावर आफ्रिकेत 14 टक्के वाढ होण्याची अपेक्षा आहे, असे अहवालात म्हटले आहे.

मोतीलाल ओसवाल यांना आशा आहे की ईबीआयटीडीए मार्जिनमध्ये 2 9 .0 9 .2 टक्के वाढ झाली आहे. अमेरिकेच्या व्यवसायात वाढ झाल्यामुळे चांगले उत्पादन मिश्रण झाले आहे.

ऑलकार्गो लॉजिस्टिक्स | खरेदी करा निव्वळ नफा वाढ 177% ययो

मार्च महिन्यात संपलेल्या तिमाहीत कंपनीचा निव्वळ नफा 200 टक्क्यांपर्यंत वाढून 51 कोटी रुपये होण्याची शक्यता आहे. त्याच काळात निव्वळ विक्री 22 टक्क्यांनी वाढून 1,881 कोटी रुपये होण्याची शक्यता आहे.

ऑलकार्गोच्या मल्टीमोडाल ट्रान्सपोर्ट ऑपरेशन्सने (एमटीओ) मागील काळात निरोगी मार्जिनचा अहवाल दिला आहे आणि पी अँड ई सेगमेंट (प्रकल्प आणि अभियांत्रिकी सोल्यूशन) देखील एक सकारात्मक ईबीआयटीचा अहवाल देण्याची शक्यता आहे.

ब्रोकरेज फर्मने 1 9 -21 च्या तुलनेत 14 टक्के ईबीआयटीडीए कॅगआर आणि 15 टक्के पीएटी कॅगआरचा अंदाज लावला आहे आणि वित्त वर्ष 201 9 मधील ~ 9 .5 टक्क्यांवरून रिटर्न रेशोच्या सुधारित होण्याचा अंदाज व्यक्त केला आहे.

इक्विटस होल्डिंग्ज | खरेदी करा निव्वळ नफा वाढीचा दर 10 9% आहे

कोटक इन्स्टिट्यूशनल इक्विटीजने इक्विटस होल्डिंगला मार्च अखेर संपलेल्या तिमाहीसाठी 35 कोटी रुपयांचा निव्वळ नफा वाढवून 100 टक्के वाढ नोंदविण्याची अपेक्षा केली आहे तर याच कालावधीत निव्वळ व्याज उत्पन्न (एनआयआय) 43 टक्क्यांवरून 248.50 कोटी रुपये होण्याची शक्यता आहे.

गुंतवणूकीच्या बँकाने यओवाय आधारावर ~ 40 टक्के एयूएम वाढीची अपेक्षा केली आहे (3 क्यूएफवाय 1 9 1 प्रमाणे). निव्वळ व्याज मार्जिन (एनआयएम) 9 .5 टक्के क्यूओक्यू आधारावर स्थिर आहे.

ऑपरेटिंग खर्चाच्या योवाय आधारावर सपाट होण्याची शक्यता आहे परिणामी 4QFY18 मध्ये 75 टक्के दराने कमी उत्पन्न गुणोत्तर 60 टक्क्यांवर जाईल.

“आम्ही कर्जाच्या वाढीच्या आणि सामान्यीकृत स्लीपेज ट्रेंडच्या पार्श्वभूमीवर 3 टक्क्यांहून कमी कमी एनपीएलसह अधिक सुधारणा दर्शविण्यास अपयशी प्रमाणांची अपेक्षा करतो. या अहवालावर समालोचना महत्त्वाची असेल, असे अहवालात म्हटले आहे.

फेडरल बँक | खरेदी करा निव्वळ नफा वाढ 135% होय

कोटक इन्स्टिट्यूशनल इक्विटीजची अपेक्षा आहे की मार्च अखेर संपलेल्या तिमाहीत बँकेचा निव्वळ नफा 100 टक्क्यांहून अधिक वाढून 145 कोटी रुपये होईल, तर निव्वळ व्याजदर 20 टक्क्यांनी वाढून 9 33 कोटी रुपये होण्याची अपेक्षा आहे.

रिटेल बिझिनेस आणि एसएमई व्यवसायात मजबूत वाढ झाल्यामुळे कर्ज वाढ 24 टक्के योओवर स्थिर राहण्याची अपेक्षा कोटकला आहे. निव्वळ व्याज मार्जिन (एनआयएम) क्यूओक्यू 3.2 टक्के पर्यंत किरकोळ सुधारणा दर्शवेल.

केरळच्या पूरांमुळे आणखी तणाव आहे की नाही हे पाहण्यास आम्ही प्रतीक्षा करतो. 4 क्यूएफवाय 1 9 1 पर्यंत आरओएची प्रगती 1 टक्क्यांपेक्षा अधिक असेल, असे अहवालात म्हटले आहे.

आयसीआयसीआय बँक | खरेदी करा निव्वळ नफा वाढ 17 9% ययो

कोटक इंस्टीट्यूशनल इक्विटीजच्या यौवार्थानुसार त्याचा निव्वळ नफा मार्च 200 9 अखेर संपलेल्या तिमाहीत 1,020 कोटी रुपये होण्याची शक्यता आहे. याच कालावधीत निव्वळ व्याज उत्पन्न 1 9 टक्क्यांवरून 6,021 कोटी रुपये होण्याची शक्यता आहे.

कोटक इक्विटीज (मूळ तिमाहीत आयसीआयसीआय सिक्युरिटीजच्या लिस्ट फायनांसमध्ये) कर्जाची वाढ (~ 15% योओ) आणि चांगले एनआयआय वाढ (20% योओई) आणि क्रेडिट खर्च कमी झाल्याने मजबूत राहण्याची शक्यता आहे.

2 टक्क्यांपेक्षा कमी कर्जावर स्लिपेज कमी होतील आणि एनआयएम 3.4 टक्के पर क्यूओक स्थिर राहील.

“रिझोल्यूशनच्या पार्श्वभूमीवर तसेच लिखित स्वरुपात सकल एनपीएलमध्ये घट अपेक्षित आहे. ‘वॉचलिस्ट’ कर्जामुळे क्यूओक कमी होईल आणि प्रावधान कव्हरेज रेशो क्यूओक्यू सुधारेल.

श्रीराम ट्रान्सपोर्ट | खरेदी करा निव्वळ नफा वाढ 337% ययो

कोटक इन्स्टिट्यूशनल इक्विटीजची अपेक्षा आहे की मार्च अखेर संपलेल्या तिमाहीतील निव्वळ नफा 300 टक्क्यांनी वाढून 144 कोटी रुपये होईल. याच कालावधीत निव्वळ व्याज उत्पन्न 9 .5 टक्क्यांवरून 1,807 कोटी रुपये होण्याची शक्यता आहे.

“आम्ही 4 क्यूएफवाय 1 9 मध्ये 4 टक्के क्यूओक्यूवर कर्जाची वाढ 3QFY19 मध्ये 1 टक्के क्यू क्यू क्यूकारने कमी केली आहे तर तरलता वातावरणामध्ये सुधारणा केल्यामुळे आम्हाला मदत होईल. तथापि, किरकोळ निधी खर्च वाढल्याने एनआयएमवर दबाव येईल, असे अहवालात म्हटले आहे.

कोळ इंडिया | खरेदी करा निव्वळ नफा 268% वाढ

कोटक इन्स्टिट्यूशनल इक्विटीज कंपनीच्या निव्वळ नफ्यावर मार्चच्या अखेरीस 268 टक्के वाढीसह 1,2 9 4 कोटी रुपयांची वाढ अपेक्षित आहे तर याच कालावधीत महसूल 0.7 टक्के घटून 25,108 कोटी रुपयांवर येण्याची अपेक्षा आहे.

“आम्ही 4QFY19 मध्ये 163 दशलक्ष टन्स वितरणासह 2.9 टक्के YoY वाढीची अपेक्षा करतो. 4QFY19E मध्ये मिश्रित सादृश्ये 1,4 9 5 / टनांपर्यंत समृद्ध राहतील, 4QFY19 मध्ये अधिसूचित किंमतीमध्ये वाढ होण्याचा फायदा तसेच ई-लिलावाच्या विक्रीच्या निम्न प्रमाणानुसार उच्च ई-लिलाव प्राप्तीचा लाभ घेता येतो, असे अहवालात म्हटले आहे. .

अस्वीकरणः गुंतवणूकी तज्ञांकडून व्यक्त केलेले म्युच्युअल फंड आणि गुंतवणूक टिप्स स्वत: च्या मालकीची आहेत आणि वेबसाइट किंवा त्याच्या व्यवस्थापनाची नाहीत. गुंतवणूकदारांनी कोणत्याही गुंतवणूकीच्या निर्णयापूर्वी प्रमाणित तज्ञांची तपासणी करण्यास सल्ला दिला.