एआरएम 64 – एक्सडीए डेव्हलपर्सवर विकसक विंडोजसाठी यशस्वीरित्या Chromium तयार करतो

जेव्हा डेस्कटॉप वेब ब्राउझरची बातमी येते तेव्हा आपल्याला मोबाईलवरून काय माहित असते त्यासारख्या गोष्टी अगदी समान असतात: कोणासही विचारा आणि ते आपल्याला सांगतील की Google Chrome किंवा Chromium- आधारित ब्राउझर हे कदाचित तेथेच सर्वोत्तम पर्याय आहेत. मायक्रोसॉफ्टचा स्वत: चा एज ब्राउजर क्रोमियम बेसवर स्विच करत आहे . एखाद्या नवीन संगणकास बूट करणार्या व्यक्तीच्या प्रथम स्वाभाविक विचारांपैकी एक म्हणजे तृतीय पक्ष मोबाइल ब्राउझर डाउनलोड करणे आणि हे सामान्यतः Chrome आहे. परंतु आपल्याकडे “नेहमी कनेक्ट केलेले” Windows लॅपटॉप असलेल्यापैकी एक आहे जे x86- आधारित ऐवजी ARM / ARM64-based आहेत? ठीक आहे, Chrome मेजवानीच्या बाहेर आहे कारण त्याचे डेस्कटॉप आवृत्ती x86 वर आधारित आहे.

चांगली बातमी अशी आहे की याबाबतीत कार्य केले जात आहे. क्वालकॉम स्नॅपड्रॅगन 8 सीएक्सच्या घोषणेदरम्यान , आम्हाला आढळले की Google नेहमीच संगणकांवर Chromium आणण्यासाठी Google क्वालकॉमसह कार्यरत आहे. आता, एक्सडीए सेवानिवृत्त फोरम नियंत्रक / मान्यताप्राप्त विकसक स्निकलरने या प्रयत्नांमुळे विंडोजसाठी एआरएम 64 वर क्रोमियम तयार करण्याचे यशस्वीरित्या संकलन केले आहे. विकसकांच्या मते, हे Chromium बिल्ड खरोखरच वेगवान आणि चपळ असून त्याने ट्विटरवर काही फुटेज देखील अपलोड केले आहेत.

व्हा! यशस्वी Chromium तयार करणे पूर्ण झाले आणि विंडोज एआरएम 64 चालू आहे! ते देखील सुपर जलद उघडणे होते. pic.twitter.com/zMzECWkcNd

– जेरेमी सिन्क्लेयर (@ सिंकलेरिनेटर) 7 एप्रिल 201 9

वाईट बातमी? बर्याच हेतू आणि हेतूंसाठी हे कार्य प्रगतीपथावर आहे. शेवटी, ते अद्याप जाहीरपणे जाहीर झाले नाही. त्याच्या स्थिरतेबद्दल कोणताही शब्द नाही, आणि हे शक्य आहे की ही सार्वजनिकरित्या प्रसिद्धी देखील होणार नाही. डेव्हलपरने हे देखील स्पष्ट केले आहे की हे आरआरएम डिव्हाइसेस जसे की पृष्ठभाग आरटी सह सुसंगत नाही. आणखी एका ट्वीटनुसार, एआरएम 64 साठी क्रोमियम एज देखील कमीतकमी या क्षणी तसेच टेबलच्या बाहेर असल्याचे दिसते.

आम्ही आधी म्हटल्याप्रमाणे, हे संभाव्यपणे जाहीर केले जाणार नाही आणि जरी ते झाले तरीही कदाचित ही कदाचित दैनिक ड्रायव्हर सामग्री होणार नाही. वापरकर्त्यांनी त्यांच्या नेहमी-कनेक्ट केलेल्या पीसीवर Chrome वापरण्याची अपेक्षा करणार्या अधिकृत आवृत्तीची प्रतीक्षा होईपर्यंत प्रतीक्षा करावी-जे येथे दिलेली प्रगती दिली आहे, ते लवकरच खूपच सुंदर असावे.

टीपसाठी एक्सडीएचे सदस्य करंदप्र धन्यवाद!

आपल्या इनबॉक्समध्ये यासारख्या अधिक पोस्ट हव्या आहेत? आमच्या वृत्तपत्राची सदस्यता घेण्यासाठी आपला ईमेल प्रविष्ट करा.