एएमडी द्वितीय जनरल रेजेन प्रो अँड अॅथलॉन प्रो एपीयू – आनंदटेक

<सेक्शन> <सेक्शन>

एंटोन शिलोव्ह द्वारे 9 एप्रिल 201 9 रोजी सकाळी 9: 15 वाजता EST

src =
<पी> एएमडीने सोमवारी सोमवारी व्यावसायिक लॅपटॉपच्या उद्देशाने चार नवीन प्रोसेसर्स सादर केले. नवीन एएमडी रेजेन प्रो 3000-सीरिज तसेच एएमडी ऍथलॉन प्रो 300-सिरीज प्रोसेसर चार x86 कोर तसेच एएमडी चे रेडॉन वेगा समाकलित ग्राफिक्सपर्यंत पॅक. सुधारित पॉवर कार्यक्षमतेमुळे, एएमडी म्हणते की त्याच्या नवीनतम रेजेन प्रो एपीयूद्वारे समर्थित लॅपटॉप सामान्य कार्यालय वर्कलोडसाठी वापरल्या जाणार्या 12 तासांपर्यंत कार्य करतील.

एएमडीचे नवीन प्रो-सिरीज प्रोसेसर अनिवार्यपणे रेजेन मोबाइल आहेत 3000-सीरीज़ एपीयू आणि ग्लोबल फाउंड्रीजच्या 12 एलपी प्रोसेस टेक्नॉलॉजीचा वापर करुन बनविले. भागांमध्ये AMD चे प्रो-सीरीज़ अंगभूत ट्रस्टझोन सुरक्षा प्रोसेसर, डीएएसएच व्यवस्थापन, सुरक्षित बूट, सामग्री संरक्षण, प्रति-अनुप्रयोग सुरक्षा, एफटीपीएम 2.0, पारदर्शक सिक्योर मेमरी एन्क्रिप्शन (टीएसएमई), आणि काही इतर तंत्रज्ञान यासारख्या उत्पादनांमध्ये ते प्रमुख वैशिष्ट्य आहेत जे एएमडी प्रो क्लाएंट पीसीसाठी कंपनीच्या नियमित प्रोसेसरकडून.

शिवाय, एएमडी दीर्घ मुदतीच्या विश्वासार्हतेची पूर्तता करण्यासाठी रेजेन प्रो तयार करण्यासाठी उच्च उत्पन्न / कमीतकमी दोषपूर्ण भागांसह वेफर्स वापरते. हे CPUs 36 महिन्यांच्या मर्यादित वारंटीनुसार समाविष्ट आहेत, ग्राहक प्रोसेसरसाठी 12-महिन्याच्या वॉरंटीपासून. एएमडी याची हमी देते की प्रो-सीरिज उत्पादने प्रारंभिक प्रक्षेपणानंतर कमीतकमी 24 महिन्यांसाठी उपलब्ध असतील आणि 18 महिन्यांचे नियोजित सॉफ्टवेअर स्थिरता देखील प्रदान करतील.

एएमडीच्या 2 nd पिढीचे रेजेन प्रो मोबाइल प्रोसेसर्सचे कुटुंब चार मॉडेल समाविष्ट करते: रेजेन 7 प्रो 3700यू, रेजेन 5 प्रो 3500यू, रेजेन 3 प्रो 3300U आणि अॅथलॉन प्रो 300U. रेजेन प्रो ब्रँडेड भागांमध्ये चार कोर आहेत जे SMT सह किंवा त्याशिवाय आहेत, तर अॅथलॉन प्रो डिव्हाइसला दोन कोर आहेत. सर्व एपीयूमध्ये एक एकीकृत रॅडॉन वेगा जीपीयू आहे, अद्याप भिन्न कॉन्फिगरेशनसह. नवीन एपीयूमध्ये 15 डब्ल्यू पर्यंतची टीडीपी आहे आणि म्हणूनच अल्ट्रा-पोर्टेबल लॅपटॉपवर लक्ष्य आहे.

<टेबल>

एएमडी चे दुसरे जनरल रेजेन प्रो वैशिष्ट्य कॉर


थ्रेड फ्रिक्वेंसी कॅशे

एल 2 + एल 3

जीपीयू टीडीपी <टीडी> बेस बूस्ट रेजेन 7 प्रो 3700U 4/8 2.3 गीगा 4.0 गीगा 6 MB वेगा 10 15 डब्ल्यू रेजेन 5 प्रो 3500U 2.1 गीगा 3.7 गीगाहर्ट्ज वेगा 8 रेजेन 3 प्रो 3300U 4/4 2.1 गीगा 3.5 गीगा वेगा 6 एथलॉन प्रो 300 यू 2/4 2.4 गीगा 3.3 गीगा 5 MB वेगा 3

एएमडीच्या 1 st जनरेशन रेजेन प्रो मोबाईल भागांच्या तुलनेत, रेजेन 7 प्रो 3700U आणि रेजेन 5 प्रो 3500 यू किंचित उच्च बेस तसेच टर्बो घड्या ऑफर करते. कॉन्ट्रॅक्टद्वारे, रेजेन 3 प्रो 3300U मध्ये रेजेन 3 प्रो 2300U च्या तुलनेत, कमी बेस फ्रिक्वेंसी, अजून किंचित उच्च टर्बो वारंवारता आहे.

(त्या स्वारस्य असलेल्यांसाठी, हे लक्षात घ्यावे की अॅथलॉन प्रो 300U एक पूर्ण 12 एनएम चिप आहे जे झेन + पिकासो डिझाइनवर बनविले गेले आहे, तर गैर-प्रो आवृत्ती 14 एनएम चिप आहे आणि रावेन रिजचा दुसरा पुनरावृत्ती आहे.)

एएमडीच्या स्वत: च्या चाचण्यांनी दर्शविले की त्याचे रेजेन 7 प्रो 3700U पीसीएमर्क मधील 8650 यू पेक्षा 1% अधिक चांगले आहे आणि ग्राफिक्समध्ये ग्राफिक्समध्ये कार्य करताना द्विगुणित होते.

स्पष्टपणे, जीपीयू-गहन वर्कलोड असे आहेत जेथे एएमडीचे एपीयू इंटेलच्या CPUs ला निर्गम करतात. दरम्यान, एएमडी आणि एएमडीच्या इंटेलच्या प्रोसेसरचे सर्वसाधारण हेतू एएमडीनुसार, व्यावसायिक लॅपटॉप्ससाठी खूप जवळ आहे.

एएमडीने आधीच रेजेन प्रो 3000-सीरिज आणि अॅथलॉन प्रो 300-सिरीज प्रोसेसर पीसी निर्मात्यांच्या भागीदारांना पाठविणे सुरू केले आहे. नवीन एपीयूवर आधारित व्यावसायिक लॅपटॉप ऑफर करणारे एचपी आणि लेनोवो प्रथम आहेत. इतर निर्मात्यांना 201 9 नंतर नंतर अनुसरण करण्याची योजना आहे.

संबंधित वाचन

स्त्रोत: एएमडी