कुंबळे, द्रविडची महसूल मिळविण्यासाठी लढत क्रिकेटपटूंना फायदा: सेहवाग – न्यूझील 18

पीटीआय

| अद्ययावत: एप्रिल 10, 201 9, 4:30 पंतप्रधान IST

Kumble, Dravid's Fight for Revenue Share Benefitting Cricketers: Sehwag

भारतातील इतर कुठल्याही खेळामधील खेळाडूंपेक्षा आर्थिकदृष्ट्या अधिक सुरक्षित, क्रिकेटपटूंच्या सध्याच्या पिढीला सचिन तेंडुलकर, राहुल द्रविड आणि अनिल कुंबळे यांच्यासाठी लढा देण्यासाठी त्यांचे आभार मानावे, असे माजी फलंदाज वीरेंद्र सेहवागला वाटते.

2001-02 मध्ये परतलेल्या खेळाडूंसाठी भारतीय क्रिकेट नियामक मंडळाच्या महसूल विभागात झालेल्या त्रयस्थांच्या लढतीचा संदर्भ देत सेहवागने सांगितले की, सध्याच्या हंगामात खेळलेल्या आर्थिक सुरक्षेची हमी देण्यास सहकार्य केले आहे.

पुढील काही दिवसात बीसीसीआयचे खेळाडू स्वत: चे खेळाडू संघटना बनविण्याच्या विचारात आहेत परंतु बीसीसीआयने बीसीसीआयच्या टीव्ही अधिकारांमधून शेअर करण्याची मागणी करणारे खेळाडू, सौरव गांगुली, द्रविड़ आणि कुंबळे यांनी प्रथम पेरले होते. करार.

“आम्हाला बीसीसीआयकडून कमाईचा वाटा मिळविण्यासाठी लढायचे होते पण इतर कोणत्याही खेळामध्ये अशी कोणतीही प्राधान्य नाही असे मला वाटत नाही. तेंडुलकर, द्रविड़ आणि कुंबळे यांच्यासारख्या निवडी आपल्या हक्कांसाठी लढले नसल्यास, आम्ही नसतो आम्ही आज कुठे आहोत, असे सेहवाग म्हणाला.

“आपण पहात असल्यास, त्या नंतर कोणतीही घृणा नव्हती,” तो म्हणाला.

आयपीकेएल (इंडो इंटरनॅशनल प्रीमियर प्रीमियर कबड्डी लीग) आयोजकांनी त्यांच्या कमाईच्या 20 टक्के कमाई खेळाडूंसाठी राखीव ठेवली होती.

आयपीकेएल खेळाडूंसाठी 20 टक्के महसूल सामायिक करत असेल तर ही चांगली गोष्ट आहे. इतर क्रीडा या हालचालीतून शिकू शकतात, असे सेहवाग म्हणाला.

“मी एकदा माजी हॉकी कर्णधार सरदार सिंगशी बोललो, ज्याने मला सांगितले की त्याला देशाचे प्रतिनिधीत्व करताना केवळ टीए / डीए मिळत असे.” “फुटबॉल आणि हॉकी जर क्यू घेऊ शकतील तर ते चांगले होईल.” .

राष्ट्रीय फेडरेशनच्या समर्थनासाठी आधीच एक प्रो-कबड्डी लीग सुरू आहे, तर सेहवागला समांतर लीगमध्ये कोणतीही हानी होत नाही.

क्रिकेटबद्दल गोंधळ करू नका, बीसीसीआयचा महसूल पूल इतका प्रचंड आहे की तो सर्व ऑलिम्पिक क्रीडाजोड्यांपेक्षा अधिक असू शकतो. तसेच क्रिकेटमध्ये, आपल्याकडे अनेक स्पर्धा आहेत, आमच्याकडे दुसर्या लीगसाठी स्थान नाही.

“तथापि, कबड्डीमध्ये दोन वेगवेगळ्या लीग असून त्यात दोन्ही खेळाडूंना खेळण्याची परवानगी नाही. आम्ही अलीकडे एशियन गेम्समध्ये इराणला पराभूत केले आणि मला दुखापत झाली. आपल्याकडे खेळाडूंचा मोठा पूल असणे आवश्यक आहे” भारतीय कर्णधार

प्रथम प्रकाशित: एप्रिल 10, 201 9, 4:30 पंतप्रधान IST