वूली मॅमोथ आणि निएन्डरथल्सने आनुवांशिक गुणधर्म सामायिक केले, अभ्यास – मिलेनियम पोस्ट शोधला

वॉशिंग्टन डी.सी.: जुन्या जुन्या मॅमोथ आणि निएंडरथल्सने समान आनुवांशिक गुणधर्म शेअर केले आहेत. अभ्यासानुसार दोन विलुप्त सस्तन प्राणी थंड वातावरणात कसे बदलतात हे स्पष्ट करण्यात मदत करतात.

सुमारे 600,000 वर्षांपूर्वी यूरेशियाच्या आर्कटिक प्रायद्वीपमध्ये वूलीसारखे हत्ती-प्राण्यासारखे प्राणी होते, तर निएंडरथल्स सुमारे 400,000 वर्षांपूर्वी युरोपमध्ये विकसित झाले होते.

हे संशोधन, प्लायस्टोसिन युगाच्या दरम्यान त्यांच्या परस्पर पर्यावरणामध्ये मानवी-हत्ती संबंधाचे वैशिष्ट्य देते आणि दोन प्रजातींमधील इतर संभाव्य संवादांव्यतिरिक्त, पर्यावरणीय वातावरण सामायिक करतात.

“निऑरथल्स आणि मॅमोथ्स युरोपमध्ये हिमयुगाच्या काळात एकत्र राहत होते.” पुरावा असे दर्शविते की निएंडरथल्सने हजारो वर्षांपासून शिकार करून शिकार केले आणि प्रत्यक्षरित्या त्यांच्या यशस्वी रूपांतरणासाठी मॅमोथमधून काढलेल्या कॅलरीवर शारीरिकरित्या अवलंबून होते, “असे टेल बर्काई म्हणाले. यूएस मध्ये अवीव विद्यापीठ. बर्कई यांनी निवेदनात म्हटले आहे की, निएंडरथल्स त्यांच्या अस्तित्वासाठी धनुर्विद्यावर अवलंबून आहेत.

“ते म्हणतात आपण जे खात आहात तेच हे. निनेंथल्सबद्दल हे विशेषतः सत्य होते; त्यांनी मॅमोच खाल्ले पण ते जंतूंप्रमाणे आनुवांशिकदृष्ट्या सारखेच होते.”

विशाल आणि निंडेरथल अनुवांशिक घटकांमधील समतुल्यतेचे मूल्यांकन करण्यासाठी पुरातत्त्वशास्त्र्यांनी संबंधित जीन वेरिएंट आणि एलील्सच्या तीन केस अभ्यासांचे पुनरावलोकन केले – उत्परिवर्तनामुळे उद्भवलेल्या जीनचे पर्यायी रूप आणि ते क्रोमोसोमच्या एकाच ठिकाणी सापडतात – हवामान अनुकूलता

दोन्ही वूली मॅमोथ आणि निएंडरथल्सच्या जीनोममध्ये आढळतात.

सर्वप्रथम एलआयपीआर जीनची परस्पर रचना, थर्मोजेनिसिसशी संबंधित आणि शरीरातील संपूर्ण उष्मायनातील ऊती आणि चरबीचा संचय यांच्याशी संबंधित आहे. दुसऱ्या प्रकरणात अभ्यासाने दोन्ही प्रजातींमध्ये केराटीन प्रोटीन क्रियाकलापांशी संबंधित जीन्स व्यस्त केले. तिसरे त्वचेवर एचआयव्हीआर आणि एसएलसी 7 ए 11 जीन्समध्ये त्वचेवर आणि केसांच्या रंगद्रव्ये भिन्न आहेत.

“आमच्या निरीक्षणामध्ये असंख्य आण्विक प्रकारांमधील समानता दर्शविण्याची शक्यता असते ज्यामुळे दोन प्रजातींचे समान शीत-अनुकूल ऍपिजेनेटिक गुणधर्म होतात, या दोघांपैकी दोन प्रजाती आफ्रिकन पूर्वजांमधून युरेशियामध्ये विकसित होतात,” असे टीएयूचे मीदाद किस्लेव यांनी सांगितले.

“हे विलक्षण निष्कर्ष आण्विक साम्य समांतर संवादाद्वारे अभिसरण उत्क्रांतीच्या स्वरुपाविषयी वादविवादाचे समर्थन करणारे पुरावे देतात, ज्यामध्ये अनुवांशिक प्रजातींमधील आनुवांशिक रूपांमध्ये समानता आढळून येते,” किस्लेव म्हणाले.