व्यवसायातील अंतर्दृष्टी इंडिया – आपण वर्षासाठी आपले केस धुण्याचे थांबविल्यास काय होते

  • बरेच लोक शैम्पू वापरुन “नो पु” चळवळीत सामील होत नाहीत किंवा केवळ धुण्यासाठी अधिक नैसर्गिक पद्धती वापरत आहेत.
  • जेव्हा आपण आपले केस शॅम्प्यूंग करणे थांबवता तेव्हा आपल्या स्केलपमुळे ते किती तेल तयार करतात ते समायोजित करू शकते.
  • कालांतराने, आपल्याकडे निरोगी, अधिक व्यवस्थापित करण्यायोग्य केस असू शकतात.

व्हिडिओची एक प्रतिलिपी खालीलप्रमाणे आहे.

निवेदक: देशभरात शॉवरचे दिनचर्या वाढवणारे एक चळवळ आहे.

रिपोर्टर 1: सौंदर्य जगात एक नवीन कल आहे. त्याला नो पू पद्धत म्हणतात.

रिपोर्टर 2:

गुप्त शैम्पूइंग होऊ शकत नाही.

निवेदकः शैम्पू सोडून जा. त्याशिवाय आपले केस चांगले आहेत. कमीतकमी नो पु आंदोलनासाठी हा नारा आहे ज्याने लोकांना असे म्हटले आहे की त्यांनी बर्याच वर्षांत पारंपरिक शैम्पूचा वापर केला नाही. आणि त्यांचे केस आश्चर्यकारक दिसते. पण हे फक्त फॅड आहे का? आपण संपूर्ण वर्षभर आपले केस शॅम्पू न केल्यास खरोखर काय होईल? शोध घेण्यासाठी, आम्ही न्यूयॉर्कच्या माउंट सिनाई हॉस्पिटलमधून डॉक्टरेट एंजेल जे. लेम्ब, एमडी यांना विचारले.

डॉ. अँजेला लेम्ब: तर बहुतेक शैम्पू काय करतात ते म्हणजे सैपोनिफिकेशन म्हणतात. तर वास्तविक शॅम्पू बाजूने येतो आणि ते तेल आणि घाणीच्या जवळ लपवतात, आणि जेव्हा तुम्ही धुवाल तेव्हा ते शैम्पूने बाहेर येते. आपण शाम्पू आणि तेल आणि घाण दोन्ही बाहेर स्वच्छ धुवा.

निवेदकः परंतु बहुतेक पारंपरिक शाम्पूज ते जे काही करतात त्यापेक्षा खूप चांगले असतात, आपल्या केसांमधून खूप तेल काढून टाकतात ज्या ठिकाणी आपण अतिरिक्त तेल उत्पादन करण्यास सुरुवात करतात. परिणामस्वरूप, पहिल्या काही दिवसांनंतर शैम्पू न वापरता आपले केस सामान्य आणि सामान्य केसांपेक्षा अधिक तेलकट दिसतात आणि अनुभवतात.

डॉ अँजेला लँबः अशा लोकांसाठी ज्यांच्याकडे स्ट्रायटर-नमुनेदार केस आहेत आणि मी म्हणालो की, त्या नमुनेदार केसांमुळे काय होते ते म्हणजे तेल, सेबम, केसांच्या शाफ्टपेक्षा वेगाने प्रगती करतात, म्हणून त्यांचे केस तेलेलसारखे वाटत आहेत. लवकरच, dirtier.

निवेदकः एक महिन्यापासून शॅम्पू न झाल्यास त्या तेलाने बर्याच प्रमाणात मृत त्वचेच्या पेशी, घाण आणि संभाव्यत: जीवाणू देखील पकडले असतील जे आपल्या त्वचेला खरुज बनवू शकतात आणि अगदी गमतीदार वासही करू शकतात.

अँजेला लेम्बः डॉ.

मी म्हणेन की आपण सुमारे एक महिन्यांपेक्षा अधिक काळ गेलात, तर आपण पुन्हा पाहू शकता की आपल्याला काय मिळेल, कधी कधी गंध असतो, आपल्याला आपल्या स्कॅल्पवर काही जीवाणू सापडू शकतात.

कथन करणारा: सहा महिन्यांपासून एक वर्षानंतर, सर्व अंडी आपल्या केसांचे फोड बनवू शकतात, ज्यामुळे नवीन केस वाढू शकतात आणि कालांतराने शेवटी केस पातळ होणे किंवा केसांचे नुकसान होऊ शकते. सर्व बॅक्टेरियाच्या बिल्डअपपासून संसर्ग झाल्यास आपल्या स्केलपचा धोका देखील असतो.

डॉ अँजेला लेम्ब: म्हणूनच आपण ज्या चिन्हे शोधू इच्छित आहात ती समस्या समस्याग्रस्त आहेत जी आपल्याला सांगत आहेत की आपण आपले केस धुणे नाहीत, बहुतेक प्रमाणात स्केल, गंध, कधीकधी मुरुमांसारखे … जे मूलभूतपणे आपल्याला मिळत आहेत असे म्हणत आहेत संक्रमण किंवा जीवाणू. ते असे चिन्हे असतील की आपल्याला माहित आहे की आपण बर्याचदा धुणे नाही.

कथन करणारा: परंतु येथे ही गोष्ट आहे: बेकिंग सोडा सारख्या सभ्य स्वच्छतेच्या एजंट्ससह आपले केस घासणे किंवा खारटपणा, केसांचा तोटा आणि संक्रमण टाळण्यासाठी नेहमीच साधा पाणी पुरेसे असते. मग आपण किती वेळा rinsing पाहिजे?

डॉ. अँजेला लेम्ब: त्यामुळे पाणी न धुण्यास, धुण्याचे धोके, डिटर्जेंट, शैम्पू वगैरे सर्व काही धुण्यास नको, मला वाटते की आपण खरोखर किती काळ जाऊ शकता याचा कट ऑफ आपल्या स्टाइलिंग पॅटर्नवर अवलंबून आहे. बरेच लोक असे काही करू शकतात, काही लोक हे करू शकतात, मी दोन ते चार आठवडे बोलू शकेन, उदाहरणार्थ आपले केस लॉक झाले असतील किंवा आपल्या केसांमध्ये विणकाम किंवा केस सारखे कोणतेही कृत्रिम असेल तर विषाणू, केसांचा प्रकार बळकट केल्यामुळे आणि अडथळा न येण्यामुळे आपण बर्याचदा अधिक काळ जाऊ शकता. म्हणून जर आपण आपले केस कमी वारंवार धुण्यास आवडत असाल तर मी जाण्याचा प्रयत्न करतो कदाचित आठवड्यातून तीन दिवस मी सांगेन आणि आपण कसे आहात ते पहा.

लेखक: म्हणून आपण अद्याप धुवा आणि धुवावे, परंतु आपल्याला प्रत्येक दिवसाची पुनरावृत्ती करण्याची गरज नाही. फक्त ते वापरून पहा आणि आपण कसे आहात ते पहा.