यूएस सॉलिसिटर जनरल सामान्यत: क्रॉस-बॉर्डर नेमबाजी प्रकरणात होते

(सीएनएन) ट्रम्प प्रशासनाने वकीलांना गुरुवारी रात्री सर्वोच्च न्यायालयात सांगितले की अमेरिकेतील जमिनीवर उभे असलेल्या बॉर्डर पॅट्रोल एजंटने मेक्सिकोमध्ये ठार मारलेल्या एका किशोरवयीन कुटुंबास यूएस कोर्टात येऊ नये आणि हानीसाठी सूट करू शकत नाही.

सॉलिसिटर जनरल नोएल फ्रँसिस्को यांनी न्यायमूर्तींना न्यायालयात आव्हान दिले की “अमेरिकेच्या सरकारी अधिकाऱ्यांनी परदेशात जखमी झालेल्या एलियन्सवर होणारी नुकसानभरपाईची उपाययोजना, राजकीय शाखांना वचनबद्ध असलेल्या परकीय धोरणातील विचारांना अंतर्भूत करतील” आणि आंतरराष्ट्रीय कूटनीतिच्या संवेदनशील प्रकरणांमध्ये न्यायालये दाखल करेल. यामुळे “आंतरराष्ट्रीय बाबींमध्ये एक आवाज बोलण्याची सरकारची क्षमता कमी होण्याची शक्यता आहे.”
फ्रँसिस्कोने न्यायमूर्तींना सर्जीओ हर्नॅन्डेझच्या पुढील खटल्याची पुढील संज्ञा घेण्यास सांगितले आणि निम्न न्यायालयाच्या मतदानाची पुष्टी केली ज्याने कुटुंबाच्या खटला पुढे जाण्यापासून रोखले. सुप्रीम कोर्टाने हे प्रकरण ऐकले पाहिजे असे फ्रान्सिसने म्हटले आहे कारण निम्न न्यायालयांनी या प्रकरणावर विभागणी केली आहे. उदाहरणार्थ, हर्नॅन्डेझ प्रकरणात अपील कोर्टाने निर्णय घेतला, 2012 मध्ये अॅरिझोना-मेक्सिकन सीमेवर झालेल्या दुसर्या क्रॉस-सिॉर्डिंग नेमबाजी प्रकरणात निर्णयाशी संघर्ष झाला.
ट्रम्प प्रशासनाने होमलँड सिक्योरिटी सेक्रेटरी कर्स्टनज नीलसेन यांना बहिष्कारित केले आहे आणि अध्यक्षांनी डोनाल्ड ट्रम्पने दक्षिणेकडील सीमा बंद करण्याच्या धोक्यांसह स्थलांतर कमी करण्याचा अधिक उपाय विचारला आहे.
2010 मध्ये, 15 वर्षांचा हर्नॅन्डेझ सीमेन्ट कल्व्हर्टवरील मैत्रिणींसोबत होता जो मेक्सिकोच्या सियुडॅड जुआरेज येथील एल पासो, टेक्सास यांना वेगळे करतो. आंतरराष्ट्रीय सीमा कल्व्हर्टच्या मध्यभागी धावते.
हर्नॅन्डेझच्या पालकांनी त्यांचे पुत्र आणि इतर खेळ खेळत आहेत असे म्हटले आहे: सीमा ओलांडून, कुंपणांना स्पर्श करून मग मेक्सिकोच्या जमिनीवर परत फिरणे. त्यांनी येशू मेसा जूनियर, यूएस बॉर्डर पॅट्रॉल एजंटचा त्यांच्यावर खटला चालविण्याचा आणि त्यांच्या मुलाला मारहाण करण्याचा आरोप केला.
सरकारच्या मते, हर्नॅन्डेझने खडक फोडण्यापासून रोखण्यासाठी आदेशांचे पालन करण्यास नकार दिल्यानंतर मेसा यांनी सक्ती केली.
2012 मध्ये मेसाविरूद्ध आपराधिक आरोप आणण्यास न्यायालयाने नकार दिला.