ट्रम्प कर कायद्याखाली कोण जिंकत आहे ते येथे आहे

(सीएनएन) कर दिवसाचा सोमवारपर्यंतचा दिवस नसतो, परंतु अमेरिकेने अमेरिकेच्या अध्यक्ष डोनाल्ड ट्रम्पच्या 2017 च्या कायद्यानुसार त्यांचे प्रथम आयकर परतावा दाखल करण्याचे काही आश्चर्य केले आहेत.

चला मोठ्याांपासून सुरुवात करूया. बहुतांश अमेरिकन कर भरताना कमी पैसे देत आहेत, तर बरेच जण असे दर्शवित आहेत की त्यांची परतावा किंचित बदलली आहे किंवा कमी झाली आहे – ते अद्याप गमावल्यासारखे वाटत आहेत, तरीही ते पुढे येत आहेत तरीही.
कोण जिंकत आहे आणि कायद्यांतर्गत हरवून पाहण्यासारखे काही इतर मार्ग खाली आहेत. आणि कृपया लक्षात घ्या: एकाच वेळी दोन्ही जिंकणे आणि गमावणे शक्य आहे.

जिंकणे: बहुतेक यूएस करदात्या

कर आकारणी करणा-या कॉंग्रेसच्या संयुक्त कमिटीनुसार 65% पेक्षा अधिक – कर भरणा करणा-या बहुतेक कर ओझे कमीत कमी $ 100 कमी होतील. या उपयुक्त विश्लेषणाचे पृष्ठ 7 पहा .
30% पेक्षा कमी लोकांना त्यांच्या कर दायित्वामध्ये फारच थोडासा बदल दिसतो आणि 6% बद्दल कमी टक्केवारी वाढते. वैयक्तिक विक्रेत्यांसाठी कर दर कमी कॉर्पोरेट कर कटांसारख्या कायम नाहीत, परंतु ते 2025 पर्यंत त्या ठिकाणी असतील.
परंतु बर्याच अमेरिकन लोकांना कर कट मिळवताना बहुतेक लोकांना हे समजत नाही की त्यांना एक मिळाला आहे. या आठवड्यात एनबीसी न्यूज / वॉल स्ट्रीट जर्नलच्या मतानुसार, केवळ 17% अमेरिकन लोकांना वाटते की त्यांना कर कट मिळत आहे तर 28% अधिक पैसे देतात.

जिंकणे: सर्वाधिक श्रीमंत लोक

नवीन कर कायद्याचे फायदे श्रीमंत लोकांकडे वळविले जातात, जे सामान्यत: इतर अमेरिकन लोकांपेक्षा अधिक चांगले लाभ पाहतील.
टॅक्स पॉलिसी सेंटर , टॅक्स पॉलिसी सेंटरनुसार करमध्ये सर्वात जास्त पैसे देणार्या लोकांमध्ये सर्वात मोठे कपात होईल, असे वाटते की 9 5 ते 99. च्या उत्पन्नामध्ये कर भरणा करणार्यांना – $ 308,000 आणि 733,000 च्या दरम्यान – साधारणपणे $ 308,000 च्या दरम्यान नंतर कराच्या उत्पन्नाचा एक भाग म्हणून सर्वात मोठा फायदा.
त्या अहवालाच्या अनुसार, 20% कमाईतील बहुतेक लोक त्यांच्या कर दायित्वामध्ये फारच कमी किंवा काहीच बदल करणार नाहीत.

हसणे: काही श्रीमंत लोक, कदाचित निळ्या राज्यांमध्ये

सुमारे 14% श्रीमंत लोक $ 1 दशलक्षपेक्षा अधिक कमावतात तर कर वाढ दिसून येईल. ते राज्ये आणि स्थानिक करांच्या राज्यात केंद्रित होण्याची शक्यता आहे आणि त्यांच्याकडे कदाचित एकाधिक घरे आहेत. ते त्यांच्या फेडरल परताव्यामधून त्यांचे बरेच राज्य आणि स्थानिक उत्पन्न कर कमी करण्यात सक्षम होते. आता त्या कपात $ 10,000 वर मर्यादित आहेत.
परंतु त्या कपातांमध्ये होणारी टोपी त्या राज्यातील सर्वाधिक कमाई करणार्या 1% लोकांच्या कमाई करणार्या लोकांपैकी सर्वात कठिण असेल , तरीही आयकर स्पेक्ट्रमवर लोक प्रभावित होतील.

खरंच जिंकणे: श्रीमंत लोकांच्या वारस

इस्टेट टॅक्स ट्रिगर न करता कुटुंबातील सदस्यांना सुमारे 5 दशलक्ष डॉलर्सहून 11 दशलक्ष डॉलर्स आणि विवाहित जोडप्यांसाठी 22 दशलक्ष डॉलर्सची रक्कम दिली जाऊ शकली नाही. त्या तुलनेत तुलनेने कमी प्रमाणात अमेरिकेवर प्रभाव पडतो, परंतु याचा अर्थ ते अधिक संपत्ती ठेवण्यास सक्षम असतील.

अद्याप जिंकणे: गुंतवणूकदार

भांडवली नफा करांचे दर कर कायद्यात बदलले नाहीत आणि वेतन उत्पन्नाच्या दरापेक्षा कमी आहेत. त्यामुळे मुख्यत्वे गुंतवणूकीतून पैसे कमविणारे लोक करांवरील व्याज उत्पन्नावर अवलंबून असणार्या लोकांपेक्षा कर कमी करणे सुरू ठेवतील.

जिंकणे: ट्रम्प, कदाचित, तरीही काही इतर व्यवसाय मालक तितकेच जिंकणार नाहीत

सर्वात लहान व्यवसाय मालक (आणि बर्याच लहान-मोठ्या व्यवसाय मालकांना) कॉर्पोरेट्स म्हणून पैसे देण्याऐवजी वैयक्तिक उत्पन्न कर परताव्यावर त्यांचा नफा समाविष्ट असतो. ट्रम्प यापैकी संभाव्यतः यापैकी आहे, जरी त्याने आपला कर रिटर्न सार्वजनिक दृश्यापासून ठेवला आहे हे जाणून घेणे अशक्य आहे.
कायद्यांतर्गत, आयआरएसने जानेवारीमध्ये स्पष्ट केले की, काही प्रकारच्या व्यावसायिक मालकांना 20% कर कमी मिळते. मेजर लीग बेसबॉल संघातील मालकांसह, त्या सवलतीवर डॉक्टर आणि वकील हसले.

जिंकणे: रिफंडवर अवलंबून असलेल्या लाल राज्य फिल्टर्स

एचएंडआर ब्लॉकच्या प्रारंभिक आकडेवारीनुसार, बहुतेक लाल राज्ये आहेत, ज्यांना 2016 मध्ये ट्रम्पने मतदान केले होते, ज्यांना कर रिफंडमध्ये सर्वात मोठा टक्का मिळत आहे.

गमावत: रिफंडवर अवलंबून असलेल्या ब्लू स्टेट फिल्टर्स

एच आणि आर ब्लॉक प्रारंभिक डेटा दर्शविते की ज्या राज्यांमध्ये परतावा कमी होत आहे त्यापैकी प्रत्येकजण निळा आहे. नक्कीच, तज्ज्ञांचे म्हणणे आहे की आपल्याकडे परतावा नाही आणि कर दिवसावर कर बिल नाही. परंतु बर्याच अमेरिकन जबरदस्त बचत योजना म्हणून रिफंडवर अवलंबून असतात.
प्राथमिक एच आणि आर ब्लॉक डेटामध्ये, कर दायित्वातील सर्वात मोठ्या प्रमाणात घटनेसह काही राज्ये न्यू जर्सी, कॅलिफोर्निया आणि मॅसॅच्युसेट्ससारख्या उच्च राज्य आणि स्थानिक करांसह निळ्या राज्ये आहेत. या उच्च कर राज्यांमधील फिल्टर्सना सर्वात मोठा कर कपात करण्यात आला. ते रिफंडमध्ये सर्वात मोठ्या प्रमाणात कमी झालेल्या काही गोष्टी देखील पाहिल्या.

हरणे: कर कट करण्याचा विचार करणार्या लोकांना मोठ्या परताव्याचा अर्थ असावा

देशाच्या सर्वात मोठ्या कर तयार करणार्यांपैकी एक, एच अँड आर ब्लॉकमधील प्रारंभिक 2018 कर फाइलिंग हंगामाच्या आकडेवारीनुसार , त्यांनी आतापर्यंत केलेल्या कर प्रक्रियेमध्ये कर देयतामध्ये 24.9% घट झाली आहे. परंतु आयआरएसने पेचेक विथडॉल्डिंगच्या पद्धतीने बदल केल्यामुळे, वर्षभरात हा कट पसरला आणि परतावा कमी झाला.
आयआरएसच्या अनुसार 2 9 मार्चपर्यंत सरकारने 6 अब्ज डॉलर्सची परतफेड कमी केली आहे, परंतु त्याच्या आकडेवारीनुसार सरासरी परतावा 2,873 डॉलर आहे आणि मागील वर्षाच्या तुलनेत 1% पेक्षा कमी आहे.

हरणे: ज्या लोकांना परतावा मिळत नाही परंतु कदाचित ते विचार करतील

2 9 मार्चपर्यंत फाइलिंगच्या प्राथमिक आयआरएस आकडेवारीनुसार, सरकारने यावर्षी नवीन कर कायद्याखाली कमी परतावा देण्याची योजना आखली आहे . आयआरएसच्या अनुसार मागील वर्षापेक्षा 2.2% कमी परतावा झाला आहे, परंतु केवळ 1.4% कमी परताव्यावर प्रक्रिया केली गेली आहे.

जिंकणे: लोक स्वतःचे कर करत आहेत

2 9 मार्चपासून आयआरएस डेटानुसार , फाइलरने स्व-तयार केलेल्या ई-भरलेल्या कर रिटर्नच्या संख्यामध्ये 2.3% वाढ झाली. 358 दशलक्षांहून अधिक वेळा आयआरएस .gov ला भेट दिली गेली आहे या वर्षी 10% पेक्षा अधिक . असे म्हटले आहे की, नवीन कर कायद्यामुळे एका लेखाकारांना (ज्यामुळे ते मानक कपात घेत नाहीत असा विचार करतात) नेमणूक घेता येते.

जिंकणे: लोक मानक कपात करतात

कर वसुली करणे सोपे झाले पाहिजे कारण वैयक्तिक कपात सुमारे दोन ते 12,200 डॉलर आणि विवाहित जोडप्यांसाठी 24,400 डॉलर आहे. त्याचा अर्थ असा की बहुतेक अमेरिकन त्यांचे कर परत मिळवू शकणार नाहीत आणि राज्य आणि स्थानिक कर कपातीवरील कॅपमुळे घाबरलेल्या लोकांना प्रभावित होणार नाही.

गमावणे: वॉशिंग्टन, डीसी, कर भरणे

6.1% वर राजधानी सर्वात मोठी सरासरी परतावा घसरली आहे. तो सरासरी कर दायित्वामध्ये कमीतकमी घट पाहत आहे, 18% – जे खरोखरच कट आहे, परंतु देशातील सर्वात कमी म्हणजे कमीत कमी.

कायमचे जिंकत आहे: कॉर्पोरेशन्स

2018 पासून सुरू होणाऱ्या नवीन कायद्यात कायमस्वरूपी बदल केल्यापासून त्यांना 35% ते 21% इतका प्रचंड व्याजदर मिळाला.

गमावतः यूएस ट्रेझरी

या सर्व कर कपात – आणि विशेषतः कॉर्पोरेट कपात – 2022 मध्ये सुरू होणारी बजेट तूट प्रत्येक वर्षी 1 ट्रिलियन अमेरिकन डॉलर्स एवढी वाढेल आणि तेथेच राहील. राष्ट्रीय कर्ज 22 ट्रिलियन डॉलर्सपेक्षा जास्त म्हणजे अमेरिकेला काही कठीण निवडी करणे आवश्यक आहे. तर त्या कर कापण्याचा आनंद घ्या.