नरेश गोयल, जेटी एअरवेजच्या प्रार्थनेवर इतिहादची बोली – टाइम्स ऑफ इंडिया

नवी दिल्ली: स्थायिक भागीदार

इतिहाद

आणि

नरेश गोयल

सबमिट केलेल्या सात संस्थांमध्ये असणे शिकले आहे

व्याज अभिव्यक्ती

(ईओआय) मध्ये एक भाग खरेदी करण्यासाठी

जेट एअरवेज

जो आता केवळ सहा-सात विमान चालवत आहे.

कॅलिफोर्निया स्थित गुंतवणूक फर्म टीपीजी ही इतर पाच इच्छुक बोलीदार आहेत; फीनिक्स-आधारित खाजगी इक्विटी फर्म इंडिगो पार्टनर, जे बजेट एअरलाइन फ्रंटियरचे मालक आहेत; कंसोर्टियम म्हणून रेडक्लिफ आणि थिंक इक्विटी; दोन व्यक्ती एकत्रित आणि जेटच्या ज्येष्ठ कार्यकारी उपाध्यक्ष (ईव्हीपी) यांच्यासह दोन.

एसओआय कॅप्समध्ये ईओआय जमा करण्याची अंतिम मुदत शुक्रवारी 6 वाजता होती. गोयलची बोली निश्चित झाली आहे की अंतिम मुदत संपण्यापूर्वीच. पुन्हा प्रयत्न केल्यानंतरही, गोयलच्या टीमकडून त्यांच्या निविदा सादर करण्यावर टिप्पण्या मिळू शकल्या नाहीत.

एसबीआयने ईओआयवर कोणताही वक्तव्य जारी केला नाही तर जेट सीईओ विनय दुबे यांनी शुक्रवारी रात्री कर्मचा-यांना एक मेल पाठविला. ते म्हणाले, “ईओआयची मागणी (शुक्रवार) पूर्ण करण्याची प्रक्रिया आणि मला हे समजले आहे की महत्त्वपूर्ण व्याज आणि विश्वसनीय ईओआय आहेत प्राप्त झाली. बँका इच्छुक पक्षांसोबत व्यस्त राहतात आणि आगामी आठवड्यात मला अधिक स्पष्टता येण्याची अपेक्षा आहे. ”

“इतिहादने आधी सूचित केले होते की ते जेटमध्ये 24% हिस्सा वाढवून 4 9% वर वाढवू इच्छित आहेत परंतु ते ओपन ऑफर ट्रिगर करू इच्छित नाही. 2014 च्या सुरुवातीला कलानिथी मारनकडून स्पाइसजेट पुन्हा विकत घेताना अजय सिंह यांना मिळालेले मोबदला हवे होते. सरकारकडून अद्याप इतिहादची मागणी पूर्ण झाली नसल्याचेही सूत्रांनी सांगितले.

ज्या संस्था ईओआय पात्र आहेत, आणि पीएसयू, सरकारी-प्रवर्तित निधी आणि अर्ध-सार्वभौम संस्था यांना 30 एप्रिलपर्यंत त्यांची बोलणी सादर करावी लागते. संपूर्ण प्रक्रियेला तार्किक निष्कर्षापर्यंत पोहोचण्यासाठी काही महिने लागतील, कर्जदारांना दिलेल्या वचनानुसार नकार देणे 1500 कोटी रुपयांच्या आपत्कालीन निधीतून आता जेटला त्याच्या गुडघ्यावर आणले आहे.

आठवड्यातून सोमवारी दुपारी पर्यंत विमान केवळ सहा ते सात विमान उड्डाण करेल. ते मुख्यतः एटीआर आणि एक किंवा दोन बोईंग 737 च्या मिश्रणाचा वापर करून 40-विषारी घरगुती उड्डाणे संचालित करण्यास सक्षम असतील. सर्व आंतरराष्ट्रीय ऑपरेशन्स आता सोमवार पर्यंत निलंबित आहेत.

एक वर्षवार सेवा पूर्ण केल्यानंतर शेड्यूल कॅरिअरने त्याच्या बेड़ेमध्ये कमीतकमी पाच विमान असले पाहिजे आणि हे अनिवार्य आहे की 26 वर्षीय जेट विमान सोमवारी दुपारपर्यंत भेटण्याचा प्रयत्न करेल जेव्हा त्याचे व्यवस्थापन ताजेतवाने पाठवते. कर्जदारांना एसओएस. ते काही निधी देण्यास सहमत असतील तर, जेट फ्लाइंग सुरू ठेवू शकेल, अन्यथा त्या नंतर कधीही रस्त्याच्या शेवटी असू शकते.

“त्यांनी शुक्रवारी 11 विमान उड्डाण केले आणि सोमवारी दुपारपर्यंत 6-7 विमान चालविणार आहेत. विमानचालन विभागाचे सचिव प्रदीप सिंह खरोला यांनी शुक्रवारी सायंकाळी शुक्रवारी संध्याकाळी सांगितले की, विमानचालन रद्द करण्याच्या वेळेत त्यांना प्रक्षेपित करण्यात आलेल्या विमानांची पूर्ण सुरक्षा सुनिश्चित करण्यास आम्ही त्यांना सांगितले आहे. तसेच डीजीसीएचे प्रमुख बीएस भुल्लर आणि मंत्रालयाच्या वरिष्ठ अधिकाऱ्यांनी जेट मॅनेजमेंटसह दूरसंचार.

विमानात उतरलेल्या एअरलाइन्सच्या अधिकार्यांनी शुक्रवारी सांगितले की, ते शुक्रवारी कर्जदारांना भेटले होते आणि त्यांना सोमवारी आपत्कालीन निधी मिळविण्यासाठी पुनर्बांधणी योजनेसह येण्यास सांगितले होते. जवळजवळ दोन महिन्यांपूर्वी अंतरिम निधी देण्याचे वचन दिले होते आणि ते जीवघेण्यापासून वंचित होते.

डीजीसीएने जेट एअरवेजने 57 घरगुती आणि 15 आंतरराष्ट्रीय उड्डाणे चालविण्याच्या उद्देशाने एअरलाइनच्या आधारावर आपल्या विमानात 16 विमान-सात

बोईंग 777

, एक एअरबस ए 330 (सर्व आठ वाइड बॉडी), पाच टर्बोपॉप एटीआर आणि तीन बोईंग 737. तथापि, जेट यापुढे केवळ आंतरराष्ट्रीय आणि जवळपास 40 घरगुती उड्डाणे नसल्यामुळे यापैकी काही भाग उडवित आहे.

डीजीसीएचे प्रमुख भुल्लर जेटकडून दररोज रिफंडचा प्रवास करणार्या प्रवाशांना अहवाल पाठवत आहेत. भारतात दररोज 3,100 घरगुती उड्डाणे आहेत. मागील काही वर्षांपूर्वी जेटला घरगुती बाजारपेठांच्या बाबतीत सर्वात मोठी विमान कंपनी होती, आता ती 50 पेक्षा कमी आहे.