नवीन एनव्हीडीया ड्राईव्हर्स जीटीएक्स कार्ड्सवर रे ट्रेसिंग अनलॉक – एक्स्ट्रीमटेक

ही साइट या पृष्ठाच्या दुव्यांमधून संबद्ध कमिशन कमवू शकते.

वापरण्याच्या अटी

.

यूई 4-रेयरेसिंग-फीचर

जेव्हा नेव्हिडियाने ट्यूरिंग लॉन्च केले तेव्हा त्यांनी जीफफोर्स ब्रँडला दोन विभागांमध्ये विभाजित करून त्याचे उत्पादन ब्रँडिंग बांधायचे ठरविले. जीटीएक्स कार्ड्स, अगदी ट्युरिंग-श्रेणी जीपीयूवर आधारित असलेल्या, नवीन विशेष हार्डवेअर फंक्शन्सचा समावेश करणार नाहीत जे Nvidia च्या किरणांचे समर्थन सक्षम करतात. आरटीएक्स कार्ड्स मायक्रोसॉफ्टच्या डायरेक्टएक्स रे ट्रेसिंग (डीएक्सआर) ला काही अतिरिक्त हार्डवेअर क्षमतांसह समर्थन देतात.

गेल्या महिन्यात, कंपनीने हा मार्गदर्शन हलविला. DXR / RTX क्षमता, गेल्या दोन पिढ्यांमधील पास्कल कार्डस्, एक विशेष ड्राइव्हर सुधारणा द्वारे, NVIDIA GTX गरज जास्त GPU वर विनाकुलूपबंद केले जाईल. परंतु एनव्हीडीआच्या डीएक्सआरच्या सुरुवातीच्या चर्चेवर जोर देण्यात आला की रे ट्रेसिंग सक्षम करण्याच्या कामगिरीचा प्रभाव विध्वंसक होता – इतका जबरदस्त होता की फक्त टुरिंगसारख्या खासगी कार्डे ही त्यास हाताळू शकतील. नवीन WHQL 425.31 ड्राइव्हर जीटीएक्स जीपीयूवर आरटीएक्स सक्षम करते. SEEAMAZON_ET_135 अॅमेझॉन ईटी वाणिज्य पहा

रे ट्रेसिंगमध्ये जोरदार कामगिरी केली जाते – परंतु वैशिष्ट्यासह पास्कल कार्ड्सचे परीक्षण करण्याच्या परिणाम सूचित करतात की कमीतकमी 1080 टीआय काही वेळेस वैशिष्ट्य सक्षम करण्यात सक्षम आहे. Nvidia ने तीन गेममध्ये स्वतःच्या चाचण्यांमधून बेंचमार्क परिणाम प्रकाशित केले आहेत: मेट्रो एक्स्चेंज, बॅटफिल्ड व्ही, आणि शॉब ऑफ द मकबरे रायडर.

1 9 20 × 1080 मध्ये, “अल्ट्रा” गुणवत्तेच्या खाली चालू असताना GeForce GTX 1080 Ti हे तीनपैकी दोन शीर्षकात 50fps वरील फ्रेम दर कायम ठेवण्यास सक्षम आहे. तिसऱ्या गेममध्ये, मेट्रो एक्स्चेंजमध्ये, केवळ 1080 टीआय या मोडमध्ये 30 एफपीएस क्रॅक करू शकते.

1080 आणि 1070 च्या तुलनेत तुलनेने मजबूत परिणाम असे सूचित करतात की जीटीएक्स गेमर किमान रे-ट्रेस मोडमध्ये गेमचे नमुने घेण्यास सक्षम असले पाहिजेत. जीटीएक्स 1060 सुद्धा बॅटफिल्ड V मध्ये 30 एफपीएसपेक्षा जास्त निसटू शकेल. जे लोक स्वतंत्र परिणाम शोधत आहेत त्यांच्यासाठी पीसी गेमरने स्वत: च्या संख्येस न्वीडियाच्या स्वत: च्या सानुकूलतेसह पुष्टी दिली आहे .

लक्षात घ्या की या परिणामांमध्ये फ्रेम वेळा समाविष्ट नसतात, जी सामान्यत: डीएक्सआर गणना करत असताना ट्यूरिंग जीपीयूवर वाढतात. हे शक्य आहे की पास्कल परिणामस्वरूप समान फ्रेम रेटचे ट्यूरिंग जीपीयू तसेच कार्य करू शकत नाही. फ्रेमच्या वेळेची माहिती न देता आम्ही एक मार्ग किंवा दुसरा निष्कर्ष काढू शकत नाही.

जीटीएक्स कार्ड्सला समर्थन उघडण्यासाठी एनव्हीडीयाच्या निर्णयाला एएमडीच्या या वैशिष्ट्यांना आधार देण्याची स्वतःची क्षमता असल्याचा कोणताही परिणाम असल्याबाबत हे स्पष्ट नाही. फक्त दोन्ही कार्डे एक सामान्य कोड पथ समर्थित करतात याचा अर्थ असा नाही की त्यांचे वैशिष्ट्यांचे अंमलबजावणी फाइन-ट्यूनिंगपासून लाभ होत नाही. डीएक्सआर समर्थनासाठी सर्व ट्यूनिंग संभाव्यतः Nvidia GPU वर केले गेले आहे, म्हणून या वर्कलोडमध्ये एएमडी कार्डे कसे कार्य करतात किंवा सक्षम केलेल्या वैशिष्ट्यांसह अद्याप अज्ञात आहेत.

आता वाचा :