अनिल अंबानी फर्मसह कराराच्या पुर्ततेत राजकीय हस्तक्षेप नाही: फ्रेंच दूतावास – द इंडियन एक्सप्रेस

अनिल अंबानी कंपन्यांकडून देयकाची परतफेड करण्यासाठी 24 सावकारांनी ट्रिब्यूनल हलवले
पंतप्रधान डॉ. मोदी यांनी डॅसॉल्ट एव्हिएशन येथून 36 राफाळे जेट्स मिळविण्याचे करार जाहीर केल्याच्या काही महिन्यांनंतर कर रद्द करण्यात आला. (फाइल)

फ्रेंच सरकारने अनिल अंबानी यांच्या फर्मला प्रचंड कर सवलत दिल्याच्या अहवालावर एक उलगडा झाल्यानंतर फ्रेंच दूतावासाने शनिवारी सांगितले की कर प्राधिकरण आणि रिलायन्स अटलांटिक ध्वज फ्रान्स यांच्यातील जागतिक समझोता झाली आणि कोणत्याही राजकीय हस्तक्षेपाच्या अधीन नाही.

दूतावासात असेही म्हटले आहे की हे विस्थापन विधायी आणि नियामक आराखड्याच्या पूर्ण पालनानुसार करण्यात आले होते, असे पीटीआयच्या अहवालात म्हटले आहे. फ्रेंच दूतावासाच्या निवेदनात म्हटले आहे की, 2008-2012 कालावधीतील कर विवादांमधील फ्रेंच कर प्राधिकरण आणि रिलायन्स ध्वज, दूरसंचार कंपनी यांच्यात जागतिक निपटारा झाला होता.

व्हिडिओ | राफेल डील विवाद स्पष्ट केले

“हा करार कर प्रशासनच्या सामान्य प्रक्रियेस प्रशासित करणार्या विधायी आणि नियामक चौकटीच्या पूर्ण पालनाने आयोजित करण्यात आला”, असे दूतावासात म्हटले आहे.

नंतर विकास तास येतो फ्रेंच वृत्तपत्र ले मॉन्डे अहवाल अधिकारी वाचतो पंतप्रधान अवघ्या सहा महिने अनिल अंबानी यांच्या ‘फ्रेंच-आधारित रिलायन्स अटलांटिक ध्वजांकित करा फ्रान्स 143,7 दशलक्ष युरो कर दायित्व माफ होते की नरेंद्र मोदी 36 Rafale सरकार करार सरकारी घोषणा लष्करी जेट्स.

राफले, कॉंग्रेस, राहुल गांधी, राफले करार, नरेंद्र मोदी, भारतीय वायुसेना, आयएएफ रफळे,
बंगलोरमधील येलाहांका एअरबेस येथे एरो इंडिया 201 9 एअर शोच्या 12 व्या आवृत्तीच्या उद्घाटनप्रसंगी फ्रॅंच विमान राफाले जमीन घेणार आहेत. (पीटीआय)

राफले सेनानी जेट डीलच्या सभोवताली झालेल्या विवादांमुळे या प्रकटीकरणाने आणखी पुढे येण्याची शक्यता आहे, जी भारतामध्ये आधीच राजकीय भूकंपाचा सामना करीत आहे.

दरम्यान, मंत्रालयाच्या संरक्षण मंत्रालयाने (एफओडी) फ्रान्सला कर माफीचा दुवा अनिल अंबानी यांच्या कंपनीकडे आणला आणि राफेल करार “चुकीचा” असल्याचे सांगितले. “आम्ही खाजगी कंपनीला कर सवलत आणि राफाले लष्करी जेट्सच्या खरेदीद्वारे भारत सरकारद्वारे एक अनुमानित संबंध काढताना अहवाल पाहिले आहेत. संरक्षण मंत्रालयाने सांगितले की, कर सवलतीचा कालावधी किंवा रकमेचा विषयही संबंधित सरकारच्या कार्यकाळात संपलेल्या राफाले करारापर्यंत अगदी दूरस्थपणे संबंधित आहे.

ले मॉंडच्या अहवालाच्या अनुसार, 2007 आणि 2012 दरम्यानच्या कालावधीत कर वसुली आणि दंड यांसह करांच्या लेखा परीक्षणानंतर फ्रेंच अधिकार्यांनी अंबानी यांच्या कंपनीकडून 151 दशलक्ष युरोची मागणी केली होती.

2013 मध्ये अंबानी यांच्या कंपनीने 7.6 दशलक्ष युरोची पुर्तता केली होती, परंतु फ्रेंच कर प्राधिकरणाने तिला नाकारले होते. तथापि, 22 ऑक्टोबर 2015 रोजी, अंबानी कंपनीने 2008 आणि 2014 दरम्यानच्या कालावधीसाठी फ्रॅंच प्राधिकरणांनी 7.3 दशलक्ष युरो स्वीकारले.

अंबानी यांच्या रिलायन्स ग्रुपने एका वक्तव्यात म्हटले आहे की “कोणत्याही पक्षपाताने किंवा समझोतातून मिळणारे फायदे नाकारतात. फ्रान्समधील सर्व कंपन्यांना उपलब्ध असलेल्या फ्रान्समध्ये कायदेशीर फ्रेमवर्कनुसार रिलायन्स ध्वजाने विवाद सोडवला. ”

भारतीयExpress.com/elections वर लोकसभा निवडणूक 201 9 रिअलटाइमचे अनुसरण करा. लोकसभेच्या निवडणुकीचा निकाल , लोकसभा मतदारसंघातील तपशील तसेच नरेंद्र मोदी आणि राहुल गांधी लोकसभा निवडणुकीत प्रचार करत आहेत. ट्विटरवर, ताज्या बातम्या आणि विश्लेषणांसाठी @ डिसिशन2019 ला अनुसरण करा.