इक्वेडोरने सर्वोत्तम कामगिरी केल्याबद्दल असेंजेनला कसे वळविले: 'लीक' – टाइम्स ऑफ इंडिया

हे रहस्य थेट अध्यक्षांच्या फोनवरून आले

लेनिन मोरेनो

च्या

इक्वाडोर

: सुट्टीतील त्याला आणि त्याच्या कुटुंबाची घनिष्ठ चित्रे, पत्नीच्या मजकूर संदेश, पॉश बेडरूममध्ये स्वत: चे अध्यक्ष देखील छायाचित्र, अंथरूणावर एक लॉबस्टर खाणे.

अज्ञात वेबसाइटवर गेल्या महिन्यात प्रकाशित झालेले साहित्य विशेषतः लाजिरवाणास्पद होते कारण मोरेनो त्याच्या कठोर उपायांच्या आधारे राष्ट्रीय लढा देत होता. पण संरक्षण वाढविण्याऐवजी अध्यक्षाने पीडितेचा बळी दिला: त्याने आरोप केले

विकीलीक्स

, ज्याचे संस्थापक,

ज्युलियन असेंगे

गेल्या 7 वर्षांपासून देशाच्या लंडन दूतावासात विसर्जित झाले होते.

विकीलीक्सची कारवाई “घृणास्पद” होती, असे टेलिव्हिजनवर देशाचे उपाध्यक्ष म्हणाले. गटाने माहिती काढून घेण्यास नकार दिला, परंतु गुरुवारी इक्वेडोरने धमकी दिली – ब्रिटिश सैनिकी अधिकाऱ्यांचा असा दरवाजा उघडला ज्याने असांजला हटवले होते.

त्यासोबतच इक्वाडोरियन दूतावासाच्या अंतरावर असेंजेचा दीर्घ शरण संपला, आंतरराष्ट्रीय कॅट-अँड-माऊस गेमची चोरी झाली, ज्यात चोरीचा दस्तऐवज डम्पचा समावेश होता, अधिक येणार्या आश्वासनांचा समावेश होता आणि त्यात ब्लॅकमेलचा आरोप ठेवण्याचा प्रयत्न अयशस्वी झाला. इक्वाडोरने आंतरराष्ट्रीय अभियोजन पक्षाने असांजेला बंदी घातली असली तरीसुद्धा विकीलीक्सने इक्वाडोरियन सरकारविरूद्ध हानीकारक माहिती काढून टाकण्याची धमकी दिली.

ऑक्टोबर 2016 मध्ये विकीलीक्स डेमोक्रॅटिक नॅशनल कमिटीकडून हॅक केलेल्या हजारो ईमेल आणि जॉन डी पॉडेस्टा यांचे वैयक्तिक खाते सोडले होते.

हिलेरी क्लिंटन

मोहिमेत, इक्वाडोरने असेंजेच्या इंटरनेटवर प्रवेश प्रतिबंधित केला आणि विदेशी निवडणुकीत हस्तक्षेप केला.

असेंजेच्या अडचणीची सुरुवात ही वादविवाद होती. मेरनो यांनी मे 2017 मध्ये अध्यक्ष म्हणून पदभार सांभाळला आणि लवकरच त्याने आपल्या पूर्वपक्षांच्या धोरणांचे उल्लंघन केले. मोरेनोचे सल्लागार पॉल मॅनफोर्ट यांच्याशी भेटले, ज्यांनी ट्रम्पच्या मोहिमेचे अध्यक्ष म्हणून काम केले होते आणि कर्जाच्या सुटकेसारख्या सवलतींच्या बदल्यात असांजला सोडण्याची शक्यता वाढविली. मोरेनो यांनी वारंवार असे म्हटले की दूतावासातील असेंजेचा वेळ कायमचा असावा.

हेदेखील स्पष्ट आहे की मोरनो अमेरिकेबरोबर आंतरराष्ट्रीय कर्ज आणि अमेरिकेसोबतच्या चांगल्या संबंधांबद्दल उत्सुक आहेत, कारण त्यांच्या डाव्या आघाडीच्या प्रांताखाली झालेल्या तणावानंतर त्याने दूतावासमध्ये असेंजे आश्रय दिला होता.

मग, मोरेनोच्या सरकारला परिचित व्यत्यय आला: लीक्स. मार्चमध्ये, अनामिक वेबसाइट, INApapers.org ने मोरेनोशी संबंधित 200 खासगी ईमेल, त्यांच्या पत्नीने लिखित मजकूर संदेश आणि राष्ट्रपतींचे फोटो आणि त्यांचे कुटुंब युरोपमध्ये विलक्षण सुट्टी घेतल्या. विकीलीक्सवर रिलीझ करण्याचा मोरेनोचा सरकार त्वरित जबाबदार होता.

गुरुवारी मोरेनो यांनी दावा केला की असेंगेला “खाजगी खाती किंवा फोन हॅक करण्याचा अधिकार” असा अधिकार नसल्याचे पत्रकारांना सांगण्यात आले होते. परंतु इक्वाडोरियन अधिकाऱ्यांनी असा निष्कर्ष काढला की असा निष्कर्ष असा निष्कर्ष काढला जातो की असेंजेने केलेल्या उल्लंघनांच्या विस्तृत यादीतून निष्कासन हे इलेक्ट्रॉनिक विकृती उपकरणे स्थापित करतात. दूतावास, सुरक्षा कॅमेरा अवरोधित करणे आणि परवानगीशिवाय सुरक्षितता फायलींमध्ये प्रवेश मिळवणे.

201 9 # निवडीची अर्थपूर्ण कल्पना पूर्णवेळ पहा