भारताचा विश्वचषक स्क्वाड – जिग्स – क्रिकबझचा गहाळ तुकडा

<मेटा सामग्री = "https://www.cricbuzz.com/cricket-news/107559/indias-world-cup-squad-the- "आयटमप्रॉप =" मेनइन्टीटी ऑफफेज "> <पी> <कालावधी> इंडिया 2019 वर्ल्ड कप स्क्वाड

<सेक्शन> <सेक्शन> < विभाग itemprop = "प्रतिमा" आयटमकोप = "" आयटमटाइप = "http://schema.org/ImageObject"> <मेटा सामग्री = "5 9 5" आयटमप्रॉप = "रुंदी"> <मेटा सामग्री = "3 9 6" itemprop = "उंची"> <मेटा सामग्री = "http://www.cricbuzz.com/a/img/v1/595x396/i1/c168005/will-kl-rahul-serve-as-a-backu.jpg "itemprop =" url ">  केएल राहुल सलामीवीर व नं .4 स्लॉट्सवर बॅक अप म्हणून काम करेल का?

सलामीवीर आणि नं. 4 स्लॉट्सवर केएल राहुल बॅक अप म्हणून काम करेल का? © गेट्टी

<सेक्शन आयटमप्रॉप = "आर्टिकल बॉडी"> <पी> सोमवारी (15 एप्रिल), भारताचे राष्ट्रीय निवडक सदस्य 15 सदस्यीय पथकाचे नाव “ इंग्लंडचा विश्वचषक इंग्लंडमध्ये. काही महिन्यांच्या विचारविनिमयानंतर, क्रमांक 4 ची ओळख एकदा आणि सर्वांसाठी सोडली पाहिजे. उदा. उत्तर देण्यासाठी निवडकर्त्यांकडे इतर महत्वाचे प्रश्न आहेत. बॅक-अप विकेटकीपर कोण आहे? त्यांना अतिरिक्त ऑलराउंडर आवश्यक आहे का?

येथे प्रमुख बातमीचे मुद्दे, निश्चितता आणि कट करण्याची शक्यता असलेल्यांना येथे पहा.

<सेक्शन आयटमप्रॉप = "आर्टिकल बॉडी"> <पी> <बी> निश्चितता

<सेक्शन आयटमप्रॉप = "आर्टिकल बॉडी"> <पी> प्रथम, फलंदाजीच्या क्रमवारीत अकरा व संभाव्य स्लॉट्स नंतर उघडतात.

<सेक्शन आयटमप्रॉप = "आर्टिकल बॉडी"> <ब्लॉककोट> शिखर धवन, रोहित शर्मा, विराट कोहली, <बी> एक्स , एमएस धोनी, केदार जाधव, हार्डिक पंड्या, <बी> वाय , कुलदीप यादव, मोहम्मद शमी, जसप्रित बुमरा <सेक्शन आयटमप्रॉप = "आर्टिकल बॉडी"> <पी> अलीकडच्या पांढ-या बॉल फॉर्ममध्ये आणि स्वत: च्या थेट प्रतिस्पर्धीच्या घटनेत स्वत: च्या उंचावर अवलंबून आहे, <अ href = "http://www.cricbuzz.com/profiles/7909/mohammed-shami"> मोहम्मद शमी धारदार असावे भुवनेश्वर कुमारचा दुसरा वेगवान गोलंदाज. त्या उलट दोन अन्य रिक्त स्लॉट्सच्या मेक-अपवर प्रत्यक्षपणे प्रतिबिंबित केले जाऊ शकते.

<सेक्शन आयटमप्रॉप = "आर्टिकल बॉडी"> <पी> <बी> भारताला रविंद्र जडेजाची गरज आहे का?

भुवनेश्वर कुमारच्या अनुपस्थितीत, रविंद्र जडेजा फक्त त्यांच्या समावेशास प्रवृत्त करू शकतात संघात आणि XI मधील कलाई स्पिनर्सपैकी एकच्या पुढे अतिरिक्त फलंदाजीची खोली उधार देण्यास. वैकल्पिकरित्या, विजय शंकरच्या दुसर्या ऑलराउंडरसाठीही हे स्थान आहे. भुवनेश्वर पहिल्या दहाव्या स्थानावर गेला तर. मग भारत दोन्ही कलाई स्पिनर्स खेळू शकतो.

<सेक्शन आयटमप्रॉप = "आर्टिकल बॉडी"> <पी> <बी> क्रमांक 4 बद्दल काय?

<विभाग आयटमप्रॉप = "आर्टिकल बॉडी"> < p> काही महिन्यांपूर्वी, अंबाती रायुडू यांना कोहली स्वत: च्या स्थानावर निश्चितपणे घोषित केले गेले होते. आता, त्याच्या स्टॉकमध्ये किंचित डुबकी आणि अंतिम ग्यारह मध्ये मांगी जाणा-या रकमेसह, रायडू स्वत: ला एक घट्ट स्थानात सापडला. विजय शंकर या स्पॉटसाठीही एक स्पर्धक आहे, केएल राहुल हा जबरदस्त छटा आहे. आयपीएल आणि संघात बॅक अप सलामीवीर म्हणून दुहेरीचा जो कोणी. भारताने एमएस धोनीच्या विचाराने खेळले आहेत, तर रवी शास्त्रीने विराट कोहलीचा डाव संपुष्टात आणला नाही. परंतु यापैकी कोणत्याही हालचालीमुळे त्यांना इतर चळवळीचा त्रास न घेता, विश्वचषक स्पर्धेसाठी संभाव्य उपाय दिले गेले आहेत.

<सेक्शन आयटमप्रॉप = "आर्टिकल बॉडी"> <पी> <बी> आणि बॅक अप विकेट-कीपर?

<सेक्शन आयटमप्रॉप = "आर्टिकल बॉडी"> <पी> ऋषभ पंत किंवा दिनेश कार्तिक? माजी प्रेक्षकांना अस्वस्थ किंवा dumbstruck सोडून प्रवृत्ती आहे. नंतरचा अनुभव येतो. जेव्हा परिस्थितीची गरज असते तेव्हा दीर्घ खेळी करण्याची क्षमताही दर्शविली जात नाही. पंतला उत्साहीपणा आहे, परंतु दिनेश कार्तिक यांनी धैर्य दाखविल्या आहेत. आयपीएलमध्ये, कॉल करणे सोपे करण्यासाठी पुरेसे केले नाही. त्याकडे दुर्लक्ष करून, जो कोणी उचलला जातो तो दुसर्या व्यक्तीला थोडे कठीण वाटू शकते.

<सेक्शन आयटमप्रॉप = "आर्टिकल बॉडी"> <पी> <बी> केएल राहुल बॅक-अप विकेट-कीपर बनू शकला?

हा पर्याय आहे, परंतु जो भारताच्या रडारमध्ये वैशिष्ट्यीकृत दिसत नाही. राहुलने आयपीएल फ्रँचाईजीसाठी नियमितपणे दोन हंगाम ठेवले आहेत, परंतु निवडकांना या मार्गावर लांब फॉर्मेटमध्ये आणि विशेषत: अशा उच्चस्तरीय स्पर्धेसह स्पर्धेत उतरण्याची शक्यता नाही.

<सेक्शन आयटमप्रॉप = "आर्टिकल बॉडी"> <पी> <बी> मग ते आम्हाला कोठे सोडते?

<विभाग itemprop = "articleody">

ते 11 स्पॉट्ससाठी दावा करणार्या 15 पुरुषांपर्यंत खाली आणते:

<ब्लॉककोट> शिखर धवन, रोहित शर्मा, विराट कोहली, केएल राहुल / विजय शंकर / अंबाती रायडू, एमएस धोनी, केदार जाधव, हार्डिक पंड्या, रवींद्र जडेजा / युजेंद्र चहल, कुलदीप यादव, मोहम्मद शमी / भुवनेश्वर कुमार, जसप्रित बुमरा <सेक्शन आयटमप्रॉप = " लेखबॉडी ">

तर बॅक-अप कव्हर समायोजित करण्यास कोण चुकत आहे? रायुडू, राहुल, शंकर किंवा जडेजा?

आपले 15-सदस्यीय पथ कोणते असेल? आपली यादी submissions@cricbuzz.com वर मेल करा आणि आम्ही त्यांना येथे वैशिष्ट्यीकृत करू.

© क्रिकबझ

<सेक्शन>