कॉंग्रेसला व्हाईट हाऊसच्या स्नब्समध्ये दोन्ही पक्षांचा विरोध आहे

(सीएनएन) कॅपिटल हिलवरील रिपब्लिकन कॉंग्रेसच्या मागणीवर व्हाईट हाऊसच्या प्रतिकारशक्तीवर अलार्म उभारत आहेत, कारण डॉनल्ड ट्रम्प कॉंग्रेसच्या खर्चावर आपल्या पदाचा ताकद वाढवत आहे, अशी भीती बाळगण्याचे भय आहे.

व्हाईट हाऊसने राष्ट्राध्यक्षांच्या विस्तृत चौकशीच्या जवळपास सर्व पैलूंवर हाऊस डेमोक्रॅटला दगडफेक केले आहे, समिती अध्यक्षांनी विनंती केल्याप्रमाणे कागदपत्रे प्रदान करण्यास नकार देऊन , माजी व्हाईट हाऊस अधिकार्यांना डेमोक्रॅटिक मागण्यांचे पालन करण्यास आणि अमेरिकेच्या जनगणनासंदर्भात लढा देण्यासाठी लढण्यापासून प्रतिबंध केला आहे. सुरक्षा मंजूरी प्रक्रिया हाताळणी.
रॉबर्ट म्यूलरच्या विशेष अहवालातील रिझोल्यूशनच्या सुटकेबद्दल आणि यापूर्वीच्या तक्रारीवर आधीपासूनच भडकलेल्या संघर्षानंतर हे सर्व समोर येते, अटार्नी जनरल विलियम बार यांनी नुकतेच सांगितले की, कॉंग्रेसमध्ये उच्च प्रतीच्या सुनावणीच्या काळात येत्या काही दिवसात सुनावणी होईल.
ट्रम्प रिपब्लिकन विधायकांसह कर्मचा-यां आणि विधायी धोरणाविरूद्ध विवाद झाला आहे. गेल्या काही महिन्यांमध्ये ट्रम्पने त्यांना परवडणारी केअर अॅक्टची जागा घेण्यासाठी राजकीयदृष्ट्या जोखीमपूर्ण लढा देण्यास भाग पाडले . फेडरल रिझर्व्ह बोर्ड ऑफ गव्हर्नर्ससाठी नको असलेले रिपब्लिकन सेनेटर नामांकित व्यक्तींना त्यांनी मानले. आणि त्याने दुसर्याने धावा काढल्या – रॉन विटिल्लो अमेरिकेच्या इमिग्रेशन आणि कस्टम्स अंमलबजावणीचे नेतृत्व करण्यास – त्या रिपब्लिकनला खरोखरच आवडले.
“हा एक पारंपारिक राष्ट्रपती आहे,” व्हाईट हाऊसने कॉंग्रेसला भ्रष्टाचार करण्याबद्दल विचारले असता टेक्सास रिपब्लिकन आणि जीओपी नेतृत्व संघाचे सदस्य सेन जॉन कॉर्निन यांनी सांगितले. “आणि आता अध्यक्षांना विश्वास आहे की त्यांना बर्याच सल्लागारांची गरज नाही कारण त्यांना ते स्वतः करायचे आहे.”
व्हाट सभागृहात जीओपी सेनेटरच्या वाढत्या चिंतेकडे देखील दुर्लक्ष केले आहे. ट्रम्पने कॅबिनेट चालविण्यासाठी कार्यकारी सचिवांवर अवलंबून राहण्यावर अवलंबून आहे. यामुळे त्यांना सीनेट पुष्टीकरण प्रक्रिया टाळता येऊ शकते आणि त्यांच्या अधिकाऱ्यांनी तात्पुरते नोंद घेण्यासाठी त्यांचे नामांकन सुनावण्यापासून वाचण्याची परवानगी दिली आहे. आणि देखरेख करण्यासाठी जबाबदार.
होमलँड सिक्योरिटी कमिटीचे अध्यक्ष रिपब्लिकन सेन रॉन जॉन्सन यांनी “चांगली परिस्थिती नाही” असे म्हटले आहे.
विस्कॉन्सिनच्या जॉन्सनने सांगितले, “मला वाटते की आमच्या सिस्टमला कार्य करणे आवश्यक आहे – चेक आणि शिल्लकांसह.”
रिपब्लिकन कबूल करतात की डेमोक्रॅट्सने पुष्टीकरण प्रक्रिया अधिक कठोर केली आहे, ते ट्रम्प प्रशासनास स्थायी मस्त नाव देण्यासाठी बोलावत आहेत.
यूटाचे रिपब्लिकन सेन मिट रोमनी म्हणाले की, “मर्यादित काळासाठी एक अभिनय व्यक्ती तिथेच आहे, आणि आपल्याला शक्य तितक्या लीडरिंग पोस्ट्समध्ये जास्त निरंतरता पाहिजे आहे.”
“मला वाटतं की कार्यकारणी सचिव समस्या समस्याप्रधान आहे कारण आम्हाला आम्हाला आवश्यक असलेल्या देखरेखीच्या सदस्यांसारख्या गोष्टी देत ​​नाहीत,” असे वेस्ट व्हर्जिनिया रिपब्लिकनचे सेन शेली मूर कॅपिटो म्हणाले.
कार्यकारी शाखा आणि विधान शाखा यांच्यात ऐतिहासिकदृष्ट्या तणाव असूनही, रिपब्लिकन देखील कबूल करतात की या परिस्थितीत एक मोठा फरक आहे: अध्यक्ष आपला उद्देश पूर्ण करण्याचा प्रयत्न करण्यासाठी काँग्रेस आणि बहुतेक फेडरल कायद्याकडे दुर्लक्ष करीत आहेत. वॉशिंग्टन पोस्ट पत्रकारांच्या खूनात सऊदी राजकुमार राजकारणाची भूमिका निश्चित करण्यासाठी फेडरल कायद्याचे पालन ​​करण्यासाठी ट्रम्प प्रशासनाने द्विपक्षीय मागणींकडे लक्ष वेधले आहे.
“मला वाटतं की काँग्रेसकडून अधिक दबाव आणेल,” असे कोलोराडोचे रिपब्लिकन सेन कॉर्री गार्डनर यांनी सीएनएनला सांगितले.
“मला वाटतं की ते जे काही मानतात ते म्हणजे राष्ट्राध्यक्षांच्या दृष्टिकोनातून आपण प्रयत्न करत आहोत, जिथं आमच्यापैकी बरेच जण ते पाहतात आणि हे सांगतात की यापेक्षा हे अधिक कठिण होतं,” असे सेन माईक राऊंड्स, दक्षिण डकोटाचे रिपब्लिकन म्हणाले.
कॅपिटल हिल आणि रिपब्लिकन यांच्यात परदेशातून वगळता व्हाईट हाऊसमध्ये काहीही फरक नाही, डेमोक्रॅट्सने प्रतिनिधित्व केलेल्या अभयारण्यांमध्ये हिरासत स्थलांतरित प्रवासी पाठवण्याच्या धक्कासह.
सेन्यू. जॉन केनेडी म्हणाले की, “नाही, माझ्यासाठी नाही.” अभयारण्य शहराच्या कल्पनांचा पाठपुरावा करण्याचा विचार करणे चांगले आहे की नाही हे विचारले.
लुइसियाना रिपब्लिकन केनेडी म्हणाले, “राष्ट्रपतींनी छडीचा वापर करणे निवडले आहे.” “तो शेवटी बरोबर असू शकतो, परंतु मी गाजर देखील वापरण्याचा प्रयत्न करतो.”
फ्लोरिडाचे रिपब्लिकन सेन रिक स्कॉटने दुसर्या मार्गाने हे सांगितले की ट्रम्प कदाचित “प्रत्येकजण पागल बनवण्यासाठी” प्रयत्न करीत आहे .
“कायदेशीर किंवा कायदेशीर आहे हे मला माहित नाही,” स्कॉटने “स्टेट ऑफ द यूनियन” वर प्रस्तावाबद्दल विचारणा करताना सीएनएनच्या जेक टॅपरला सांगितले. “मी म्हणालो, कदाचित तो प्रत्येकजण पागल बनवण्यासाठी हे सांगत आहे, प्रत्येकजण त्याच्या शो वर त्याबद्दल बोला.”
स्कॉट जोडला: “परंतु मला माहित आहे की मी तिथे आहे – मी 90 दिवसांकरिता सीनेटमध्ये आलो आहे, आम्ही आमची सीमा सुरक्षित करत नाही. आम्ही आमच्या कायद्याची अंमलबजावणी करीत नाही.”
बहुतेक रिपब्लिकन तुरुंगाची भिंत बांधण्यासाठी ट्रम्पच्या हालचालींना समर्थन देत असला तरी बहुतेक कॉंग्रेसच्या संसदीय मंडळाच्या द्विपक्षीय इच्छेला प्रशासकीयदृष्ट्या प्रकल्पासाठी अब्जावधी करण्याचे काम करण्यास दुमत केले आहे, कॉंग्रेसच्या संसदेच्या भूमिकेस योग्य पैशाची भूमिका समजून घेताना .
कॅपिटो, मातृभूमी सुरक्षा निधीचे प्रभारी असलेले उपायुक्त, यांनी सांगितले की ट्रम्पच्या हालचालीमुळे भविष्यातील खर्च बिलांमध्ये सीमा सुरक्षा पैशांचा सामना करणे कठिण होईल.
“मी माझा बिल पहात आहे आणि मी जात आहे, ‘आम्ही तिथे कसे जातो?’ आणि मला वाटते की ही एक समस्या आहे जी पुढच्या वर्षांत निधीच्या माध्यमातून अनुसरण करणार आहे आणि ती एक समस्या होणार आहे, “ती म्हणाली.
डिस्कनेक्ट नामनिर्देशित विचारात वाढते. जॉनसनने व्हीशिल्लो नामांकन काढण्यासाठी ट्रम्पच्या निर्णयाला “गार्ड ऑफ फॉरेस्ट” म्हटले होते, असे सांगून आयसीईने नामांकित व्यक्तीने “खरोखर चांगली नोकरी” बैठक केली आणि त्यांच्या समस्यांशी संबोधित केले.
जॉनसन म्हणाले की, होमलँड सिक्युरिटी डिपार्टमेंट ऑफ डिपार्टमेंटचे व्यवस्थापन रीमेकिंग करण्याचा विचार करीत आहे .
“पण त्यासाठी आपणास त्यांच्याशी तर्क आणि तर्कशक्ती बोलायला हवी”.
कॅम्पिटोलमधील ट्रम्पच्या जीओपी रक्षकांनी असे म्हटले की त्यांना अनेकदा एकटे कार्य करण्यास भाग पाडणे आवश्यक आहे कारण डेमोक्रॅट्स त्यांच्या अजेंडाच्या सर्व पैलूंना निराश करण्याचा प्रयत्न करीत आहेत. जेव्हा त्यांना तातडीने विरोध करावा लागतो, जसे की ट्रम्पचा हेल्थ केअर कायद्याचा पाठपुरावा करण्यासाठी कॉल, शेवटी ते मागे धडकतात आणि व्हाईट हाऊस मागे वळून जातो. शिवाय, ते म्हणतात की ते सहजपणे फोनवर येऊ शकतात – जरी त्यांचा हेतू असेल किंवा नाही.
“मी कधीही माझ्या अध्यक्षतेखालील अध्यक्ष कधीही मला फोन केला नाही,” असे सेनेट फायनान्स कमिटीचे अध्यक्ष सेन चक ग्रास्ले यांनी सांगितले. “आणि या राष्ट्राध्यक्षाने मला माझ्या सेल फोनवर बरेच काही म्हटले आहे.”