म्यूलर अहवाल प्रसिद्ध झाल्यानंतर 5 लढा अपेक्षित आहे

(सीएनएन) पुढील 72 तासांत, आम्ही ऍटर्नी जनरल विलियम बॅर यांना विशेष सल्लागार रॉबर्ट म्यूलर यांनी संकलित केलेली 300+ पृष्ठांची पुनरावृत्ती केलेली आवृत्ती आणि 2016 च्या निवडणुकीत रशियन हस्तक्षेपांचे परीक्षण करण्याच्या उद्देशाने अपेक्षा करतो.

त्या प्रकाशनाने एक मोठा करार होईल – 2016 मध्ये रशियन लोकांनी काय करण्याचा प्रयत्न केला त्यापैकी आमची पहिली वास्तविक झलक, त्या प्रयत्नांसह किती (किंवा किंचित) ट्रम्प मोहिम खेळली होती आणि राष्ट्रपती डोनाल्ड ट्रम्प (किंवा त्याच्या मंडळातील कोणीही) चौकशीच्या मार्गाने प्रयत्न करण्याचा प्रयत्न केला.
हे, एक शंका नाही, एक शेवट आहे. पण स्वत: ला फसवू नये: हे शेवट नाही.
म्यूलरच्या अहवालात काहीही फरक पडत नाही – किंवा खरंतर रेडियेशन नंतर आम्हाला किती प्रमाणात पाहिले पाहिजे – ते आमच्या संस्कृतीत प्रचंड प्रमाणावर भांडणेचा स्त्रोत राहील, केवळ तशाच राजकीय जगात पोहोचणार नाही. आणि पेनसिल्व्हेनिया एव्हेन्यू खाली) पण कायदेशीर एक.
म्यूलर अहवालावर येणाऱ्या पाच प्रमुख झगडे येथे आहेत:
* रिडक्शन फेटा : गेल्या आठवड्यात एका सदस्यांच्या सदस्यांच्या समोर साक्ष देताना बार यांनी स्पष्ट केले की काँग्रेसला पूर्ण, अप्रत्यक्ष अहवालात दाखवण्याची त्यांची कोणतीही योजना नव्हती. (त्यांनी असे म्हटले होते की ते सीनेट आणि हाऊस न्यायपालिका समितीच्या अध्यक्षांशी चर्चा करण्यास इच्छुक आहेत, जे अलेखित आवृत्तीमध्ये होते त्याबद्दल.) बार यांनी असेही सांगितले की रेडएक्टेड माहितीच्या चार विभाग आहेत : 1) ग्रँड जूरी सामग्री 2) वर्गीकृत माहिती 3) चालू असलेल्या प्रोबसशी संबंधित माहिती आणि 4) अन्वेषणांमध्ये “परिधीय तृतीय पक्ष” हानीकारक असू शकतील अशी माहिती. डेमोक्रॅट्सने आधीच स्पष्ट केले आहे की त्यांनी संपूर्ण अहवाल पाहू इच्छित आहे आणि बारर संपूर्ण वस्तू सोडत नसल्यास त्यास आधीच एक सबपोना अधिकृत करण्याची परवानगी दिली आहे.
* बंधनकारक लढा : आम्हाला बर्र शीर्षस्थानी पत्र माहित आहे की ट्रम्प किंवा त्याच्याशी संलग्न असलेल्या कोणत्याही व्यक्तीने रशियाच्या हस्तक्षेपांमध्ये म्यूलरच्या तपासणीस अडथळा आणला आहे की नाही याबद्दल वादविवाद दोन्ही बाजूंवर “पुरावा” अस्तित्वात आहे. आणि बारच्या पत्राने म्यूलर यांना असेही म्हटले आहे की “या अहवालात निष्कर्ष काढला जात नाही की राष्ट्रपतींनी गुन्हा केला आहे, तो देखील त्याला अपमानित करत नाही.” बाराने अडथळ्यासह ट्रम्पचा भार न घेण्याचा निर्णय घेतला नाही, तसेच म्यूलरने तसे करण्याची शिफारस केली नाही, म्हणून बार यांनी गेल्या आठवड्यात काँग्रेसला साक्ष दिली . मग तो का? आणि मग म्युएलरने अडथळा आणण्याची शिफारस का केली नाही? एक दुसरे: अडथळा प्रश्नाच्या दोन्ही बाजूंवर आपण कोणत्या पुराव्याविषयी बोलत आहोत?
* रेबूटल फाइट : महिन्यांपर्यंत, ट्रम्प वकील रुडी गियुलियानी यांनी असे वचन दिले आहे की व्हाईट हाऊस म्युएलने काय एकत्र केले त्यास उत्तर देण्याचा एक मार्ग म्हणून स्वतःचा अहवाल सादर करेल. ग्युलियानी यांनी रविवारी रात्री सीएनएनच्या दाना बॅशला सांगितले की व्हाईट हाऊस अजूनही एक खंडित अहवाल सोडण्याची अपेक्षा करत आहे आणि म्यूलर अहवालाच्या बाहेर येल्यानंतर ते सोडले जाईल. या विवादास्पद अहवालावर तेथे काही आहे का? किंवा त्यात काही कायदेशीर-ese फेकून ट्रम्पच्या ट्विट्स आहेत का? म्यूलर अहवालावरील विस्तृत वादविवादांमध्ये त्याला कोणताही कलंक मिळतो का? किंवा एक किंवा दोन दिवसांतच कचरा घासून तो विसरला जातो?
* रशिया लढा : ट्रम्प मोहिम आणि रशियन यांच्यात “संभ्रम” नसल्यास – बररने म्युएलरच्या अहवालाचा सारांश स्पष्ट केला – मग 2016 च्या निवडणुकीत रशियन यांच्या संपर्कात इतके सारे ट्रम्प सहयोगी का होते? ( सीएनएन अहवालानुसार , मोहिमेच्या किंवा संक्रमण दरम्यान 16 ट्रम्प सहकार्यांना रशियन लोकांशी संपर्क होता.) आणि यापैकी बरेच लोक रशियन लोकांशी त्यांच्या संवादांची खोली आणि रुंदी (मायकेल फ्लाएन) किंवा मिस्मार्कम (झीफ सत्र) या दोघांनी खोटे का बोलले? ? हे सर्व जगातील सर्वात मोठे संयोग होते का? डेमोक्रॅटने उत्तरार्धांच्या उत्तरार्धात म्यूलरच्या अपेक्षित एकत्रित निष्कर्षापुढे मागे ढकलण्याचा प्रयत्न केला म्हणून मध्यवर्ती प्रश्न कॅपिटल हिलच्या पुढे व पुढे जाण्याचा विषय आहे.
* द स्टिली डोजियर फाइट : माजी ब्रिटिश गुप्तचर क्रिस्तोफर स्टील यांनी एकत्रित केलेल्या विरोधी संशोधनाची कागदपत्रे संपूर्ण तपासणीबद्दल दोन्ही पक्षांच्या विरोधातील मतभेदांच्या आधारे बसली आहेत. डेमोक्रॅट्सने स्टिलला ट्रम्पबद्दल बर्याच मोठ्या गोष्टी मिळवल्याबद्दल स्टिलला पाहिले आणि हे लक्षात घ्या की माजी एफबीआयचे संचालक जेम्स कॉमे यांनी शपथ घेतली आहे की, न्याय विभाग स्वतंत्रपणे स्टील डोसियरच्या काही भागांची पुष्टी करण्यास सक्षम आहे. दुसरीकडे, रिपब्लिकन स्टिली डॉसरला हिलेरी क्लिंटनच्या मोहिमेत आणि डेमोक्रेटिक नॅशनल कमिटीने निधी मिळवलेल्या पक्षपाती गॉचाचा दस्तऐवज म्हणून पाहिले. ते म्हणतात की एफबीआयने काउंटर-इंटेलिजेंस प्रोब सुरू केल्याचे डोसियरने म्हटले आहे, ज्यामुळे म्यूलरचे विशेष वकील प्रथम स्थानावर गेले. आणि ही एक समस्या आहे कारण अनेक रिपब्लिकन विचार करतात की बहुतेक डोजियरचे दावे असत्य आहेत. ती मतभेद कोठेही जात नाही कारण दोन्ही बाजूंना ते जाण्यास खूप शक्तिशाली आहे.