4 मार्गांनी ट्रम्पच्या कर कटमध्ये अमेरिकन अर्थव्यवस्था बदलली

कर कट आणि जॉब्स ऍक्टच्या नवीन नियमांत सोमवार हा पहिला कर देणारा दिवस आहे, परंतु अमेरिकेत 2017 च्या उत्तरार्धात ही कायदा लागू होत आहे.

त्याचे काही परिणाम आधीपासूनच दृश्यमान आहेत आणि त्यांच्यापैकी काहीांना महिन्यांपर्यंत किंवा अगदी वर्षे देखील समजतील. शेवटी, 1 9 86 मध्ये रोनाल्ड रीगन यांनी स्वाक्षरी केलेल्या शेवटच्या व्यापक करविषयक अंमलबजावणीच्या प्रभावांबद्दल अर्थशास्त्रज्ञ अजूनही अभ्यास प्रकाशित करीत आहेत.
राष्ट्राध्यक्ष डोनाल्ड ट्रम्पच्या कर-कट कशा प्रकारे आहेत याबद्दल आम्ही येथे काय करू शकतो – आणि करू शकत नाही आतापर्यंत अर्थव्यवस्थेवर परिणाम झाला आहे.

1. कॉर्पोरेट कर गडबडीमुळे कमी खर्चात अडकले

कर कuts आणि जॉब्स ऍक्टची मुख्य वैशिष्ट्ये म्हणजे कॉर्पोरेट आयकर दरामध्ये 35% ते 21%.
अनेक सवलतींमुळे बहुतेक कंपन्या कधीही त्या पूर्ण दराची पूर्तता करीत नसले तरीसुद्धा कॉर्पोरेट कर संकलनातून कमी झालेली घसरण झाली. 2017 च्या चौथ्या तिमाहीत ते 264 अब्ज डॉलर्सच्या हंगामी समायोजित वार्षिक दरापासून दुसऱ्यांदा बदलून 14 9 अब्ज डॉलर्सवर गेले, जेव्हा नवीन नियम लागू झाले आणि त्यांनी मागे फिरवले नाही.
कॉर्पोरेट आयकर फेडरल सरकारच्या एकूण कर महसूलांचे फक्त एक लहान तुकडा बनवतात आणि 1 9 51 मध्ये दुसर्या महायुद्धाच्या उंचीनंतर अर्थव्यवस्थेचा हिस्सा म्हणून ते नाकारले आहेत. तथापि, कॉर्पोरेट कर महसूल अजूनही वाढतो तेव्हा अर्थव्यवस्था वाढते चांगलं चाललय. अर्थव्यवस्थेच्या मंदीमध्ये नसताना कॉरपोरेट टॅक्सने पहिल्यांदाच हाच धक्का घेतला आहे.
नॉनपार्टीझन कॉंग्रेसनल बजेट ऑफिसने भाकीत केले आहे की कॉर्पोरेट आयकर महसूल वैयक्तिक उत्पन्नाच्या कराप्रमाणे हळू हळू वाढत जाईल – परंतु कर रपेटीसाठी “स्वत: साठी पैसे द्या” पुरेसे नाहीत, कारण त्यांच्या रिपब्लिकन समर्थकांनी दावा केला आहे . सीबीओच्या म्हणण्यानुसार , कर अधिभार 11-वर्षांच्या कालावधीत राष्ट्रीय कर्जासाठी 1.85 ट्रिलियन डॉलर्स जमा करण्याचा विचार करीत आहे, अगदी सकारात्मक अर्थव्यवस्थेच्या परिणामांसाठीही.
व्हाईट हाऊसने तूट कमी करण्याचा प्रस्ताव दिला आहे अशा महागाई आणि सामाजिक सुरक्षिततेसारख्या मोठ्या तिकिटावर काँग्रेसने अद्याप कपात केली नाही. तरीही, वाढत्या कर्जामुळे भविष्यातील खर्चांबद्दल संभाषण आणखी कठीण होते. लॉकमेकर्स मोठ्या पायाभूत सुविधा पुरविल्या गेल्या आहेत, उदाहरणार्थ, यासाठी पैसे देण्याची कोणतीही योजना नाही.
“काही मार्गांनी आमची अर्थव्यवस्था सार्वजनिक गुंतवणूकीद्वारे परत घेतली जाते जी आम्ही करत नाही,” असे स्टीव्ह वामहॉफ, कर आणि आर्थिक धोरणावरील डाव्या प्रवृत्त संस्था फेडरल कर धोरणाचे संचालक म्हणाले. “जरी आम्हाला असे वाटते की पायाभूत सुविधांवर खर्च करणे ही चांगली गोष्ट असेल तर राजकीयदृष्ट्या आपण हे खर्च करू शकत नाही कारण आम्हाला या तूट संबोधित करावे लागतात.”

2. अल्पकालीन आर्थिक वाढ लुप्त होत आहे

बहुतेक अर्थशास्त्रज्ञांनी अंदाज केला की कर कट आणि लष्करी खर्चाला चालना देण्यासाठी, सुरुवातीला अर्थव्यवस्थेला धक्का बसेल. सीबीओ अंदाजानुसार सन 2018 मध्ये सकल घरेलू उत्पादनातील 2.9% वाढीच्या 0.3 टक्के पॉइंट्सना कर कपातला कारणीभूत ठरू शकते.
त्यापैकी काही संशोधन आणि विकास, नवीन कारखाने व उपकरणे यांच्या व्यवसायातील गुंतवणूकीत वाढ झाली आहे, संभाव्यतः व्यवसायांना भांडवल खर्चाचा खर्च करण्याची परवानगी देणारी तरतूद, त्याऐवजी बर्याच वर्षांपासून ते हळूहळू खर्च करण्याऐवजी परवानगी देते. 2017 च्या चौथ्या तिमाहीतुन चौथ्या तिमाहीत किंवा 2018 पर्यंत व्यापार गुंतवणूकीत 8.4% वाढ झाली. हे एक चांगले चिन्ह आहे कारण चांगले कारखाने, उपकरणे आणि साधने उत्पादकता वाढवितात ज्या काही प्रकरणांमध्ये कामगारांना अधिक पैसे कमविण्यास परवानगी देते.
2018 च्या अखेरीस वेतन कमीतकमी काही उपाययोजनांनी, विशेषत: कमाईच्या कमी भागाच्या कामगारांवर वेतन वाढू लागले. परंतु हे सातत्याने रोजगाराच्या वाढीसह तसेच अनेक राज्यांमध्ये किमान वेतनवाढीमुळे तयार केलेल्या कडक श्रमिक बाजारपेठेचेही परिणाम होते.
व्हाईट हाऊसच्या आर्थिक सल्लागार परिषदेने 2018 मध्ये वाढीचा दर वाढविण्यासाठी कर कपात करण्याचा प्रयत्न केला . परदेशात मिळालेल्या रोखांच्या परतफेडवर नवीन कमी कॉर्पोरेट दर आणि तात्पुरती कर सुट्टीमुळे ते भांडवल गुंतवणूकीच्या भांडवलाचा उदय करतात – जरी कंपन्यांनी शेअर रीपर्चेस , विलीनीकरण आणि अधिग्रहण या स्वरूपात गुंतवणूकदारांना मोठ्या संख्येने परत आणले.
त्याच वेळी, ते म्हणतात की प्रभाव बाहेर काढण्यासाठी अनेक वर्षे लागतील.
“आम्ही पृथ्वीवरील सर्वोच्च करपात्र ठिकाण आहोत. आता आम्ही नाही”, असे सीईए चेअर केव्हिन हॅसेट यांनी गेल्या आठवड्यात सांगितले . “सर्व उद्योग घरी येण्याचे समायोजन हे रात्रीच्या वेळी घडत असे काही नाही, ते तीन ते पाच वर्षापर्यंत पसरते.”
या क्षणी, ट्रेंड चुकीच्या दिशेने जात आहेत. मॉर्गन स्टॅन्लीच्या निर्देशानुसार, भांडवल खर्चासाठी व्यवसायाच्या योजना आता सुमारे एक वर्षांनी घसरल्या आहेत. आणि व्हाईट हाऊससाठी काम करणाऱ्यांशिवाय, बहुतेक अर्थशास्त्रज्ञ – फेडरल रिझर्व आणि इंटरनॅशनल मॉनेटरी फंडमध्ये काम करणार्यासह – 2019 मध्ये अमेरिकेच्या आर्थिक वाढीचा दर 2.1% ते 2.3% पर्यंत येण्याची अपेक्षा आहे.
का? युनिव्हर्सिटी ऑफ पेंसिल्वेनियाच्या व्हार्टन विद्यापीठातील विश्लेषकांच्या मते , अमेरिकेच्या विशाल शेल रिझर्वमुळे तेल उत्पादनातील वाढीमुळे मोठ्या प्रमाणावर घरगुती क्रियाकलाप चालला आहे, यामुळे व्यावसायिक गुंतवणूकीत वाढ होण्याची शक्यता अधिक आहे. व्यवसायाची शाळा
सध्याच्या काळातील गुंतवणूकीतील अडथळ्यांना भांडवलाच्या कमतरतेपेक्षा वस्तूंच्या कमजोर मागणीसह अधिक काम करावे लागणार आहे, असे काइल पोमेरले यांनी दाक्षिणात्य कर फाउंडेशनचे मुख्य अर्थशास्त्रज्ञ सांगितले.
“आपण यूएस अर्थव्यवस्थेकडे पाहिल्यास, कंपन्यांना गुंतवणूक करण्यापासून रोखणार्या नगदीची कमतरता नाही,” पोमेरले यांनी म्हटले आहे. “संपूर्ण मुद्दा हा आहे की त्या रोख उत्पादक पद्धतीने उपयोजित केले जाऊ शकते. तेथे तेथे गुंतवणूकी आहेत का ज्यामुळे कर परत मिळण्याजोगे मोठे परतावा होऊ शकेल?”
कौन्सिल ऑन फॉरेन रिलेशन्सचे ज्येष्ठ सहकारी ब्रॅड सेटर्स यांनी केलेल्या विश्लेषणानुसार बहुतेक बहुराष्ट्रीय कंपन्यांनी जटिल कर संरचनांची मूलतत्त्वे बदल केली नाहीत ज्यामुळे त्यांना परदेशात नफा मिळवता येतो.
दरम्यान, व्हाईट हाऊसने व्यापारात युद्ध केले आहे जे अमेरिकेमध्ये लाकूड आणि स्टीलसारखे कच्चे माल बनविते आणि घरगुती उत्पादनाची किंमत वाढवते.
“आपल्याकडे एकमेकांविरुद्ध काम करणारे दोन कर धोरणे आहेत,” पोमेरले म्हणाले.

3. श्रीमंत लोकांना गरीब लोकांपेक्षा जास्त मिळाले

2018 मध्ये सुमारे 66% करपात्रांनी त्यांचे फेडरल टॅक्स बिल 100 डॉलरहून अधिक कमी केले असल्याचे मत करारात कॉंग्रेसच्या संयुक्त समितीने मार्चमध्ये कळविले . आणि कर तयार करणार्या विशाल एच & आर ब्लॉकच्या अनुसार, एकूण उत्तरदायित्व सुमारे 25% खाली आहे . परंतु त्या कपातांची तीव्रता आपण किती पैसे कमविता आणि त्यानुसार कित्येक बदलते अमेरिकेत वाढीव असमान असमानतेचा संपूर्ण प्रभाव.
येथे पाहण्याचा हा एक मार्ग आहे: व्यवसायासाठी आणि वैयक्तिक आयकर कटांमुळे, $ 500,000 आणि $ 1 दशलक्ष दरम्यान कुटुंबे त्यांची कर-उत्पन्नाची सरासरी 5.2% सरासरीने वाढतात. $ 50,000 पेक्षा कमी (जे मध्यम उत्पन्न यूएस मध्ये $ 61,372 आहे) कमी करतात केवळ 0.6% वाढतात.
थोडक्यात, त्या अशा तरतूदीमुळे जे “पैसे-थ्रू” व्यवसायाद्वारे पैसे कमावतात जे त्या उत्पन्नाच्या 20% इतके कमी करण्यासाठी करपात्रांना अनुमती देतात. पास-थ्रू व्यवसायामध्ये आर्किटेक्चर फर्म्समधील सर्व काही भागीदारी आणि मर्यादित दायित्व कंपन्या म्हणून समाविष्ट केलेल्या अर्ध-टाइम जमीनदारांना समाविष्ट करते.
कॅलिफोर्निया-लॉस एंजेलिस विद्यापीठातील कर कायद्याचे प्राध्यापक जेसन ओह म्हणाले, “ज्या लोकांना सर्वात जास्त फायदा होत आहे आणि जे लोक पास-थ्रूद्वारे सर्वाधिक लाभ घेत आहेत ते खरोखर श्रीमंत लोक आहेत.”
दरम्यान, कमी उत्पन्न मिळणारे लोक आधीच करांमध्ये फारच थोडे पैसे देतात आणि त्यामुळे त्यांना तितका फायदा होत नाही. पास-थ्रू कपात करून देखील त्यांना दुखापत होऊ शकते. अमेरिकन विद्यापीठातील फेडरल टॅक्स कायदेशीर क्लिनिकचे प्रमुख नॅन्सी अब्रामोविट्झ यांच्या मते , नियोक्त्याने कमी मजुरी कामगारांना स्वतंत्र कंत्राटदार बनण्यास उत्तेजन देण्याचे कारण म्हणून वापरले आहे, जे अनेक अधिकार आणि फायद्यांमुळे देखील कमी होते.
कर कायद्याच्या फायद्यांचा असमान वितरण आता स्केलमध्ये आणखी बदलांसाठी कॉल करण्यास प्रवृत्त करीत आहे.
मतदान दर्शविताना बहुतेक लोक मानतात की कर व्यवस्थेस श्रीमंतांकडे दुर्लक्ष केले जाते, 46 सीनेट डेमोक्रॅट्सने एक बिल पाठविला आहे जो मुलांसाठी आणि कमाईसाठी प्रभावीपणे सबसिडी वाढवेल. हे रिपब्लिकन सह-प्रायोजकांना आकर्षित करते आणि कोणतेही मूल्य टॅग संलग्न केलेले नव्हते. परंतु अनेक राष्ट्रपती पदाच्या उमेदवारांना समान योजना आहेत, म्हणून 2020 मध्ये सीनेट आणि व्हाईट हाऊस उतरले तर कायदे बनण्याची चांगली संधी आहे.

4. इतर बर्याच प्रभावांना: खूप लवकर सांगणे किंवा पाहणे खूप कठीण आहे

2017 च्या करविषयक हप्त्याने विशेष आवडीच्या उत्सुकतेला खूष किंवा निराश केले, परंतु त्यांचे स्वत: चे आशा किंवा भय सत्य झाले की नाही हे अद्याप कठीण आहे.
गहाणखत व्याज कमी करा, ज्याची एकूण रक्कम 750,000 डॉलर्सवर उधारित करण्यात आली आहे आणि मानक कपात दुप्पट करून देखील कमकुवत झाली आहे. रिअल्टर्स चिंतेत होते जे लोकांना घर खरेदी करण्यापासून रोखू शकतील – खासकरून सर्वात महागडे.
आतापर्यंत, सिग्नल मिश्रित आहेत. नॅशनल एसोसिएशन ऑफ होम बिल्डर्सच्या मते बांधकाम परवाने बंद झाल्यानंतरही 2018 मध्ये नवीन घर विक्री वाढली. फेडरल रिझर्व्ह बँकेच्या न्यूयॉर्क येथील संशोधकांनी असे आढळून आले की त्यातील काही मोबदला व्याज कपातीच्या मर्यादेसह कर विवरणातील अनेक तरतुदींमुळे होते.
गृहनिर्माण दर तथापि 2016 पासून कमी होण्याची शक्यता आहे. आणि गृहनिर्माण बाजार बर्याच अन्य घटकांच्या अधीन आहे – तारण व्याज दरापासून कंक्रीटच्या किंमतीपर्यंत – एक बदललेल्या कर तरतुदीचे परिणाम वेगळे करणे कठीण आहे .
कॅप्ड स्टेट आणि स्थानिक कर कपात हेच खरे आहे, जे न्यू जर्सी आणि कॅलिफोर्नियासारख्या उच्च कर बोझांसह राज्यांना अपायकारकपणे नुकसान करते. आतापर्यंत, मूडी च्या गुंतवणूकदार सेवेच्या अहवालानुसार, त्या राज्यांतून स्थलांतर करण्यामध्ये कोणतीही लक्षणीय प्रगती झाली नाही; बरेच लोक एक उच्च कर राज्य पासून दुसरीकडे हलवतात.
“नोकरीच्या संधी आणि लोकसंख्याशास्त्रीय ट्रेंड कर दरांपेक्षा प्रवास अधिक प्रभावित करतात”, असे अहवालात म्हटले आहे.
सरतेशेवटी, नानफा लाभले होते की कमी लोक धर्मादाय कपाती घेणार असल्याने त्यांचे योगदान कमी होऊ शकते. पेन-व्हार्टन बजेट मॉडेलने अंदाज वर्तविला की कर कायद्याने सन 2018 मध्ये 22 अब्ज डॉलर्सची धर्मादाय रक्कम कमी केली जाईल. त्याऐवजी, इंडियाना विद्यापीठातील लिली फॅमिली स्कूल ऑफ फिलॅन्थ्रॉपीच्या वार्षिक अहवालात 201 9 आणि 2020 ची भरपाई वाढली आहे. निरोगी स्टॉक मार्केट आणि वाढत्या उत्पन्न.
तथापि, प्रभाव असमान असेल. लोअर-इन फिल्टर्सना यापुढे धर्मादाय कपाटापासून फायदा होणार नाही, याचा अर्थ ते ज्या कारणामुळे त्यांचे नुकसान होऊ शकतात ते गमावले जाऊ शकतात.
इंडियाना युनिव्हर्सिटीच्या अहवालात लिहिलेल्या उना ओसीली यांनी सांगितले की, उच्च उत्पन्न मिळणार्या घरांवर अवलंबून असलेल्या मोठ्या संस्थांना कदाचित त्याचा परिणाम होणार नाही. “पण जर आपण रोजगाराच्या सहाय्य करणार्या कारणेंबद्दल विचार करता, जसे समुदाय आधारित संस्था, तर त्यांना अधिक प्रभाव दिसतो.”

असणारा प्रभाव

कर कuts आणि जॉब्स ऍक्टचा बहुतेक वास्तविक प्रभाव अजूनही अद्याप जाणवला जात नाही. परंतु पार्श्वभूमीवर आधीच एक कार्यप्रणाली चालू आहे. कर कपात आर्थिक मंदीच्या परिणामास कमी करण्यात मदत करू शकते आणि आता त्या वापरण्यासाठी खूप कमी जागा आहे.
ओह, यूसीएलए म्हणतो, “ज्या गोष्टीशी संबंधित आहे त्याबद्दल मला जास्त चिंता वाटते, आम्ही शेवटी दुसर्या मंदीचा सामना करू.” “आणि कर कuts आणि जॉब्स ऍक्टद्वारे आम्ही जे केले ते म्हणजे आपल्याला मंदी नाही अशा वेळी, पुढील मंदीशी निगडित साधनांचा समूह वापरणे आवश्यक आहे.”