टास्किनवर प्राधान्य दिलेले, जयेडने 'स्विंग' मोजण्यासाठी उत्सुक – क्रिकबझ

<मेटा सामग्री = "https://www.cricbuzz.com/cricket-news/107588/preferred-over-taskin-jayed-keen- टू-मेक-त्याचे-स्विंग-गिनती "itemprop =" mainEntityOfPage ">

आयसीसी वर्ल्ड कप 201 9

<सेक्शन> <सेक्शन> <सेक्शन itemprop = "image" आयटमकोप = "" itemtype = "http://schema.org/ImageObject"> <मेटा सामग्री = "5 9 5" आयटमप्रॉप = "रुंदी"> <मेटा सामग्री = "3 9 6" आयटमप्रॉप = " उंची "> <मेटा सामग्री =" http://www.cricbuzz.com/a/img/v1/595x396/i1/c168126/steve-rhodes-the-head-coach-o.jpg "itemprop = "यूआरएल"> बांगलादेशचे मुख्य प्रशिक्षक स्टीव्ह रोड्स यांनी जयडच्या निवडीची एक मोठी भूमिका बजावली.

बांगलादेशचे मुख्य प्रशिक्षक स्टीव्ह राऊड्स यांनी जयदेच्या मागे एक मोठा भाग बजावला. लेक्शन © गेट्टी

<सेक्शन आयटमप्रॉप = "आर्टिकल बॉडी">

बांगलादेशचा वेगवान गोलंदाज अबू जयद हाच एक अचूक समावेश आहे बांगलादेशचा 15 सदस्यीय विश्वकरंडक संघ . संघाच्या घोषणेच्या दिवसापर्यंत आघाडीवर असताना तस्किन अहमदने सर्वच स्पॉटलाइट झुगारले होते कारण त्याने राष्ट्रीय निवडक खेळाडूंना फिटनेस सिद्ध करण्याचा खंबीरपणे प्रयत्न केला होता.

<सेक्शन आयटमप्रॉप = "आर्टिकल बॉडी"> <पी> टर्कीन, जो दुखापतीने दुखापत झाल्यामुळे न्यूझीलंड दौरा चुकवत होता, तो पाचव्या वेगवान गोलंदाज म्हणून संघात आणण्यासाठी खरोखरच प्रमुख प्रतिस्पर्धी होता. शफीउल इस्लामसुद्धा काही माध्यमांच्या मायलेज मिळवू शकले होते, दोन्ही अनुभवी प्रचारक मानले जातात आणि विश्वचषकसारख्या मोठ्या स्पर्धेसाठी योग्य ठरू शकतात.

तस्किन निवडकांना त्यांच्या फिटनेससह प्रभावित करण्यात अयशस्वी ठरला असता, शफीउलचा फॉर्म समाधानकारक नव्हता आणि यामुळे ज्येष्ठ स्थानिक प्रचारक जयदे यांना मार्ग मिळाला. विश्वचषक स्पर्धेसाठी संघात पदार्पण करा, 30 मेपासून इंग्लंडमध्ये पदार्पण केले जाणे.

क्रिकबझ हे समजते की मुख्य प्रशिक्षक स्टीव्ह रोड्स बांगलादेशने जयपूरच्या निवडीनंतर एक मोठा भाग बजावला. जॅदला चेंडू स्विंग करण्याची क्षमता असलेल्या रोड्सवर प्रचंड विश्वास असल्याचे दिसून आले आहे, जे बांगलादेशसाठी इंग्लंडमध्ये फायदेकारक ठरेल.

<सेक्शन आयटमप्रॉप = "आर्टिकल बॉडी">

रोड्सच्या आगमनामुळे निवड समितीला जयद, 25 वर्षीय मध्यम तेज गोलंदाज जो बांग्लादेशच्या कसोटी योजनांमध्ये नियमित झाला आहे त्याच्या ओडीआय पदार्पण.

<सेक्शन आयटमप्रॉप = "आर्टिकल बॉडी"> <पी> “‘स्वाभाविकच ते आश्चर्यचकित करणारे होते.’ ‘जयपूरने आपल्या निवडीनंतरच ढाका प्रीमियरमध्ये पंतप्रधान डॉ. धोलेश्वर यांच्यासह सराव सत्र संपविला. लीग “नुकत्याच झालेल्या या फील्डमध्ये मी डीपीएलच्या दोन मैचोंमध्ये चांगले खेळलो आणि मला वाटले की मी 20 सदस्यीय प्राथमिक संघात राहिलो असतो. म्हणूनच मला आश्चर्य वाटले की मी 15 सदस्यीय संघात आहे.”

<सेक्शन आयटमप्रॉप = "आर्टिकल बॉडी"> <पी> जेएडने आतापर्यंत पाच कसोटी आणि तीन ट्वेंटी -20 सामने खेळले आहेत परंतु मुख्यत्वेकरुन त्याने स्वत: ला रेड-बॉल गोलंदाज म्हणून नामांकित केले आहे. त्याला आता व्हाईट बॉल कसा स्विंग करावा हे त्वरीत शिकण्याची आवश्यकता आहे.

हे आव्हान असेल की नाही हे विचारले असता, “मी गेल्या 10 वर्षांपासून क्रिकेट खेळत आहे आणि या काळात संधी मिळाली होती विविध स्तरांवर भरपूर क्रिकेट खेळणे. म्हणून असं वाटत नाही की ही एक मोठी समस्या असेल.

वेगवान गोलंदाजांना इंग्लंडसारख्या देशात खेळणे चांगले आहे, कारण त्या परिस्थितीत बॉल स्विंग होत असल्याने आणि माझी मुख्य ताकद स्विंग होत असल्याने. मी खरोखर आशावादी आहे. “न्यूझीलंडमधील काही प्रमुख फलंदाजांनी [बॉलच्या शेवटच्या मालिकेत] बॉल स्विंग करण्याच्या माझ्या क्षमतेबद्दल मला कौतुक केले, ज्यांना वाटले की मी यावर काम करू शकतो तर मला चांगला गोलंदाज बनविण्याची चांगली संधी आहे. मशरफ भाई [ओडीआई कर्णधार] ने मला सांगितले की तो चेंडू स्विंग करण्याच्या माझ्या क्षमतेबद्दल देखील आशावादी आहे. ”

<सेक्शन आयटमप्रॉप = "आर्टिकल बॉडी">

जेएड यांनी सांगितले की, तो 15 सदस्यीय संघात निवडला आहे कारण तो वेगवान गोलंदाजांना आव्हान देण्यास उत्सुक आहे. – मशरफी, मुस्तफिजूर रहमान, रुबेल हुसेन आणि मोहम्मद सैफुद्दीन – खेळत असलेल्या दहाव्या स्थानावर.

<सेक्शन आयटमप्रॉप = "आर्टिकल बॉडी">

मागील दशकात घरेलू विकेटमध्ये विकेट घेताना तो विक्रम करणार्या प्रतिस्पर्ध्यांपासून खूप दूर आहे, आणि ते तसे करण्यास उत्सुक आहे. इंग्लंडमध्ये संधी आली तर.

<सेक्शन आयटमप्रॉप = "आर्टिकल बॉडी">

“15 सदस्यीय संघात निवड करणे छान आहे परंतु आता प्लेइंग इलेव्हनमध्ये स्थान मिळविणे आणि दाखविलेल्या विश्वासाची परतफेड करणे हे आव्हान आहे. टीम मॅनेजमेंटद्वारे जयदे म्हणाले.

© क्रिकबझ

<सेक्शन>