एल अँड टी टेकओव्हरपेक्षा मिंड्रीच्या खास डिव्हिडंडने 320 कोटी रुपयांचा फटका पटकावला – Moneycontrol.com

एल अँड टीने कंपनीच्या संभाव्य अधिग्रहणानंतर, 17 एप्रिलला मिन्त्री बोर्डने प्रमोटर समभागधारकांना 320 कोटी रुपयांचे विशेष लाभांश देण्याचे प्रस्तावित केले होते, ते पुढे म्हणाले की हा प्रकल्प फर्मच्या भांडवलाची वाटप धोरणाशी संबंधित आहे आणि कॉर्पोरेटच्या विरोधात गेला नाही. प्रशासन नियम

कंपनीने 10 मेच्या आधी 3 रुपयांचा अंतरिम लाभांश घोषित केला आहे जो 10 मेच्या आधी अदा केला जाईल. अंतिम लाभांश मध्ये 4 रुपये आणि इतर 20 रुपये खास डिव्हिडंडमध्ये देय होतील – एक प्रस्ताव कंपनीच्या फर्मच्या वार्षिक जून किंवा जुलैमध्ये सामान्य बैठक (एजीएम).

त्यावेळी, लार्सन अँड टुब्रो (एल अँड टी) शहर-आधारित कंपनीत लक्षणीय भागीदारी करू शकले. गेल्या महिन्यात, एल अँड टी विकत घेतले होते कॅफे कॉफी डे मालक विश्राम सिद्धार्थ च्या 20,32 टक्के हिस्सा Mindtree , आणि खुल्या बाजारातून 15 टक्के शेअर्स उचलण्याची दलाल सह मागणी.

यामुळे ओपन ऑफर सुरू झाला ज्याअंतर्गत पायाभूत सुविधांनी 31 टक्के अतिरिक्त हिस्सा 9 80 रुपये मिळवला. खुली ऑफर 14 मेपासून सुरू होईल आणि 27 मे रोजी बंद होईल.

या महिन्याच्या सुरुवातीला, एल अँड टीने “अनपेक्षित ओपन ऑफर” पहाण्यासाठी मिंटट्रीने तयार केलेली स्वतंत्र निदेशक समिती आयसीआयसीआय सिक्युरिटीज आणि खातान व सहकारी यांनी स्वतंत्र सल्लागार म्हणून काम केले होते.

200 टक्के खास डिव्हिडंड (20 प्रति शेअर) शिफारसीय करण्याच्या मंडळाच्या निर्णयाचे जोरदारपणे रक्षण करताना, मिंटट्री सीईओ आणि व्यवस्थापकीय संचालक रोस्तो रावणन म्हणाले की, एल अँड टीच्या ओपन ऑफर 27 मे रोजी संपल्यानंतर जून-जुलैमध्ये प्रस्तावासाठी भागधारकांच्या मागणीची मागणी केली जाईल. .

“ते (विशेष लाभांश) आमच्या प्रशासकीय प्रक्रियेतून जे काही घेत नाही ते बंद करीत नाही. हे खास लाभांश म्हणजे मिंट्रीची उपलब्धि साजरा करणे आणि साजरा करणे आणि विशेष लाभांश कशाही प्रकारे आगामी एजीएममध्ये शेअरधारकांच्या मंजुरीस अधीन आहे,” असे रावणन यांनी सांगितले.

कंपनीकडे सुमारे 16 कोटी शेअर्स आहेत, खासगी डिव्हिडंड 20 रुपये इतकेच नाही तर 320 कोटी रुपयांचे रोख पैसे वाचते. अंतरिम लाभांशसह, एकूण पेमेंट सुमारे 368 कोटी रुपयांवर जाईल.

आपल्या नवीनतम हालचालीवर एल अँड टी कडून कोणत्याही प्रकारच्या आक्षेपाची अपेक्षा मिन्त्रीने केली होती का, असे विचारले असता रावण म्हणाले: “मला पूर्णपणे काहीच कल्पना नाही.”

“जेव्हा एजीएम आयोजित केला जातो तेव्हा सर्व भागधारकांना मतदानाचा एक संधी मिळेल परंतु कंपनीच्या जीवनात हा एक महत्त्वाचा मैलाचा दगड आहे आणि हे आमच्या शेअरहोल्डर-फ्रेंडली आणि परत करण्याच्या धोरणाचे धोरण आहे शेअरहोल्डर्सकडे पैसे परत करणे, हे पूर्णपणे भांडवलाची वाटप धोरणाशी संबंधित आहे, “असे विशेष लाभांश” अत्यंत न्यायसंगत “म्हणून घोषित करताना त्यांनी सांगितले.

17 एप्रिलच्या आधीच्या एका वक्तव्यात मिंटट्री म्हणाले की, “1 अब्ज डॉलरच्या वार्षिक महसूल मैलाचे आणि कंपनीच्या 20 व्या वर्धापनदिनापेक्षा जास्त जुने साध्य झालेल्या यशाचे” उत्सव साजरे करण्यासाठी खास डिव्हिडंडची शिफारस करण्यात आली आहे.

मिंटट्रीचे सीईओ आणि व्यवस्थापकीय संचालक रोस्तो रावणन यांनी दिलेल्या निवेदनात म्हटले आहे की, “मिथ्री्रीने चौथ्या तिमाहीत आणि संपूर्ण आर्थिक वर्षासाठी असाधारण कामगिरी केली आहे.

17 एप्रिल रोजी मध्यम आकाराच्या आयटी फर्मने मार्च 201 9 तिमाहीत 1 9 .85 कोटी रुपयांच्या एकत्रित निव्वळ नफ्यात 8.9 टक्के वाढ नोंदविली.

मिन्त्रीचा एफआय 1 9 1 निव्वळ नफा 32.2 टक्क्याने वाढून 754.1 कोटी झाला, तर महसूल 28.5 टक्क्यांनी वाढून मागील वर्षातील 7,021.5 कोटी रुपयांवर गेला.