जोरदार भांडी धूम्रपान करणार्यांना अतिसंवेदनशीलतेसाठी जास्त डोसची आवश्यकता असू शकते – हिंदुस्तान टाइम्स

नियमितपणे कॅनाबीस वापरणारे लोक वैद्यकीय प्रक्रियेतून बाहेर पडण्याच्या सामान्य पातळीपेक्षा दोनदा आवश्यक असतात, नवीन अभ्यासास बजावते.

अमेरिकेतील कोलोराडो येथील वेस्टर्न मेडिकल असोसिएट्सचे मुख्य संशोधक मार्क टेवर्डोज्की म्हणाले की, “काही शामक औषधांवर डोस-आश्रित दुष्परिणामांचा अर्थ असतो, जे डोस जितके जास्त असतात, त्यांच्या समस्यांसाठी जास्त शक्यता असते.”

“विशेषतः धोकादायक श्वासोच्छवासाचे कार्य ज्ञात साइड इफेक्ट असताना हे धोकादायक बनते,” असे टेवर्डोस्की यांनी सांगितले.

अभ्यास करण्यासाठी, कोलोराडोच्या संशोधकांनी 2012 नंतर एन्डोस्कोपिक प्रक्रियेस मिळालेल्या 250 रुग्णांच्या वैद्यकीय नोंदींचे परीक्षण केले, जेव्हा राज्य मनोरंजक कॅननास अधिकृत केले.

ज्या रुग्णांनी दैनिक किंवा साप्ताहिक आधारावर कॅनॅनीस स्मोक्ड केले किंवा खाल्ले ते 14 टक्के जास्त फेंटन्यल, 20 टक्के जास्त मिडोजोलॅम आणि कॉलनोस्कोपीसह नियमित प्रक्रियांसाठी इष्टतम सेडेशन प्राप्त करण्यासाठी 220 टक्के अधिक प्रोपोफॉल आवश्यक आहे, जर्नल ऑफ द जर्नल अमेरिकन ऑस्टियोपॅथिक असोसिएशन.

“कॅनबीसमध्ये काही चयापचय प्रभाव आहेत जे आम्हाला समजत नाहीत आणि रुग्णांना हे माहित असणे आवश्यक आहे की त्यांच्या कॅनॅबिसचा वापर इतर औषधे कमी प्रभावी करेल. आम्ही काही समस्याग्रस्त ट्रेंड अनावश्यकपणे पाहत आहोत आणि स्केलचा अर्थ प्रदान करण्यासाठी कोणतेही प्रमाणिक डेटा नाही किंवा कोणताही सबूत-आधारित प्रोटोकॉल सुचवितो, “Twardowski सांगितले.

2007 आणि 2015 दरम्यान संयुक्त राज्य अमेरिकामध्ये कॅनबीसचा वापर 43 टक्क्यांनी वाढला आहे. अंदाजे 13.5 टक्के प्रौढ लोक या कालावधीत कॅनॅबिसचा वापर करतात, त्यातील 26 आणि त्याहून अधिक वयोगटातील सर्वांत मोठा वाढीचा अभ्यास केला जातो.

फेसबुक आणि ट्विटरवर अधिक कथनोंचे अनुसरण करा

प्रथम प्रकाशित: एप्रिल 17, 201 9 0:20 IST