टीटीव्हीच्या कॅश सेझमध्ये सुमारे 1.5 कोटी रुपये धनाकरन पक्षाचे पार्टी – एनडीटीव्ही न्यूज

अंदिपत्ती, तमिळनाडु:

गेल्या वर्षी तमिळनाडुच्या सत्ताधारी एआयएडीएमकेपासून दूर असलेल्या टीटीवी धिनकरन यांच्या पक्षाच्या एका सहकार्यावर छेडछाड करताना करदात्यांकडून 1.48 कोटी रुपयांचे बेकायदेशीर रोख पैसे काढण्यात आले होते. छत्तीसगड येथील श्री धनाकरन यांच्या एएमएमके (अम्मा मक्कल मुनेत्र कझागम) यांच्या नेत्यावर रात्रीच्या वेळी छेडछाड करण्यात आली, जेथे विधानसभेच्या निवडणुका उद्याच्या निवडणुकीसह होणार आहेत.

आयकर अधिकाऱ्यांनी एनडीटीव्हीला सांगितले की 9 4 पैशांची रोख, वॉर क्रमांक आणि मतदारांची संख्या आढळली. पॅकेट्सवरील चिन्हांनुसार प्रत्येक मतदारांना 300 रूपये रिश्वत देण्याची योजना होती.

द्रमुक उमेदवाराच्या वेअरहाऊसमधून मोठ्या प्रमाणावर रोख रक्कम घेतल्या गेलेल्या निवडणुकीत 3 9 मतदारसंघांपैकी एक म्हणजे वेल्लोर मतदारसंघातून मतदान आयोगाने मतदान रद्द केल्यानंतर काही तासांनी छेडछाड करण्यात आली.

एएमएमके पक्षाच्या कार्यकर्त्यांनी आयकर आणि निवडणूक आयोग संघाविरुद्ध लढण्याचा प्रयत्न केला. सुरुवातीला कामगारांच्या एका गटाने फ्लाइंग स्क्वाडवर ताबा मिळवला आणि रोख पॅक मिळविण्याचा प्रयत्न केला. पोलिसांनी गर्दीवर नियंत्रण ठेवण्यासाठी हवालात गोळीबार केला. गोळीबारात कोणी जखमी झाले नाही.

जेव्हा पोलंडची फ्लाइंग स्क्वाड टीम अंडीपट्टी येथील एका स्टोअरमध्ये आली तेव्हा दुकानदार एएमएमकेचा समर्थक मानला गेला, त्याने स्टोअर बंद करण्याचा प्रयत्न केला. पोलिसांनी दिलेल्या माहितीनुसार चार एएमएमके समर्थकांना अटक करण्यात आली आहे.

रात्रीच्या वेळी सकाळी 5.30 वाजता रात्री संपली. “हे सर्व वॉर्ड्स अँडीपट्टी विधानसभा विभागामध्ये आहेत,” असे वरिष्ठ आयकर अधिकारी बी मुरली कुमार यांनी चौकशीचे आरोप केले. कुमार यांनी सांगितले की परिसर एएमएमके पक्षाच्या कार्यकर्त्याशी संबंधित आहे. ऑपरेशनवरील अहवाल केंद्रीय प्रत्यक्ष कर मंडळाकडे आणि नवी दिल्ली येथे निवडणूक आयोगाला पाठविला जाईल, असे अधिकार्याने सांगितले.

तामिळनाडुच्या मेगा कॅश हाऊसमध्ये हा नवीनतम आहे.

या महिन्याच्या सुरुवातीला वेल्लोरमधील डीएमके उमेदवाराच्या गोदाममधून 11.5 कोटी रूपये रोखले होते. यामुळे मतदारांना पैसे मिळविण्यासाठी रोख रक्कम वापरल्याबद्दल लोकसभा मतदारसंघातून प्रथमच मतदान रद्द करण्यात आले. एसी शनमुगम, एआयएडीएमके सहयोगी आणि वेल्लोर उमेदवार निवडणुकीच्या रद्द करण्याच्या आव्हानाला आव्हान देणारी मद्रास उच्च न्यायालय स्थापन करणार आहेत.

आतापर्यंत, रु. तामिळनाडुतून 500 कोटी जप्त करण्यात आले आहेत, रु. 205 कोटी रोख आणि बाकीचे सोने.

2017 मध्ये मतदारांनी मोठय़ा प्रमाणावरील रकमेच्या तक्रारीनंतर निवडणूक आयोगाने आरके नगर विधानसभा मतदारसंघातून उप-निवडणूक स्थगित केली होती. श्री धनाकरन यांनी नंतर मतदारसंघातून विजयी झाले, जेथे एआयएडीएमकेच्या अध्यक्ष ज. जयललिता यांच्या मृत्यूमुळे उपचाराचे आयोजन करण्यात आले.

लोकसभा निवडणुका 201 9 साठी ndtv.com/elections वर नवीनतम निवडणूक बातम्या , थेट अद्यतने आणि निवडणूक वेळापत्रक मिळवा. 201 9 च्या भारतीय सार्वत्रिक निवडणुकांसाठी आम्हाला 543 संसदीय जागांपैकी प्रत्येकाकडून अद्यतनांसाठी फेसबुकवर आवडतं किंवा Twitter आणि Instagram वर आमचे अनुसरण करा.