व्हाट्सएप वापरकर्त्यांना चॅट्सचे स्क्रीनशॉट घेण्यात सक्षम होणार नाही: याचा अर्थ आपल्यासाठी काय आहे – टाइम्स नाऊ

व्हाट्सएप गप्पा

व्हाट्सएप वापरकर्त्यांना गप्पांची स्क्रीनशॉट घेण्यात सक्षम होणार नाही

व्हाट्सएपमध्ये प्रत्येक वेळी आणि नंतर प्लॅटफॉर्मवर नवीन वैशिष्ट्ये सादर करण्याची प्रवृत्ती आहे आणि यापैकी काही नवीन व्हाट्सएप वैशिष्ट्ये खुल्या बाह्यांत आहेत, त्यापैकी काही विवादास्पद असल्याचे दिसून आले आहेत. नवीन अहवाल विश्वास ठेवल्यास, व्हाट्सएप वापरकर्ते लवकरच त्यांच्या स्मार्टफोनवर चॅटचे स्क्रीनशॉट घेण्यात सक्षम होणार नाहीत.

आता, काही वेळा व्हाट्सएपवर असलेल्या चॅटबद्दल कोणाला सांगण्याऐवजी आम्ही त्या चॅटचा स्क्रीनशॉट घेतो आणि नंतर दुसर्या वापरकर्त्यास पाठवतो. हे आमच्यासाठी सोपे असले तरी काही व्हाट्सएप वापरकर्त्यांना असे वाटते की ते त्यांच्या गोपनीयतेचे उल्लंघन करतात. तथापि, व्हाट्सएपने त्याच्या नवीनतम बीटा आवृत्तीमध्ये प्रस्तुत केलेला पर्याय, तथापि वापरकर्त्यांच्या दुसर्या श्रेणीस मदत करण्यास काहीच करत नाही.

WABetaInfo द्वारे आलेल्या एका अहवालाच्या अनुसार, जर वापरकर्ता या नवीन वैशिष्ट्यास सक्षम करते, तर तो अॅपमध्ये चॅटचे स्क्रीनशॉट घेण्यात सक्षम होणार नाही. हा नवीन व्हाट्सएप वैशिष्ट्य Android 2.1 9 .106 अपडेटसाठी व्हाट्सएप बीटामध्ये पाहिला गेला आहे. दुसरीकडे, हे लक्षात घ्यावे की आपल्या डिव्हाइसवर पर्याय सक्षम केल्याशिवाय, इतर वापरकर्ते अद्याप आपल्यास समाविष्ट करणार्या चॅटचे स्क्रीनशॉट घेण्यात सक्षम असतील. गोंधळात टाकणे बरोबर! हे आमच्यासाठी देखील आहे.

WABetaInfo ने असेही म्हटले आहे की या नवीन व्हाट्सएप वैशिष्ट्यास बर्याच लोकांना आवडत नाही, तसेच व्हाट्सएप आधीपासूनच Android वापरकर्त्यांसाठी फिंगरप्रिंट प्रमाणीकरण वैशिष्ट्यावर कार्य करीत असल्यामुळे, नवीन स्क्रीनशॉट पर्यायाचाही वापर होत नाही. ते म्हणाले, स्थिर व्हाट्सएप अनुप्रयोग वापरकर्त्यांसाठी पर्याय उपलब्ध असेल तेव्हा अद्याप उघड केले गेले नाही.

याशिवाय, अँड्रॉइड 2.1 9 .106 अद्यतनासाठी व्हाट्सएप बीटा फिंगरप्रिंट प्रमाणीकरण वैशिष्ट्यामध्ये काही सुधारणांसह येते, तथापि अद्याप हे Android वापरकर्त्यांसाठी व्हाट्सएप बीटासाठी उपलब्ध नाही. दुसरीकडे, बीटा अद्ययावताने देखील नवीन डूडल UI आणला आहे आणि व्हाट्सएप वापरकर्त्यांना आता स्टिकर्स आणि इमोजी या दोन वेगवेगळ्या टॅब दिसतील. स्टिकर्स पर्याय आपल्याला सामग्री स्टिकर्ससह प्रथम आणि तृतीय पक्ष स्टिकर्सकडे घेऊन जाईल, तरीही त्यांना आवडी आणि श्रेणी अंतर्गत देखील गटबद्ध केले जाते.

शिफारस केलेले व्हिडिओ